Shock? Mobi tiết lộ thông tin cho Vinaphone

gamthubatbai
25/5/2018 3:8Phản hồi: 20
Mình đang xài sim Mobifone, được mấy em bên tổng đài Vinaphone chào mời gói cước VD gì đó, mà mỗi ngày được tặng data khủng đến 4GB/ngày, tính ra mỗi tháng đến 120 GB, họ còn nói do mình xài data nhiều nên chọn gói VD của Vinaphone là tiết kiệm nhất, gọi mấy mạng khác không tốn tiền nữa. họ còn biết cước phí mobi của mình, mình hỏi tại sao bạn biết, họ chỉ cười, rồi tiếp thị mấy gói cước tặng data khủng.
phải chăng các nhà mạng bán thông tin cho nhau?
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haha mới biết hả bạn, mạng viễn thông, ngành ngân hàng, bảo hiểm...đều mua thông tin của nhau mà
boyfoureyes
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy hơi vô lý á, chả nhẽ Mobi bán thông tin cho Vina để Vina mời chào bớt khách của mình sang ?? Mình nghĩ mua thông tin thì có, nhưng kiểu bán các thông tin cốt lõi cho đối thủ cạnh tranh thì ít lắm.
@boyfoureyes đơn giản và dễ hiểu..... có tay trong.
Đơn giản thôi mà. Có hai vợ chồng một người làm tổng đài Vina, người kia làm tổng đài Mobi.
ma^'y go'i VD89, VD129, VD149 cua thang Vinaphone chu gi, voi VD149 - 150k/thang, ma moi ngay duoc tang 4GB data, xai dau het. tui no cu goi dien ru re tui quai.
Engadget
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực sự vô lý, ai ngu quá bán KH của mình cho đối thủ của mình? mobi em gọi hỏi tổng đài nhờ kiểm tra số vợ em có dùng dịch vụ gì ko mà họ còn bắt dùng chính số gọi lên vì lý do đảm bảo bảo mật gì đó nữa mà
Bác nói đúng rồi ạ, tiếc lộ thông tin là tối kỵ của mobi mà.còn nếu nghi ngờ thì bác cứ inboxx @Mobifone Support
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
Trời. Các bác này nói vui ghê. Mobifone và Vinaphone đều từ một mẹ VNPT mà ra, mình còn đang thắc mắc sao nó chưa sát nhập đấy.
officials
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gaucon3503 Chắc trước sau gì cũng nhập thôi bác ạ, lúc ấy pà con tha hồ hưởng lợi
warone
TÍCH CỰC
6 năm
@gaucon3503 bạn trên trời rơi xuống rồi, ngày xưa nó là một mẹ, sau đó VNPT cổ phần mobifone tách ra riêng. Giờ đã tách hẳn
Lúc trước Vina và mobi đều của VNPT mà, giờ tách ra rồi. Nghe chủ thớt nới dụ lấy thông tin các nhà mạng của nhau chắc ko có đâu, ngu gì họ bán thông tin khách của họ cho nhà mạng khác. Chỉ cỏ thể có người nội bộ bán thông tin thôi
nhanct
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em thấy gói C90 ưu đãi cũng ra đời khá lâu rồi nè, trên trang tinhte cũng đề cập rất nhiều

Gói cước C90 Mobifone có những ưu đãi sau:
  • Tặng 2GB data/ngày trong suốt chu kỳ. Tương đương với 60GB/30 ngày.
  • Miễn phí tất cả cuộc gọi nội mạng dưới 20 phút.
  • Tặng 50 phút gọi liên mạng miễn phí.
Tất cả ưu đãi trên có thời gian sử dụng là 30 ngày.
Nghe đồn sắp chuyển đầu số di động từ 11 số sang 10 số phải hok mấy bợn.
nhanct
ĐẠI BÀNG
6 năm
@larugvecoi2018 Câu hỏi và topic hẻm có liên quan. híc híc
Cụ chủ topic lại QC trá hình cho mấy gói VD của Vinaphone rồi!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119