Search Everything - ứng dụng tìm kiếm tập tin cực nhanh dành cho Android

Duy Luân
17/7/2014 22:20Phản hồi: 52
Search Everything - ứng dụng tìm kiếm tập tin cực nhanh dành cho Android

Trước đây khi tìm kiếm một tập tin nào đó trên máy Android, chúng ta thường sử dụng các trình quản lý file. Tuy nhiên, tốc độ tìm kiếm của những app này không nhanh, do đó bạn phải mất nhiều thời gian chờ mới có thể truy cập được vào tập tin mong muốn. Để giải quyết tình trạng trên, mời các bạn thử qua Search Everything. Ứng dụng này sẽ đánh chỉ mục cho tất cả mọi tập tin ở lần đầu nó chạy lên, và trong những lần sử dụng sau đó chúng ta chỉ cần gõ vài chữ cái đầu tiên là file hoặc folder mong muốn sẽ hiện ra ngay, cực kì nhanh. Search Everything giống với việc tìm kiếm trên Windows bằng phần mềm Everything hay trên OS X với Spotlight, nó sẽ tiết kiệm cho chúng ta rất nhiều thời gian. Ngay bây giờ bạn có thể tải về miễn phí app này bằng link bên dưới.

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nthach20
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang kéo về test thử nè

Sent from my SAMSUNG-SGH-I747 using Tinhte.vn mobile app
minh dang dung va thay no tim kiem nhanh that!😃
Bookmark;)
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
10 năm
tính năng này thì Blackberry là bá đạo nhất (không cần cài pm bên thứ 3)
VO7T
TÍCH CỰC
10 năm
@tinhteppc Bạn so cái này với tính năng Search của BB thì tội BB quá.. vì BB nó tìm đc cả nội dung bên trong của file, tin nhắn, ghi chú.. chứ ko chỉ cái tên file ko. Và cái tính năng search như thế nó đã có từ cả chục năm về trước.
@tinhteppc Chuẩn. BB có từ lâu lắm rồi. 😃
@tinhteppc Chuẩn. BB có từ lâu lắm rồi. 😃
Đàng xài trên Win phâng mềm có tên giống vậy, không biết có phải một thứ không. Trên Win nó nhanh khiếp.
ngay dai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Windows phone là app Files của MS nha các bạn Winphone fan
...
Thử ngay
Thử ngay nào :")
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng cái cần tìm vì mình hay đẵng trí
Cái này chỉ Seach file trong ổ cứng thôi nhỉ.
caothanhwe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Note 3 đã có S-finder lo 😁
nickbdesign
ĐẠI BÀNG
10 năm
Crash, pó muối!
congthach
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có vẻ giống Spotlight bên iphone
Raziel
CAO CẤP
10 năm
Dùng Note3 và S5 giờ đã có S-Finder, search mọi thứ chứ không riêng gì file, thứ này mình tìm đã lâu để thay cho cái Universal search trên BB
Mình tưởng chỉ cần dùng trình tìm kiếm mặc định của google là Goolge Search là đủ rồi chứ... Mình thấy nó search cái cũng hiện ra ngay lập tức đấy. Mình dùng Zenfone 5

Bị lỗi có sử dụng được đâu 😔
Mình đang dùng phần mềm này trên PC, trên cả tuyệt vời, đánh ra đến đâu kết quả hiện ra đến đấy (như instant search của google đó), ko như tìm kiếm mặc định của microsfot
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngay dai bác chưa cài nên đừng dùng từ "chắc", mình cũng dùng rồi và k thể nghĩ lại có thể có phần mềm tìm nhanh đến thế
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_nhan Để em thử nha thank bác !
joedalton
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chichung91 Chuẩn rồi, không có phần mềm nào search file nhanh gần như tức thời như Everything cả 😁
joedalton
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chichung91 Chuẩn rồi, không có phần mềm nào search file nhanh gần như tức thời như Everything cả 😁
ngay dai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên PC windows 8.1 không cần cài thêm pm tìm kiếm gì... search là quá tốt... Ai nói nó không tốt là chưa dùng lần nào...
@ngay dai tìm phần mềm đó ở đâu bạn? Hay cứ search gô gle?
VO7T
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr Sức Khỏe Ở Start Screen (hay còn gọi môi trường Modern ấy), muốn tìm cái gì thì bạn cứ gõ, nó sẽ tự động chuyển sang chế độ tìm kiếm, và bạn để ý dưới chữ Search góc trên bên phải có chữ Everywhere ấy, click vào đó nó sẽ có tùy chỉnh lọc lại những chỗ muốn tìm bao gồm: Setting - File - Web image/video.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019