Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

【SGS Captivate】VIỆT HÓA 100%♥♥UCKK4|XXJVU♥♥CAPJVU_ValuePack♥22.1 .2012

jackphamtt
14/1/2012 6:1Phản hồi: 345
345 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongktg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cứ về lại rom gốc, rồi
Nạp Kernel, sau đó Wipe All, rồi Flash Rom..........Rom nào cũng làm như vậy là an toàn nhất...
lên di em khoái rom này ............................
bác jack ơi em đang ở JVU kenrel seamaphone 2.4c của bác nay có kenrel 2.5c rồi em có thể update kenrel 2.5 bằng odin được ko vậy có bị gì ko, thank bác nhiều.
Bạn hoàn toàn có thể update lên 2.5c được. Mình đã từng update lên rồi.
Rom này dùng cho Droid 2 Global không vậy mấy bro?
Máy nào thì dùng ROM đó bác ah!

Xin chào các bác. Em mới lần đầu tiên dùng Android. Sau nhiều ngày search Gúc gồ cũng nghiên cứu được một con dế để trải nghiệm Android. --> Samsung I897 -> Kể vui các bác đừng cười em nhé. Sau khi tìm được chỗ mua. Chọt chẹt chọc ngoáy gần 2 tiếng. Mang về ngâm cứu Gúc gồ 5h nữa để ...up rom.
Tiến hành chơi ROM của bac Jack luôn--> soft-brick luôn.--> Sau mấy vài chương mấy hồi nữa thì cũng ngon lành.
Mới xài hơn tuần nhưng em cũng tí tởn "test" gần 2 chục ROM trên Tinhte và xda. Và theo kinh nghiệm của gà mới tập tọe như em thì:
Cái MIUI đẹp lại tốn pin. CM7 nó ko cho xài kies. Mấy cái ROM lung tằng nhằng kia thì đc cái nọ mất cái chai.
Kết luận lại quay về với LUNA của bác. Xin cám ơn bác Jack.

Bác Jack cho em hỏi: -Cái Luna Limited Edition 2012 có update gì so với cái Edition
-
Rom CAPJUV khác cái CAPKK4 chỗ nào thế, cái nào tốt hơn.
- Cái Luna Limited Edition là update mới nhất ạ
pvtien7
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác jack coi lại dùm xem sao máy mình up rom CAP JVU khi nghe nhạc với trình mặc định khi khoá màn hình là nhạc bị đứng . cứ è è è. thế là phải tháo pin
Em dùng Rom CAPKK4 LUNAR 2012 sao không cài đc Lạc Việt Android 10 vậy Bác
chào các bạn .mình đang dùng rom Illuminance_v3.0.mình muốn up ROM CAPJVU_ValuePack♥22.1 .2012 có phải về stock ko.cảm ơn các bạn nhiều
sao mình up rom này mà ko gọi điện đc các bạn giúp mình nha
Anh em lên ICS hết rùi. Nên Topic bị bỏ hoang
cảm ơn bác Jackphamtt em đang dùng con captivater với Rom LUNAR NEW YEAR 2012 của bác jack thấy nó ổn, pin trâu lên không muốn đổi sang rom khác giờ này em cũng ngại up rôm nữa mà 😁
Trc hết mình xin cảm ơn bạn JackPham vì rom rất đẹp (mới đêm qua lần mò up chua test kỹ nên chưa biết ngon hay ko) nhưng mình thấy 1 lỗi nhỏ là:
sim mình cài mã Pin khi lắp sim vào và khởi động máy thì nó báo lỗi và tắt máy ,mình phải lấy máy khác bỏ mã pin đi thì lại vào bt
và cho mình hỏi làm cách nào để tắt mấy cái mặt cười nhỏ nhỏ màu đỏ như hình này

Uppppppppppppppppp
Ai vào giúp phát để tắt cái mặt cười cái
bác giúp e vụ tắt mấy cái icoi mặt cười màu đỏ đi với
Sau khi xài CAP e thấy qua việc cài game, up ROM, flash Kernel nó lưu khá nhiều thư mục trống có tên của các chương trình mình cài đặt, e và thấy trên máy của e cũng hơn cả trăm cái thư mục trống, vậy e xóa đc ko hay phải để yên sống chung luôn ạ?
@concubietnoi Mình trc cũng bị như thế và muốn xoá hết chỉ còn 1 cách là về room gốc lúc xuất xưởng ý đảm bảo hết ngay
@mobilee Ok, cám ơn bạn nhiều nha 😁
vào phần cài đặt laucher mò đi bác. lâu rồi ko sd nên quên mất Vị trí nào rồi.
có ai còn ở đây không cho e hỏi sao bản này không dùng được bản đồ mà trên ảnh của bác jack lại có
congtuptn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh jackpham cho e xin soft digital clock wiget với dự báo thời tiết ở màn hình chính của bác đi 😁. E kết nó quá. Bác có file apk thì càng tốt ạ. E đã thử trích từ trong rom lunar nhưng mà ko cài đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019