Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt

thaiminhan
13/11/2009 3:24Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình mình nhìn bài viết hoa cả mắt, các bác làm ơn đừng reply lại bài đầu. mình đọc mấy bài viết thấy up Viettel-SB Full-Fix-MMS.rar rồi mà tìm mãi ko thấy. chủ topic up sửa cái j thì sửa luôn ở bài trang 1 cho ae tiện theo dõi, pro mà chẳng rồ bờ tý nào
khanhan8889
ĐẠI BÀNG
11 năm
8820 của mình load xong thì ko thấy cái brower đâu nữa
ai biết làm sao ko giúp với
snailcep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng viettel không bis. Đã cài fb 1.9 cho bb. Mình muốn dùng thêm Smartmail nữa. Khổ 1 điều là sb dùng được 1.9 phải có cái IPPP for BIBS. Tìm mãi mới có cái sb như vậy nhưng lại không có Smartmail.
Bạn nào có sb viettel có hỗ trợ cả fb 1.9 và smartmail thì gửi cho mình với
@snailcep Của bạn đây! 😃
snailcep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr_cancer2206 Cho mình hỏi luôn cách tự làm sb với
snailcep
ĐẠI BÀNG
11 năm
[/quote]Của bạn đây! 😃
Cảm ơn bạn nhé 😃
salt008
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình dùng cái SB cho viet theo cua ban vẫn bị lỗi font ý nhỉ???
@salt008 Ặc. Lỗi font hay không là do máy của bạn dùng O.S 4.5 trở xuống nên không hiển thị được tiếng việt có dấu bảng mã unicode dựng sẵn chứ đâu có liên quan gì đến service book đâu bạn.
salt008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr_cancer2206 vậy có cách nào sửa k?
em xin trình bày nguyện vọng và nhơ bác giúp:
sự là h em đang sài bis gói bb pro của viettel ( service book tự cập nhật từ mạng nên em không phải cài gì thêm) nhưng từ khi dùng bis thì không thể chạy được youtube trên 3G nữa( cả bằng brower lẫn app ngoài) nhưng chạy trên wifi vẫn ngon lành. em đang dùng os 7.1 máy 9320. em đoán là cái service book của viettel không có chức năng chuyển đổi qua lại nay lên đây xin nhờ bác 2 việc:
1- bác có thể mod cho em 1 file servicebook chỉ đảm nhiệm chức năng roaming giữa 3G và wifi được không ạ.
2- nếu không được xin bác chỉ em cách config bằng tay để set media chạy trên nền 3G ạ
p/s: mọi chức năng của bis và 3 g vẫn ngon lành chỉ mỗi cái là vào youtube không xem được vì media chạy youtube mặc định là wifi nên tắt wifi là em nó hết chạy được youtube
Bác nào giúp em với, em đăng ký gói cước BIS Pro và bây giờ tình hình là em không làm ăn gì được cả.
Máy báo là BIS chưa connect, trong khi viettel thì confirm là đã hoạt động rồi.

Có cách nào download lại servicebook của gói BIS PRO của Viettel không?
@Hannibal2010 vào tuỳ chọn/điện thoại/cài đặt hệ thống/bảng định tuyến máy chủ/bật menu= chùm dâu lên ấn vào đăng ký ngay bây giờ.
@skeleton1775 Mình vừa làm rồi bác ạ

Nó báo
Registration message sent
Xong không thấy làm ăn gì nữa

Mình dùng 9630 😔
@Hannibal2010 nháy tầm 5 phát ở bước cuối ý, xong vào mục sb mà nhận thành quả thôi( việc sao lưu sb ở đây tự động hoàn toàn )
@skeleton1775 Có cần xóa hết Service Book trước khi làm thao tác "Register Now" không bác

ý bác là chọn "Register Now" 5 lần hả
có xoá tẹt đi ( sẽ có 1-2 cái không xoá được kệ chúng nó =)) )
@skeleton1775 Hjx
Không ăn thua bác ạ
@Hannibal2010 xoá hết đi xong vào cập nhật lại sb như hướng dẫn ở trên , đăng nhập bb ID sau đó vào mail(cái mail trên máy bb ấy nhé) và gửi sb xem được không. mạng vt hiện đang sida ai sài bis không vào được youtube để xem clip đâu còn lại các mạng khác ok hết
Mình Sử dụng BB9650 cài service Book này mà sao vẫn ko sử dụng được chức năng MMS cả nhận và gửi đều ko dc! bạn nào có thể giúp mình không! Mình dùng mạng Viettel
Option/Advanced Option CÁI NÀY MÁY TÔI SAO K CÓ TOI DÙNG 9700
các bác cho em ké tí ạ ,

tai ung dung facebook - tai facebook ve may
@ngaymua1 Quảng cáo Web ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019