【SGS2 ★Skyrocket░Hercules★】Không nên mua dùng ở VN

jackphamtt
2/2/2012 10:1Phản hồi: 124
【SGS2 ★Skyrocket░Hercules★】Không nên mua dùng ở VN
AT&T Samsung Galaxy S II Skyrocket SGH-I727​
T-Mobile Samsung Galaxy S II SGH-T989​
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. 100 % Việt Hóa
  2. 100 % Theme ICS
  3. Base 2.3.6
  4. Modem I727UCKJ2
  5. Deodexed
  6. Free wifi hack
  7. 14 Toggle Mod
  8. Battery Precent icons
  9. 245mb
  10. Apps updated
  11. Speed up transitions
  12. 17 Init.d's added
  13. Super fast
  14. Build.prop edits
  15. Faster network
  16. Dspmanager removed
  17. Ciq Removed
  18. Bravia Engine
  19. Crt
  20. Xload
  21. Better Battery Life
  22. Rooted
  23. BusyBox

2.3.5★UCKJ2 SGH-I727★ SGS II Skyrocket AT&T
2.3.6★UCKK1 SGH-I727★ SGS II Skyrocket AT&T

2.3.6★UVKL1 SGH-T989★ SGS II Hercules T-Mobile (ROM port Skyrocket)

Radio (Modem) Skyrocket

AT&T Skyrocket Radio I727ATTKJ2 and RIL

Rogers I727RUXKJ7 Radio and RIL

AT&T 2.3.6 OTA Update Radio I727ATTKK1 and RIL

Kernel Skyrocket

Skyrocket[2.6.35.14](v009)OC~1.73GHz/GPU OC/OTG/UV/SLQB/BLN[Jan-21] by faux123

dag .42 1.83GHzOC/UV/init.d/BFQ/BLN/FUSE/adb root/optimized by Da_G

Thua hội Cáp nhà mình hé Bác! bác mua con này bao nhiêu thế? đang định lên con i777 thấy con này có màu trắng thì cũng thích! 2 con này con nào hơn hả Bác?P/s: Nhờ Bác VH bản apex 12.3 dùm ae nhà cáp nhé! coi như quà chia tay nhé bác ,thank!
hôm mua cũng tính lấy con i777 nhưng thiết kế nhìn không đẹp bằng con này. nên bấm bụng đua theo luôn. Hàng mới cứng màu trắng 12.5 đó bác. Kiếm case cho e nó khó quá. toàn case 9100 ko ah.
vovanminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jackphamtt Bác JackPham có còn link rom JACK Hercules ICS cho e xin với. Thanks!
Hướng dẫn Việt hóa ROM

Theo hướng dẫn VIỆT HÓA ỨNG DỤNG ANDROID của bác huuhiep175. Mình viết lại hướng dẫn đơn giản qua kinh nghiệm VH ROM cho Captivate của mình. Hình ảnh Ví dụ bên dưới là file của ROM XXJVU mình đang Việt hóa. JVU Value Pack có thể là FW cuối cùng của SGS I.

Lưu ý: Chỉ Việt hóa được những ROM có file framework-res.apk không bị lỗi 21 khi Extract và Build file thôi nhé! Để phần Setting có Ngôn ngữ TV trong đó, bắt buộc các bạn phải Việt Hóa file framework-res.apk. Sau đó thì bạn Việt hóa file SystemUI.apk và toàn bộ nhưng app trong thư mục System\App\ Việt hóa được càng nhiều file trong đó thì ROM bạn sẽ ~ 100% Tiếng Việt

*Bước 1: Download APK Tool về. Giải nén file đó ra 1 thư mục.
APKTOOL: http://www.mediafire.com/?5kw6kbtay5l26ye
Vào Run gõ lệnh cmd để vào Command Prompt (DOS trong WINDOWS) như hình bên dưới.

Xem đường dẫn như thế nào thì copy các file trong thư mục mới giải nén vào đó.
Đây là đường dẫn trên máy mình

Copy tiếp 2 file framework-res.apktwframework-res.apk của ROM bạn cần Việt hóa vào đó.

*Bước 2: Chạy lần lượt các file framework-if.battwframework-if.bat.
Khi đó trong đường dẫn C:\Users\Misa\apktool\framework sẽ sinh ra 2 file 1.apk và 2.apk. 2 File này sẽ hỗ trợ bạn Extract và Build file APK phù hợp với ROM của bạn.

*Bước 3: thử Extract và Build file framework-res.apk của ROM bạn cần Việt hóa. Bước này để tránh làm mất thời gian bạn khi mà ROM đó ko thể Việt hóa được.

Code:
apktool d framework-res.apk
Nếu OK gõ tiếp
Code:
apktool b ./framework-res
Nếu mọi thứ như hình bên dưới thì ROM của bạn muốn Việt hóa hoàn toàn có thể. Nếu không giống như thế nó có các dòng lệnh báo lỗi 21 hoặc các lỗi khác. Thì bạn hãy quên ROM đó đi. ROM đó có thể bị tác giả mã hóa hay sign file framework-res.apk rồi. Bạn không làm gì được đâu. Có thể nó cho bạn Extract ra nhưng Build lại thì báo lỗi.

Bây giờ thì bạn down gói Ngôn ngữ Việt hóa cho Captivate, i9000 hay Vibrant (Anh em họ SGS I)
http://www.mediafire.com/?0b8uw5net5u9685

*Bước 4: Tiến hành Việt hóa với gói NN Tiếng Việt có sẵn. Những bạn nào muốn thêm gói NN khác như Tiếng Hoa (China hay Taiwan) hay tiếng Nhật thì nên tìm các gói NN của nước đó trước (Tìm Mấy ROM SGS có support NN nước đó). Rồi sau đó hãy tiến hành add nó thêm vào ROM nhé!

Copy 2 thư mục mình đã Việt Hóa sẵn trong gói NN đó vào theo đường dẫn như bên dưới
Rồi bạn chạy lại dòng lệnh này (Chỉ cần nhấn phím mũi tên lên hoặc xuống để tìm)
Code:
apktool b ./framework-res
Khi thấy các dòng trong ô đỏ như hình bên dưới là bạn đã thành công 50% việc Việt hóa ROM.
Dùng 7zip hay Winrar mở file framework-res.apk rồi kéo file resources.arsc trong hình vẽ trên vào thay thế file cũ. Gói NN TV mình mới thêm nào nó sẽ nằm trong file đó đấy!

Xong 4 bước trên xem như các bạn đã Việt hóa được 50% ROM Android. Các ứng dụng nào có sẵn gói NN Tiếng Việt nó sẽ tự nhận hết. Việc còn lại là các bạn VH các file còn lại trong System\app. Bạn chỉ cần thực hiện các bước 3 và 4 để Việt hóa các ứng dụng khác. Các app khác không phải trong ROM của SS nếu bạn muốn VH nó thì sau khi xong các bước bạn nên lấy file apk vừa vh đi sign nó nhé!

Tool để sign ứng dụng sau khi Việt hóa
http://www.mediafire.com/?37s9w0okn64d1di

Chờ bản tiếng việt :x
cảm ơn a nhiều !

Hôm mới mua máy hỏi bên e có unlock ko, thì nhân viên (chi nhánh HCM) bảo ko. A ra ngoài LHP và 3/2 đầy chỗ unlock.
dạ ngoài hn bên e làm được. trong sài gòn chưa làm được a ạ . cái đó có gì a đưa qua cửa hàng, mấy đứa nó sẽ đi unlock cho a ạ
e cảm ơn a nhiều ạ
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ơi bản rom này có flash đc cho T989 không bác ?
Changelog
Added Apps

Part 1 http://www.mediafire.com/?7p7gafymic0v2gq
Part 2 http://www.mediafire.com/?4wnx6032k7lm97c

[ROM] DJ ICS V1.0.3 & ICS+ V1.0.3 [Sky Ice + ICS Perfection] Feb 2nd 2

DJ ICS V1.0.3
Base Sky Ice Stock

DJ ICS+ V1.0.3 - No longer available, working on the frame work to fix vibration bug and a few other small things.
Base Sky Ice Speed

This is a mix of Sky Ice Cream Sandwich by seanzscreams & ICS Perfection by wali01x. They deserve all the credit, I am just putting them together with some small changes of a personal taste

Perfect for people have fc's with ICS Perfection

Install instructions:
Open clockwork recovery
Wipe data/factory reset
Wipe Cache
Install from Zip

If there is interest in these two being mixed I will continue to update it and work on a few things here and there as requested.

Code:
[B]Changes Made:[/B]
Removed AT&T Visual Voice Mail
Removed Automatic AT&T Contacts
Removed AT&T Bookmarks
Removed Script Manager
Removed Extra ICS Clocks
Removed ICS Wallpapers
A few other things....
Code:
[B]Known bugs:
Battery resolution when charging

I expect to have this fixed with some minor tweaks by the weekend.
[/B]

Once again, no credit due here just thank seanzscreams & wali01x!

Download DJ ICS V1.0.3 (Stock)

Rom này xài cũng good để thử Việt hóa nó xem
1 mình 1 chợ ah? ae xài S2 Skyrocket đâu hết rồi?
Thấy buồn vì bác đã bỏ a e Cap ra đi, nhưng lại mừng vì bác được lên đời hehe. Tôi đg sử dụng 2 máy Cap và I777, nhg thật sự cảm thấy dùng I777 k thật sự hơn Cap nhiều lắm, khi mà rom Cap ngày càng hoàn thiện hơn, có chăng free ram và chíp nhiều hơn, màn hình to hơn 1 chút sẽ phục vụ cho giải trí tốt hơn thui, chứ pin thì thui rùi là chán mặc cho pin là 1750. Theo chủ quan của tôi thì k thật sự quá đột phá so với Cap, vì nói thật tôi vẫn thích kiểu dáng của Cap hơn, nếu cho tôi thay đổi có lẽ tôi sẽ chọn Galaxy Nexus. Nhưng thật sự chúc mừng bác, vì tôi biết bác là người yêu công nghệ mà nên không thể cưỡng được trước cái mới và đẹp. Trên đây chỉ là ý cá nhân riêng tôi thui chứ k có ý gì khác đâu, mong bác thông cảm đừng giận bác nhé!
Đúng là một mình một chợ rồi Bác jack à! ae skyrocket chưa sd nhiều như cáp! mình đang tính mua con này nè! cảm nhận sơ sơ sau khi sd nó như thế nào Bác? nó và thằng i727 nên mua thằng nào? đang phân vân!
Bac jackpham con o sg ko ? Cho e xin fep moi cafe jao luu voi ag. E moi sam t989 xai chung rom voi i727 day. Moi dung nen con hoi ga bac ah hehe
Bác theo mình thì có bạn chia sẻ kinh nghiệm. Mình đang xài là con i727 màn hình 4"5 nhé bác. i777 4"3 giống i9100

Mình cầm 2 con i727 và i777 rồi. i727 đẹp hơn. đúng là chơi công nghệ thì ko biết đâu là điểm dừng. Nexus thì mình cũng thích đấy nhưng hiện tại giá chát quá. Pin của mấy e Galaxy hiện nay là điểm yếu. Nếu được như con Moto pin 3k3 mAh thì good.

Bác vào trang này nghiên cứu thêm.
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1332
chúc ace ngủ ngon. mai chém tiếp.
Ae nào xài Skyrocket vào điểm danh đi nào.
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
ui cha,bác jack xây nhà mới s2 đập nhà cũ rom lunar rùi hay sao e tìm nãy giờ ko thấy :p ,đang kết kk4 lunar của bác quá xá,tưởng bác qua s2 còn gặp bác tiếp,ko ngờ bác xài skyrocket 😔 ,9100 đâu có xài chung đc hả bác
2 em nó khác phần cứng nên ko port qua lại ROM được. 9100 thì trên XDA vô vàng ROM mod. Quen xài 4 phím cảm ứng của AT&T rồi, nên nhìn phím Home mấy bản QT thấy sao sao đó.

---------- Post added at 04:44 PM ---------- Previous post was at 04:37 PM ----------

cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
hihi,tại bác làm cái rom lunar cho cap ngon quá nên muốn thử rom bên đây thôi chứ máy e mới mua còn bảo hành nên chẳng vọc vạch gì :p,vẫn vọc vạch e cap là 9 thui ak :eek:
2 tay 2 súng đuối luôn. Skyrocket mới ra được mấy tháng nên mem trên XDA thấy cũng ít quá!
Nó dùng chung với rom của T989 nên 2 cái cộng lại đông đảo mà
i9100 bán trên 100 QG. 2 thằng kia chỉ bán cho thị trường Mỹ và CAN thôi. Sao sánh bằng.
Đang nói rom mà sao lại so sánh sl máy bán. Mấy thằng dev ở us nó giỏi mà, bác ở vn cũng mua con này đó thôi

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ topic hướng dẫn up rom cho skyrocket được không ạ, em thình thoảng mới động vào androi nên hơi gà phiền bác hướng dẫn nhé
thanks bác nhiều.
Máy bạn đã root chưa? Nếu root rồi thì làm như sau:
- vào recovery bằng 3 phím cứng (volum +, volum - và nút nguồn).
- wipe data, wipe cache, ...
- vào install zip from sdcard, chọn choose zip from sdcard để cài rom này.
- cài xong chọn reboot để khởi động lại máy.

Nếu máy bạn chưa root thì vào đây xem hướng dẫn cách root cho S2 Skyrocket. Sau đó tiến hành như các bước trên.
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
bác em ấn nút volume+, volum- với nút nguồn thì nó tắt màn hình và máy rung và cứ thế mãi không...
Vậy là sao bác ơi
Các phím bấm để vào recovery và download mode:

Recovery: Volumn Up + Volumn Down+ Power
Download: Volumn Up + Volumn Down + USB insert

Máy bạn root chưa? Khi bấm các nút đó máy phải đang chế độ tắt máy. Tắt máy bấm tổ hợp phím Volumn Up + Volumn Down+ Power khi máy hiện logo Samsung thì bỏ tay ra cho vào Recovery
hiện giờ số người sử dụng i727 cũng đã nhiều rồi, rất vui bạn đã việt hóa cho ae. mình ngày nào cũng vào diễn đàn nhưng hôm nay vào topic của bác Hary mới thấy topic này.mình sẽ tải rom về up. bạn cũng nên ghi vài dòng hướng dẫn ae up rom. chúc bạn luôn vui và khỏe để cống hiến nhiều hơn nữa cho cộng đồng.
Biết bác làm việc vất vả mới tạo ra đc nhưng nói thật ROM của bác hơi màu mè. Em thấy cứ như Sensation đơn giản nhưng đặc biệt mới dễ gây ấn tượng. Mong bác sẽ sớm ra bản ICS 4.0 mới :cloud9:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019