Share Custom FW 4.2.1 - iPhone 3G Locked (Update 11/9/2012)

hiphopboy
29/11/2010 16:16Phản hồi: 617
617 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Mới update build 2 , bỏ multitask, root size : 1GB ở đầu bài 1 ! Thân !

Note : Cần iTunes 10.1 để Restore bản 4.2.1 này, nếu không dù có đưa về Recovery Mode hay DFU vẫn bị lỗi 16xx
mình có chút thắc mắc nữa chủ thớt ơi
up lên rồi khong thấy có game center là do bạn disable đi hay 4.2 nó vậy?
em đang dùng 3g lock firmware 05.13.04 ver 3.13 có nâng lên dươc không các bác.em đang phân vân quá.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
iPhone 3G mặc định không có Game Center bạn ạ

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 11:01 PM ----------

Nâng lên được bạn ạ ....!
Hi,
cho mình hỏi mình restore ma nó cứ báo lỗi 1600 minh restore V2 itune đã update phiên bản mới nhất rồi máy cũng đưa về DFU rồi, bạn co biết lỗi ở đâu không vậy
Hôm wa mình bị vậy đó, bạn đưa về Recovery mode chứ đừng đưa về DFU mode là được thôi. Chúc may
hix cảm ơn bạn mình đưa về Recovery mode thì nó lại báo lỗi 1604 ko hiểu làm sao nữa
mình cũng bị giống hệt bạn 😔 có ai biết cách vượt lỗi này không
àh cái này đơn giản thôi mà bạn ơi! bạn dow FW gốc 4.2.1 về rồi dùng redsn0w đưa về DFU rồi RS thôi kô gặp bất kỳ lỗi 16xx nào nữa đâu. có j bạn để lại nick yh. mình chỉ cho, chút xíu là xong thôi mà.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng redsn0w + FW gốc 4.2.1 lúc chọn bạn bỏ chọn tất cả trừ dòng Just Enter to the DFU mode...

Sau đó cứ next nó sẽ về DFU đúng cho bạn
Mình đã làm theo bạn nhưng vẫn bị lỗi 1600 để mình thử restore V1 xem có được không, thanks
phisonnet
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang sài fw 3.1.3, giờ nếu mình up lê 4.2.1 ko thích thì có thể down về 3.1.3 được ko? bác nào biết chỉ giúp mình với...thanks 😃
3g thì down vô tư bạn nhé, đưa về DFU rồi shift+restore bản 3.1.3 gốc bt, chạy gần xong báo lỗi dính cáp đĩa,dùng tiny kick ra là xong
big.man1984
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mong Hiphopboy build cho anh em 3g bản custom siêu sạch chỉ có cydia va` % pin thui nhi 😁
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã build v2 bỏ multitask rồi đó bạn, còn Home Wallpaper nếu bạn muốn bỏ nữa thì có thể cài ztoggle để disable nó đi, nhanh và đơn giản lắm 😃

---------- Post added at 12:29 AM ---------- Previous post was at 12:27 AM ----------

Bạn đang dùng iTunes bao nhiêu vậy ?
bạn dow FW gốc cho 3G về rồi dùng redsn0w đưa về DFU bật iTunes lên Shift + Restore là ok. ko gặp phải lỗi 16xx nữa đâu.chúc bạn thành công!
à quên cho mình hỏi máy của mình la 5.13.04 thì có được không tại mình thấy trang đầu bạn ghi là dưới 5.13 giờ mình mới để ý
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
5.13 là ghi tắt cho BB của bạn đó bạn !
vậy có nghĩa là máy mình đang là bb 5.13 nên không dùng được cách này phải không bạn
mình vừa up bản v1 của boyhiphop xong thấy mượt mà lắm, các bạn 3G cứ up vô tư đi. Thank you boyhiphop !
chờ khi nào có bản custom = 1 file thi dowloald lun cho phẻ !
trời ơi đã làm thành công rùi.sung sướng quá.đang vi vu lướt sóng cùng em nó đây😃
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
:-< 5.13 đang unlock được , mình ghi thế là từ 5.13 trở xuống đó bạn 😔

---------- Post added at 01:17 AM ---------- Previous post was at 01:16 AM ----------

Bạn cứ ngồi đó mà đợi :|
dungaka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới build xong bản custom 3Gs ko nâng BB nhé, bác nào old boot test dùm. Down tại đây
Bản sạch sẽ, ko thêm bất cứ gì, chỉ nâng root lên 888Mb.
xin bác chi giáo thêm em làm theo như cách bác hướng dẫn ở trên nhưng ko có được nó báo lỗi 1604 và 1603 hoài.em chạy ireb cũng ko được luôn.em đưa iphone về chế độ Recovery Mode hay DFU điều bị lỗi hết.iphone của em 3G Lock có BaseBand từ 5.13 trở về trước.
mong bác giúp dùm em thank bác
có hướng dẫn cụ thể rồi mà bạn.bạn chịu khó đọc kỹ chứ. nếu dùng iReb ko đc thì bạn dow FW gốc 4.2.1 cho 3G về rồi dùng redsn0w đưa ip về DFU là chuẩn nhất. khi restore sẽ kô còn gặp các lỗi trên nữa đâu.chúc bạn thành công!
em không cài AppStoreVN trên cydia có phải trang đấy đang sửa chữa không các bác,bác nào kiểm tra lại em cái.thanks
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Các apps từ iphone gsm hiện đều bị lỗi có lẽ do server của họ có vân đề
AppstoreVN hình như chưa hỗ trợ 4.2.1, mình cài cũng ko dc
hung7641
TÍCH CỰC
13 năm
Bản custome cực sạch bên pdaviet nè bác, mình test thấy oke:
+ Ver : 4.2.1 (PV001)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Cydia

+Không kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm

Một bản FW Ko multitask đã đành, đường này ko home wall, ko hiển thị pin, khác j FW 3.1.3, 3 chức năng đó đều có thể tắt đi nếu muốn! Bản nào cũng dùng Pwnager trên Mac OS hoac sn0wbezee để build thì lẽ dĩ nhiên nó cũng chỉ có Cydia mặc định và không nâng BB, ngoài ra mọi chức năng sẽ ju nguyên như bản gốc, nên đừng ghi một bản siêu sạch này nọ nghe nó cứ thế nào đó.
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Mình thấy 1 bất tiện nho nhỏ nữa là. Khi còn dùng bản 4.0.2,khi đèn màn hình tắt (có nghĩa là màn hình tối lại chứ k phải tắt đen hẵn màn hình) thì mình bấm nút volume thì màn hình sẽ k sáng lên và típ tục chờ đến thời gian và sẽ lock máy, còn bản custom này thì sẽ sáng lên và tính lại thời gian để lock máy. Như vậy có chút bất tiện và k tiết kiệm pin lắm. Và mình thấy 1 điều nữa la bản này phím rất nhạy, dùng để nt và soạn văn bản rất tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019