Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sharp A31 Retina

zZTrieuVanZz
18/3/2013 4:26Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

như mình đã nói thôi. Tốc độ mượt, hình đẹp, mẫu mã cũng có vẻ mỏng đẹp nhìn cũng sướng mắt. không biết hàng tầu hay nhật nhưng có chữ sharp đằng sau khi cầm đi chơi cũng thấy tự sướng với mấy thằng cùng cơ quan. Đã test thử vodafone rồi, nó gắn được sim, lên mạng bằng 3.5G hẳn hoi,tất cả đều ok, đúng là hàng xịn nhưng tốc độ thì không bằng thằng này thôi, chính vì thế mình mới quyết định mua em sharp. Mà quên không nói với các pro để khỏi phải chem gió, bên đó cũng hết hàng rồi. Mấy thằng cơ quan thấy mình dùng cũng định làm một em, thấy trên web họ đề là giảm giá khi mua hàng theo nhóm 3-5 người, 4 anh và 2 chị cơ quan mình hí hửng sang tận nơi định tậu về xem phim xxx cùng chồng, khi về thấy mặt buồn le lói, hỏi ra mới biết là đi mất công, bên họ thông báo hết hàng 2 ngày nay rồi. Mấy chỗ khác cũng có bán loại trung quốc có cấu hình tương tự nhưng lại sợ không dám mua vì không biết chất lượng thế nào. Anh phó phòng cứ gạ mình để lại cho ông ấy vì ông này là chúa chạy theo công nghệ mới, thấy mấy pro bàn luận cũng định cho em nó đi nhưng của mua là của được, bán vợ đi lại tậu phải cave về thì bỏ mẹ các bồ nhỉ😁. chúc các pồ tìm được một em ưng ý cho mình nhé. Nhớ tránh cái thằng gì bên cái đường hùnh mẫn đạt bên quận 5 ra không thì ôm hận, mình mua đó 1 lần rồi bị ôm cục tức đến giờ nghĩ lại vẫn thấy mình sao mà hèn thế, lúc đó sao lại không phang cho nó cái ghế vào mặt nó kia chứ. Thôi, quân tử phòng thân là tốt rồi, lần sau ông mà gặp mày ngoài đường thì ông đá bay cái đít mày lên trời.
don0102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn sang XDA có nói về MTB này nhé...hàng onda v972,sử dụng màn hình của shap mới nhất....http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2092329
chú ko phải mtb của shap sx...
Thôi mấy ông là địch thủ của nhau thì đi chỗ khác mà đấu đá, trả lại foroom cho người khác, các ông hết chỗ để chơi rồi à. Cái con onda v792 thì cũng là hàng tầu chứ ở đâu ra?mà sao bên dưới cái đường link XDA của ông lại có quảng cáo máy tính bảng hàn quốc của maytinhbanggiare.com.vn thế?hỏi khí không phải chứ con v792 là của hàn quốc à?thô quá ông à, vào cái trang maytinhbanggiare.com.vn của ông thì cũng toàn hàng tầu loại kém chất lượng chứ hàn quốc nào đâu. Cái con máy gọi điện giảm 40% vẫn còn 2990 đấy chẳng hạn. Hàng hàn quốc gì mà chả có tên tuổi, tem mác nơi xuất xứ ghi đằng sau gì cả. nó là hàng tầu trôi nổi chứ không được là hàng tầu thường chứ đừng nói hàng tầu tốt. Bị bóc mẽ rồi, xấu hổ quá. thôi đi chỗ khác cho anh em tôi nhờ, các ông tung hỏa mù gớm quá. giang hồ nghiệt ngã, không biết đâu mà lường.
don0102
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảnh báo anh em vay thui tránh mua hàng TQ chứ mình ko dùng,dân văn phòng dầu khí ko dùng hàng tàu nhé...
ồ, xin lỗi nị nhé. Tưởng nị là nhân viên marketting. Nị là nhân viên dầu khí thì nị "dầu" rồi, nhưng cần gì phải khoe mẽ thế chứ?cũng chỉ là phận làm thuê như nhau thôi, đừng lên mặt thế. Chắc nị phải đái cả ra dầu ấy nhỉ?
tình hình nóng bỏng.ko bit ai đúng ai sai đành chờ anh tabletpro có bài report thôi....
bansachdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình quan tâm Sharp MID A31 lắm nhưng search google không thấy trang web nào đăng thông tin review cả. Trang chủ của nó là gì vậy. Mua về làm sao có firmware của nó để update, nếu máy có lỗi?

Mua máy tính bảng thì nên mua loại máy nào cộng đồng có nhiều người sử dụng, có gì được hỗ trợ tốt hơn. loại trừ và hạn chế được hàng nhái nếu có...
bạn bansachdao nói cũng có lý đấy. Mua mấy cái máy tính bảng hàng hiếm phải tìm chỗ nào bán hỗ trợ sau bán hàng tốt một chút, mua ở chỗ nào nó phân phối tận gốc thì mới có firmware còn không thì khóc đấy. tốt nhất nên hỏi chỗ bán trước khi mua là có hệ điều hành để cài khi máy bị lỗi không,nếu không có thì quit thôi.
bansachdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangcau112 Sorry. Ý mình nói là mua máy có firmware của chính hãng cập nhật trên website cho người dùng cập nhật. Còn những mặt hàng mà firmware chỉ có nhà phân phối cung cấp mà không cập nhật trên web cho người dùng thì đừng mua cho rồi, phụ thuộc lắm.

Còn mua hàng hiếm hay hàng nội địa nếu như người không rành kỹ thuật thì càng không nên mua.
@bansachdao kiếm người rành về máy thì có bao nhiêu người hả bạn, ko có việc gì khó ,đào núi và lấp biển , ko đào dc thì thuê thôi haa😃
bansachdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocphoto Ít nhất hàng Trung quốc như các bác dùng Onda thì cũng được các cộng đồng trên thế giới hỗ trợ, mình có thể tìm hiểu để nâng cấp thoải mái như các trang: http://forum.xda-developers.com, http://www.arctablet.com, http://www.androidtablets.net/, http://www.slatedroid.com

XDA Forums

Android Forum for Mobile Phones, Tablets, Hardware & App Development
xdaforums.com

Còn hơn mấy cái hàng giả. hàng đểu đến firmware internet không có mà cũng phải hỏi chỗ thằng bán máy thì chết cho rồi...

Mà nói thật mấy cái nick khen lấy khen để thằng này toàn được mấy tuần tuổi trong diễn đàn này, bơm qua bơm lại thôi, đến cái hình hơn cả tuần nay up lên cũng không có thì đếch ai tin tưởng nổi. Mã sản phẩm cũng không có... cái hàng nội địa này chỉ lừa mấy em con nít thôi.

Search google cụm từ "Sharp MID A31" chỉ thấy trang web ở Việt Nam có mã hàng này thôi. Hình như thằng Sharp sản xuất chỉ bán cho Việt Nam thôi hay sao đó... nội địa Việt Nam.
giờ mới được rãnh tay viết reports không ngờ mọi người cũng quan tam tới con sharp A31 này giữ wa.. theo tình hình tối hôm wa ông anh mình đem máy wa cho mình chơi thử....thế là cảm nhận được mặt sau có thương hiệu sharp của nhật như hoangcau112 đã nói
thứ 1: nhìn vào màn hình rất sáng và đẹp nói retina là phải
thứ 2 : tốc độ lướt web khá nhanh ,xem phim không bị giật youtube ,ngay cả phim 18+ heeee ,ktra bằng phần mềm android thì thấy đúng 4 nhân như quảng cáo. ram 2gb . o cứng 16gb
thứ 3 : chép game áphalt 7 vào đua thử vài vòng ko bi lắc màn hình
thứ 4: sử dụng úb 3g mobifone rất ổn ,,tiếc là ko gắn sim , chup hình good 5mp
Cuối cùng là mở phim xem và đi ngủ 1h khuya ,pin 8000mah xem phim
lien tục dc gần 7 tiếng.
Sáng thì đi làm thôi, 😃;) máy xài rất tốt ,cảm ứng nhạy ,so với mức giá này thì tuyệt vời rồi còn gì nữa mà mấy bác cứ làm lớn chuyên ko ah, chak toàn chổ bán hàng đấu đá nhau đây mà...không nên so sánh với những thứ mắt tiền so sánh cái túi tiền ấy hiiii 🆒🆒 ..coment thế này mọi người đứng ném đá đó nha.
Cuối tháng dành giụm tiền mua tặng con kép sắp cưới làm vợ làm quà cho nó nở mày với mấy đứa bạn nó..
thanks ae đã đọc report này!!!!!good bye ve thoi
Thanks tất cả mọi người đã cho mình biết thông tin về máy
cảm ơn mọi người nhiều
Tks tabletpro Đã report.
thanks anh tabletpro như vậy là hàng thật của nhật rồi còn gì hả anh .cấu hình như mong đợi e nghe có con vodafone start tab 10 của (with google ) anh đã xem con đó chưa ,mọi người ai test hay đả dùng con đó thì cho ae bít với nha
mìh hỏi bên ả vnzoom mà ko ai dùng con vodafone có rom 4.1 ko ? ae giup nào😃
alibaba.com/product-gs/806712190/8_Inch_tablet_mid_A31_quadcore.html
Phải ý các bác là con này
hay ở đây detail.tmall.com/item.htm?spm=a230r.1.14.3.fcNyBE&id=16748857508
Giá con này ship về VN chắc tầm 4 củ
Yasukuni
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy tầu xuất xứ Nhật Tân thì có. Mấy thằng khựa rất thích cho chứ retina vào hàng nhái, nào là iphone 4 retina, s3 retina...
có mấy đồng vạn lịch mà chửi nhau mãi, mệt. Toàn mấy bố đối thủ ném đá nhau làm loạn cả diễn đàn. Sao không khôn hơn được thế nhỉ, đúng là tư tưởng lúa nước, nhục như con...
bansachdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này gọi là lừa đảo... chứ không phải là đối thủ nào ném đá... bảo vệ người tiêu dùng tránh gian thương ác đức... nên tìm thông tin mấy cái nick lâu năm phản hồi trong này có thằng nào đăng tin trong rao mặt không mới nói là thằng đó ném đá... còn nếu không thì đừng có thằng này bơm... thằng kia khen... bị đâm thì thằng khác vá... mấy thằng lừa đảo mặt nó trơ rồi khen dối không biết ngượng... chửi người khác nhục nhưng bản chất chẳng biết nhục là gì, bị chửi quen quá trơ mặt rồi.... vì mấy đồng (vạn lịch) tiền sẵn sàng làm chuyện lừa đảo....
ở bên mục than phiền h.k.phone gì đó cũng có 1 "khách hàng thấy bất bình lập nick mới để bảo vệ cửa hàng 1 cách nhiệt tình" mới ghê chứ. 😃
Lừa tình đấy. Ko tên tuổi đâu. Seach tên máy trên gg là biết. Cái nào có là có ngay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019