Share bộ từ điển Oxford, Lạc Việt - DioDict 3

wuhoatu
17/8/2012 15:14Phản hồi: 317
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đăng ký acc rùi sao k tai dc http://www.mediafire.com/error.php?errno=395
wuhoatu
TÍCH CỰC
11 năm
OK. Mình đã đổi tên file và up lại. Test thử không cần acc vẫn download được ngon lành. Các bạn sau khi download về đổi tên file như sau:
DioDict3.mot --> DioDict3.rar.001
DioDict3.hai --> DioDict3.rar.002
DioDict3.ba --> DioDict3.rar.003
sau đó dùng FFSJ nối file lại và giải nén là xong.
pthminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bác chủ rất nhiều, bác có thể nào giúp mình bộ English-Chinesse kg bác.

PS: chắc bác là fan của MU, mình cũng là fan của MU đây
hungnghiem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy Bác ơi, mình đã cài được trên Galaxy Y duos, tuy nhiên hinh cái loa nó bi mờ đi va ko phát âm được, các bác giúp nhé!
Cám ơn rất nhiều!
hungnghiem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks Bác wuhoatu đã chia sẽ với cộng đồng Tinh Tế hai bộ Từ điển rất hay, đối với cá nhân mình đây là "Viên Kim Cương" cho những ai có nhu cầu học tiếng Anh, các Bác nào có nhu cầu nâng cao tiếng Anh thì cứ mạnh dạn chép vào máy của mình nhé!
😃😃😃 Một lân nữa cám ơn Bác wuhoatu rất nhiều!!!😃😃😃

bạn có thể HD chi tiết cách cài và link data cho Nook Table 16G được không? mình có thẻ 16Gb ngoài và trong
wuhoatu
TÍCH CỰC
11 năm
@tranvannhat 1. Với Oxford của Oxford Press (cái 1) thì bạn cứ download file apk về, cài đặt bình thường. Toàn bộ dữ liệu sau khi giải nén (folder Oxford) copy vào gốc của thẻ nhớ là xong.
2. Với DioDict: đã có hướng dẫn trong file bạn down về, giải nén ra sẽ thấy. Khác là bạn có thể copy vào thẻ nhớ hay phân vùng 1GB user của Nook đều được.
@wuhoatu Thật là tuyệt, cảm ơn lần nữa! hihi
mediafire dao nay cham that
Diodict có từ điển Việt -Nga , Nga-Việt không mấy bác? có phần audio nữa thì càng tốt..
đánh dấu
Chạy tốt trên Milestone1
Chíp: 800MHz
RAM: 256MB
Màn 3.7"
oald 8 hềh như phaj chạy lucky patcher nưa mơj xài dc doá😃
wuhoatu
TÍCH CỰC
11 năm
@liverpool_hai Không cần. Nếu bạn để data on thì thi thoảng OALD sẽ check bản quyền và không cho bạn tra từ (mặc dù tra offline). Thoát ứng dụng, tắt data đi rồi vào lại OALD là lại ngon lành.
Bây giờ chỉ con biết thanks thôi chứ biết sao giờ bác 😁
duyhieu_qb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người ơi,
Mình cài xong rồi, dùng ngon trên Samsung Galaxy S2.
Hôm nay bật wifi lên, thế là nó bảo lỗi "This application failed the Internet verification process. Please make sure the Android Market account, which was used to purchase, is enable on the device. If the error persists, please contact our Customer Support Service with the account data used for purchasing the app on Android Market".
Tắt wifi đi thì lại ok.
Có ai bị như mình ko vậy?
Hay là OALD phải tắt wifi mới dùng được?
Thanks
wuhoatu
TÍCH CỰC
11 năm
@duyhieu_qb Ngay trên mình đã giải thích. OALD thi thoảng sẽ tự động check xem đây là bản mua hợp pháp hay bản lậu. Ngắt kết nối internet (tắt wifi hoặc 3G đi), chạy lại là OK. Cái này chỉ thi thoảng nó mới check thôi.
duyhieu_qb
ĐẠI BÀNG
11 năm
sorry
nhưng bạn cho lên ngay bài đầu tiên đi chứ viết ở mấy bài dưới thì ko phải ai cũng có thời gian đọc hết
thanks
trungly94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau bao nhiêu tháng ngày OALD8th đã tìm được 😃 Cảm ơn bác chủ thớt nhiều
homepage
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu máy hiện lên như thế này thì vẫn tải data về à bác ơi :
wuhoatu
TÍCH CỰC
11 năm
@homepage Cái này là bạn down thẳng data từ server của Oxford về rồi. Nếu download bằng cái này thì ko cần down từ MediaFire nữa.
haiquan.ya
ĐẠI BÀNG
10 năm
@homepage Dien thoai cua minh bo nho trong it, khi minh coppy data vao the nho thi Oald khong nhan ma cu doi download giong hinh tren. Ac nao giup minh voi (tieu de gioi thieu la data vao bo nho trong, ngoai deu duoc).
homepage
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình tải hết dung lượng ở MF về rồi, tải từ sever về thì chậm, giờ muốn từ điển nhận data mà mình đã tải về thì làm thế nào nhỉ? wuhoatu
duyhieu_qb
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Chỉ cần cài file apk.
- Giải nén file data.rar được thư mục Oxford, cho vào thư mục gốc ở bộ nhớ trong hoặc ngoài.
----> dùng thôi 😃
Như hướng dẫn ở bài đầu tiên ấy
dangpmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
khonglinhanh ơi sao vào đó chỉ thấy có 2 cái là Diodict rar 01 và D rar 02 thôi? còn 03 đâu
dangpmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao vào chỉ thấy có Dio rar 01 & Dio rar 02 mà 03 thì không thấy
wuhoatu
TÍCH CỰC
11 năm
@dangpmc Link ở trang 1 đã cập nhật đầy đủ lại rồi bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019