Sharp bắt đầu sản xuất màn hình OLED cho smartphone từ Quý 1/2018

agp8x
16/1/2018 10:54Phản hồi: 39
Sharp bắt đầu sản xuất màn hình OLED cho smartphone từ Quý 1/2018
Chủ tịch kiêm CEO của Sharp là Dai Jeng-wu cho biết hãng sẽ tiến hình sản xuất số lượng lớn màn hình OLED dành cho smartphone từ Quý 1 năm nay. Không dừng lại ở đó, những smartphone Sharp sử dụng màn hình OLED có khả năng sẽ trình làng ngay vào thời điểm tháng 6 hoặc tháng 7 tới.

Ông Dai Jeng-wu khẳng định hãng đã sẵn sàng để bắt tay vào sản xuất, tuy nhiên số lượng thì vẫn còn đang được xác định dựa trên yêu cầu của khách hàng. Khi bắt đầu, Sharp sẽ trở thành hãng Nhật Bản đầu tiên sản xuất được màn hình OLED dành cho điện thoại.

Apple mà một trong những mục tiêu ưu tiên của Sharp trong việc cung cấp tấm nền OLED điện thoại. Hiện nay tất cả các điện thoại iPhone X đều sử dụng màn hình do Samsung sản xuất, trong khi Apple thì không muốn phụ thuộc vào một hãng duy nhất. Lợi thế của Sharp là họ có mối quan hệ tốt với Apple thông qua việc cung cấp các tấm nền LCD, đồng thời công ty mẹ Foxconn hiện đang là nhà gia công duy nhất cho iPhone.

Theo DigiTimes
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đầu năm toàn tin dữ với Seeder ko!?!
@QLNN Cũng có thể , nhiều hoặc ít ( ko ai dám chắc chắn )
Nhưng ai cũng chắc là chú sướng rân khi nghe những tin này.Chú và đồng bọn .
Còn mình thấy vui, vui vì tương lai gần giá cả sẽ hạ , và tụi mình đc lợi.
Cũng là thấy vui nhưng chú và sheeple ko vui giống mình mà vui vì khả năng ss sẽ gặp thêm khó khăn 😁 :D :D
@QLNN Vẫn chờ tin zữ đó. Nhưng thấy có vẽ sheeple đang uể oãi từ năm rồi đến năm nay vụ pin bộng. K biết khi nào mới dứt đây. Đời thật là bể khổ
@nguyen vanvannguyen Pin bộng gì ông ơi!
Sam hóa và Seeeder đang ra sức tuyên truyền nào là sự cố, bê bối... thổi cho um lên!
nhàm thấy mie!
Thằng i#a không thối và thằng bươi nó mới thối!
Có ai quan tâm pni bộng gì của apple ko, hay kéo nhau đi thay một cách xung sướng
Sam bữa giờ chắc tốn cũng bộn vụ pin của Apple để tuyền truyền từ bắc chí nam!
https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/nhieu-nguoi-viet-bat-binh-voi-apple-vi-pin-iphone-3698654.html
Có anh VN nào bất bình chưa vậy! Bất bình rồi có đi thay pin ko!?!!
@QLNN Hoá ra đc đi thay pin giảm giá với cái giá cắt cổ là 1 niềm tự hào 1 niềm vui. Haizz. Chúc mình niệm tự hào của sheeple
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@QLNN Mợ đúng cả tháng qua từ năm trước tới năm này Same Same đang làm chiến dịch propaganda hoành tráng vãi luôn. Các báo toàn bồi bút có cái vẹo gì nhỏ cũng đăng 1 bài chê Apple :v :v
Nhất là bọn Vi-en ịt-rét với mục Số Hoá nhảm lồng 😆)
Giờ ra các khu mall, trà sữa, càfe,,, toàn dân cầm iP bấm. Hiếm hoi có anh cầm Note thì người ta xúm vô coi có lạ ko, cứ tưởng hay ho nhưng đâu bít động vật quý hiếm thường gây tò mò, xem chán mắt rồi ai về iP nấy chứ bận tâm chi cái đồ same same đó :3
sản xuất nhanh để chiếm lĩnh thị trường nào =))
Sharp sẽ ra mắt điện thoại cao cấp dùng màn hình OLED của họ trong năm nay nhé.

@AmbitiousMan Đây là mới thì điểm thôi chứ còn thời gian hoàn thiện còn nhiều vấn đề lắm bạn ơi. như vật liệu phát quang, rồi còn mạch điện nữa. oled có cái khó là cân bằng điện cho các diot. Như v30 hay pixel 2 xl bị lỗi mạch cân bằng không đều nên bị tình trạng vùng sáng vùng tối.
Chất lượng tốt không?!
@Độc Giả Táo nó cẩn thận hơn, chắc phải stay and wait một thời gian chớ ko húng quá như anh Gg chộp phát cái màn lg ngay và luôn đâu. Mà chắc là Q1 sx rồi Q2 tự lắp lên sp cây nhà trồng được. Sau thấy ổn táo nó mua.... Thế chắc tầm Q4
@nguyenly2016 Tốt hơn Samsung nhiều
@Độc Giả Có lẽ asus sẽ là thằng thử đầu tiên mang lên dòng flagship. TW nó chơi với nhau cũng dễ hơn bọn ngoại đạo
@nguyen vanvannguyen Rất có thể @@@
Màn của nhật chắc cũng ngon. Hóng thêm
@Akay Nhím h của tàu roài 😁
@Akay Nhím Có sắc nét ko ta.Có nét đến mức xem đc cả chỗ bị mờ khi xem phim nhật ko ta 😁 :D :D
@zenki1 Foxconn ko phải là của Tàu nhé, Foxconn là của Đài
Vậy mà không trang bị cho thiết bị mới ra mắt haiizz
Ngon.

Klq, nhưng Cmt nào của mình sao cũng bị quote lắm thế. Vcđ 😁
Chả phải apple nó muốn hay ko muốn phụ thuộc vào ss.
Nếu nói vậy sao ko tự hỏi ngoài thằng foxcon ra còn cty nào gia công cho táo? Chả phải là độc vị hay duy nhất đấy à?
Cũng đừng bảo là chỉ có mỗi fox nó mới sx nổi cái ip.
Vì sao lg hay ss lại ko kí được hd với táo (trong việc gia công ip) thì đáp ân là tiền.
Đừng dùng từ ngữ hoa mĩ hay lý lẽ văn vẻ quá. Chỉ là tiền thôi. Bên nào mang lợi tối đa thì ta chơi.
Thằng ss và lg lúc nào chọi được giá gia công của fox xem gió đổi chiều hay ko.
Cơ bản là fox làm rẻ quá và táo ưng cái bụng. Chứ độc tôn độc vị nó kệ cm chứ lo gì.
@TYA Biết được bao nhiêu mà lớn tiếng vậy..tìm hiểu thêm về Foxcom đi nhé
@TYA Theo bạn ss hay tsmc mang lại lợi nhuận lớn hơn mà apple bỏ ss qua tsmc khi thấý chip tsmc tiết kiệm pin hơn?
@lekhanhtrung123 Cho tới chip A9x trở lên thì tsmc làm. Còn A9 trở lại thì hầu như chỉ có ss làm, kèm một vài mã có tsmc làm. Quá trình là ban đầu ss -> ss + tsmc ->ss sau đó. Với thời ss và tsmc cùng làm chip thì tuy một chip tên gọi như nhau, nhưng ss chế tạo với dây truyền 14nm trong khi tsmc 16nm. Vậy pin piếc mình ko biết ra sao nhưmg giá rổ chắc có thể dựa vào đó mà suy đoán. Nếu giá hàng 14nm lại rẻ hơn 16nm thì hơi hiếm xảy ra. Giá ip bán ra thì coi như ko đổi nhưng bên trong linh kiện lại khác nhau (có thể liên tưởng vụ máy ss chip QC và Ex cũng khác nhau trên 1 dòng máy. Tuy nhiên việc đó có nguyên nhân chấp nhận được)
@TYA Thằng này ko phân biệt được nhà cung cấp (LG, SS) với Cty lắp ráp (Foxconn, Pegatrons) mà nói nhiều nhỉ! LG, SS nào đi lắp ráp iPhone hả ông tướng!?!
OLED thành xu hướng rồi, các nhà sản xuất đã nhảy vô ;)
duco2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon nội cái màng hình mấy em nội đia thôi nhìn đả mê rồi. Mê mấy em JAV này đó giờ
P/s : đang sài sharp aquos 404sh
nghia3d
CAO CẤP
6 năm
@duco2 Tui đang xài 506sh màu hường :v Công nhận nó đẹp :3
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nghia3d thím mou mà cũng thích màu hường nữa á.quỷ sứ hà :eek:😁
Năm sau ss cực rồi đây, ngoài sharp còn lg và jpd nữa, mà thằng nào SX OLED cho đt thì cũng có mục tiêu tối cao nhất là đc sx cho apple
@lekhanhtrung123 Cứ lo bò trắng răng thôi em. Như pixel 2 xl đó. Tuyệt vời luôn. ^^
@ragefighter cứ từ từ e à, bài học từ TSMC a sàm chưa quên đc đâu
@lekhanhtrung123 THằng dú bự chạy lăng xăng đi gỡ gạc, trấn an Samsung!! Lo tích mì tôm đi là vừa rồi đấy!
Sharp vào tay anh TQ rồi, buồn ghê ha.
@KeniVinh Foxconn là của Đài bác ơi
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
@KeniVinh rơi vào tay bọn trung đài thức thời và liều lĩnh là may cho nó, cái j cũng dám thử vì tiền nó ko thiếu, bọn nhật thì làm j cũng suy đi suy lại lại ko có tiền mặt nên cứ dần bị vượt mặt
Trc kia Sharp có nhảy vô vụ màn hình TV ngon lắm nhưng sau đó lại bị chìm, giờ lại quay lại với đthoại nữa sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019