Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt

thaiminhan
13/11/2009 3:24Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lechlaliem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho em hỏi có sevicebook đuôi .COD không ạ?
Lechlaliem
ĐẠI BÀNG
13 năm
upppppppppppppppppppppppp
KoolFire
TÍCH CỰC
13 năm
Sao văng hoe thế này? Lên trang 1 cho ai cần nè!
bác chủ cho hỏi tại sao cài SB này rồi mà vẫn không dùng được app facebook vậy. em đang dùng bold 9000 os5. thanks!
File nào tổng thế cho các mạng hoặc viettel cũng đc...nhiều file quá không biết down cái nào hihih
Chào anh! em muốn hỏi em đang dùng 9700 os 6.0.0.448 và đang muốn dùng MMS. Tuy nhiên em restore nhưng không dùng được, anh có thể tư vấn thêm cho em về vấn đề này được không ạ? em cảm ơn anh nhiều ( à, anh gửi inbox giúp em nhé )
các bác ơi cái này bây h sài được gửi mms chưa?

tình phí thế nào hay chỉ mất kilo byte?
bạn cứ làm như hướng dẫn là được mà. như mình đã nói ở trên cái này chỉ gửi MMS nôị mạng thôi. mình sử dung trên máy bb8310 mạng mobifone ngon lành mà

---------- Post added at 11:10 PM ---------- Previous post was at 11:07 PM ----------

gửi ngon lành. phí được tính theo tin nhắn đa phương tiện mình chưa kiểm tra kĩ nhưng hình như khoảng 500đ một tin thì phải. ngày trước mình dung nokia gưi mãi mà

---------- Post added at 11:15 PM ---------- Previous post was at 11:10 PM ----------

mình vẫn vào facebook bằng GPRS mà. mình k gưi phai dính kèm bản cài facebook của mình được bạn có thể để lại địa chỉ e-mail mình gửi cho. thêm nữa là bạn phải đăng kí tài khoản và đăng nhập được facebook trên PC thì mới vào được trên điện thoại
Hiện giờ em đang dùng bản OFF 546 có sẵn SB luôn không phải restore nhé anh em! đỡ mất công mà hỗ trợ cả telex ngon lắm! mỗi tội em chưa hài lòng về pin 😁

- Thêm nữa: hiện giờ đang là tháng MMS của vietel ( chỉ 100d/1MMS) nên anh em cố tận hưởng gửi mms giá rẻ đi nha ( thời gian đến 20/5) :D
Đã chỉnh lại như bác hướng dẫn nhưng vẫn "Not retrieved Yet". AE kiểm tra giúp em với.../
cuongvu
TÍCH CỰC
13 năm
Files đính kèm

Lọa tập tin: rar other network FBSB Added.rar (1.6 KB, 14894 lượt tải)
Lọa tập tin: rar VINAPHONE SB-WithoutMMS.rar (1.7 KB, 8968 lượt tải)
Lọa tập tin: rar IPDEditor.rar (64.4 KB, 8474 lượt tải)
Lọa tập tin: rar Service Book Fix loi Email sending cho Mobifone va Viettel.rar (6.7 KB, 22472 lượt tải)
cho minh hoi làm cách nào để chuyển gprs sang wifi mạng viettel may e la bb8830 ! pro nào biết chỉ dùm e nha
Chết cười với bác này mất thôi . 8830 thì lấy đâu ra wifi mà xài bác . Add số sfone làm phát evdo vào xài cho sướng . Mình chưa thử sb này nhưng các bạn thử vào set wifi,kết nối trước . Báo thành công rồi hãy dùng browser thử xem nhé.
up cho anh em cần sẽ thấy
sao mình dùng bold 9000 mà khi lưới web nó mặc định vào bằng gprs, k thấy hỏi là dùng wifi, vào general config cũng k thấy mục chọn kn wifi....
yuriah
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em uýnh dấu 1 phát nha, cám ơn anh đã up bài này
hoangbabi
TÍCH CỰC
13 năm
Up cho ae tìm cho dễ nào.
hocit
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào biết cách thêm mấy bộ máy search vào không? Em muốn cho thêm thằng wikipedia và google ko lỗi font.
Thanks.
cho e hoi:sao moi lan e restar lai laf lai phair cai lai SB,e dung softreset chu k thao pin>co cach nao khac phuc duoc loi nay k vay bac....?/thanks bac nhieu nhe.^^.e dung 8320
Tình hình là thế này: trong tk của e có: 0vnđồng,nhưng e vẫn gửi tn MMS bình thường(vì là sim sv,nen e co 35Mb khuyến mãi),nhưng e k biết là sau này,khi e nạp xiền vào thì tiền đó có bị trừ không,tại e thấy 1MMS=20Kb(mỗi lần gửi MMS e đều Kiểm tra và thấy như vậy).các bác cho e thông tin chi tiết với,không cuối tháng e nạp vao tk mà bị trừ la e die mất.thanks các bác trc nhé.^^.
sim sv mạng nào? nếu của mobi thì miễn phí 30 mms/ tháng
mình sài con bold 9000, rom 5.0.0067 dùng mạng mobi, làm như hướng dẫn thì gửi tim mms được nhưng không nhận được tin mms, có ai bị như vậy không? chỉ giùm mình cách khác phuc vớii
vâng, e dùng mobi bác ah, nhưng cho e hỏi ti vậy nêu tháng này e mới gửi 10mms thì tháng sau e sẽ có 40mms hay chi co 30mms thôi vậy bác....
àh, em thấy chỉ có thể nhân và gửi mms cho sim cùng mạng thui bác,e dung 8320 vẫn nhận và gửi mms bình thường,nhưng chỉ mỗi mms của mobi còn mấy nhà mạng khác thì k nhận được.bác xem lại co giống e k....
Bác thử dùng sb của bác anworm xem, cái sb phải chuyển browser bằng tay ấy, trước em dùng cái đó nhận bình thừong, về sau chuyển qua dùng BIS rồi nên ko quan tâm nữa :|

---------- Post added at 12:26 AM ---------- Previous post was at 12:25 AM ----------

Chỉ khi tháo sim ra mới phải cài lại thôi bác, reset thoải mái, tháo pin cũng được, nhưng đừng thay sim.
e thấy sau khi reset thì cái phần enterprise activation, nó k còn nữa, k biết như vaayj có ảnh hưởng gì k bác....?tại lúc reset thi nó chuyển thành 'not actived' làm cho e lúc thì gửi mms được lúc lại không bác àh.....?!?!?!?!?!
Bác vào Manage Connection. Service Status, nếu thấy BlackBerry Internet Service là okay. Nếu ko chờ một lúc là nó sẽ về thôi, không có gì phải lo lắng cả bác ạ, em reset suốt mà...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019