Sideshow Collectibles giới thiệu bức tượng ăn theo game Spider-Man PS4, bán giá 1.100 USD!

P.W
21/10/2019 13:14Phản hồi: 51
Sideshow Collectibles giới thiệu bức tượng ăn theo game Spider-Man PS4, bán giá 1.100 USD!
Trong bài viết đánh giá Spider-Man tầm này năm ngoái, mình có viết thế này: “Với Spider-Man, Insomniac đã chứng minh được cái “tâm” đủ sức tạo ra một tựa game siêu anh hùng đủ “tầm” khắc họa Spider-Man, nhân vật được yêu thích nhất trong toàn bộ thư viện truyện tranh của Marvel. Nó kịch tính, nhưng vẫn đầy hài hước và thông minh, đúng chất Spider-Man.” Bản thân tựa game cũng lọt vào danh sách game xuất sắc nhất năm 2018 của không ít trang web và kênh truyền thông, chứng tỏ sức hút mà Insomniac đã làm được với tác phẩm dựa trên siêu anh hùng truyện tranh của Marvel.

Giờ, Sideshow Collectibles, một hãng chuyên làm figure và những bức tượng dựa trên các nhân vật phim ảnh và truyện tranh nổi tiếng đã giới thiệu bức tượng Spider-Man tỉ lệ 1:3 với trang phục dựa trên bộ advanced suit trong game độc quyền trên PS4. Nó mô tả lại trận chiến giữa Peter Parker với Martin Li, một trong những kẻ ác trong phần game này. Cái đáng nói là, bức tượng cao 60cm này có giá… 1.100 USD, thậm chí có cả tùy chọn cho anh em hâm mộ mua trả góp 125 USD mỗi tháng.

Tinhte_Spiderman1.jpg Tinhte_Spiderman2.jpg Tinhte_Spiderman3.jpg Tinhte_Spiderman4.jpg Tinhte_Spiderman5.jpg Tinhte_Spiderman6.jpg
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ những fan thật cứng mới mua
@Phan Huy Thọ Phải nói là Fan có tiền mới mua. Cứng mà xem film lậu thì cũng thế cả thôi. = ))
@C h i r o Bác nói chỉ có đúng 😆
một cái giá rất gì và này nọ cho bức tượng 60cm
gdyoon
TÍCH CỰC
5 năm
@minhphong1992 giá này là bt mà bạn, bên One Piece cũng có nhiều fig giá này mà
@gdyoon tại không chơi thể loại này nên hơi bất ngờ về giá.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
5 năm
Dù cũng chơi figure, nhưng mãi ko hiểu sao mấy bức tượng lại mắc một cách dã man so với action figure 😔 dù độ chi tiết chỉ nhỉnh có khi còn thua :(
@-[L]C[K]- kỹ thuật resin này khó lắm bác rồi sơn hoàn thiện bằng tay, còn action figure là đúc vỉ rồi ghép từng bộ phận lại nên sẽ dễ sản xuất hàng loạt hơn, kiểu như làm miếng runner cho gundam ấy ... hơn nữa mấy cái đồ này thường là bản giới hạn nữa nên giá lại càng cao.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
5 năm
@boyngo1988 so với figure nào thì ko biết, chứ đem ra nói với HOTTOYS thì mình chả rành công đoạn là gì, nhưng với kĩ thuật của Hottoys nó mà làm lên tượng thì chắc dễ phải biết =)) nói về gương mặt và áo/giáp + độ chi tiết thì HT đạt tới mức thượng thượng thừa luôn rồi nên ko biết đc cầm trên tay mấy cái tượng này có hơn đc nổi HT ko. Ngoài ra mấy cái tượng hoạt hình như Naruto/OnePiece nói về kĩ thuật vẽ lên tượng/figure thì chắc ko phải bàn là nó thua xa so với figure nhân vật thật rồi 😁 nhưng nó cũng mắc thần sầu quỉ khốc :D
@-[L]C[K]- sao bạn lại so figure vs statue được, HT chỉ chuyên làm figure, bạn nói mấy cái này về gương mặt và áo giáp... ko bit được hơn nổi HT ko??? thì bạn chắc ko sưu tầm statues r...bạn thêm khảo thêm 1 vài hãng làm statues như Queen studios, Prime 1 studio, XM studio....để biết trình của về làm gương mặt thượng thừa là như thế nào, đặc biệt là hãng Queen studios. HT làm head đôi lúc còn bị dân sưu tầm la lối còn phải điều chỉnh lại kìa. Với lại Statues thì khác vs action-figure, và action-figure thì độ tinh xảo lại thua cả scale figure nhé bạn.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
4 năm
@MR.K12 Mình thì ko chơi statue đúng rồi, với lại statue thì khác action-fig thì cũng đúng rồi nhưng ý mình ko nói về những con statue giá mắc hơn cả 10 lần con HT như Queen studio ....

Một em hottoys giá từ 250 - 400 (giá bán bt, ko nói giá bị đôn) thì nói thượng thừa là ở mức giá đó thôi, chứ dù ko chơi nhưng vẫn biết HT chuyên làm mẫu nữ xấu quắc =)) Act-fig thì với mức giá đó, ngoại trừ phải làm cho đẹp thì nó còn phải làm khung xương khớp tay/chân, vải vóc, tóc tai - HT thì còn phải làm da cao su, các kiểu sao cho hợp lí, vừa cử động nhiều mà còn phải "bền" chứ có những hãng ra tới hơn 100 mẫu fig thì khớp nó làm vẫn thuộc dạng siêu tệ ko khá nổi đấy thôi, đâu phải dễ dàng gì. Còn Status thì nó ko bị giới hạn 1 li nào về cái cử động cả, việc lớn nhất (và chắc có lẽ cũng duy nhất) của status là cứ điêu khắc sao cho thật đẹp thôi ... Ở trên mình có nói, ngoại trừ nhân vật thật thì mắc là 1 chuyện, nhưng những statue về hoạt hình naruto/One Piece nó cũng mắc một cách kì lạ 😁 độ tinh xảo thì mình ko tưởng tượng đc sao 1 Naruto/OnePiece có thể hơn đc 1 con HT là nhân vật người luôn á

Vd cụ thể: act-fig "ThreeA Bumblebee 14inch giá 420$" và con statue "Prime1 Bumblebee 26inch - 1270$" liệu 1 con act-fig với độ cử động 10/10 (hiếm có con fig nào làm đc mức độ này) giá 4xx$ và 1 con chỉ đổi đc vài kiểu cực kì giới hạn thì có đáng để chênh lệch dữ vậy hôn. Còn về độ đẹp mình gọi nó là "tới mức giới hạn" là với giá 400$ thôi + có thể cử động đc. Ngoài ra Prime1 nếu nó làm xuống tỉ lệ còn 14inch thì cũng thật khó mà rẻ hơn 400$ của thằng ThreeA đc.
Hottoys 11inch 250$: https://www.bigbadtoystore.com/Product/VariationDetails/81829
Statue 14 inch 290$ https://www.bigbadtoystore.com/Product/VariationDetails/73318
1 chiếc pro max 😃
nhatminhxeom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja pro max ở nước ngoài thôi =]]]
Mình là fan spidermane từ năm những 2000 đây. Nhưng chắc mình cũng không mua đâu
@tranquan1988 vì mình ko có tiền hả
Với cái giá này thì làm mấy em JAV tỷ lệ 1:1 còn có lý
traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
fan cuồng mua chơi cho vui chứ ai mua nổi
anhtkl
TÍCH CỰC
5 năm
Ở VN cũng rất nhiều người mê chơi cái này, mà giá cũng có rẻ rúng gì đâu, đam mê thôi. Mình từng thấy 1 người quen có rất nhiều những tượng như này, khách quen của #Marvelstore luôn.
Đẹp thật, nhưng mình sẽ mua nếu đó là Black Widow hoặc Wonder Woman 😁
LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp thì có đẹp, chi tiết cũng có vẻ tốt, mà mỗi tội sao chụp dưới lên lại đẹp hơn trên xuống nhỉ :?
Nino_Jen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ có fan cuồng mới mua thôi. Giá cao
xấu òm.
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Ghê nhỉ
MoNoJi
CAO CẤP
5 năm
Đúc một cái tượng, không cần phải đầu tư suy nghĩ gì cả, chỉ cần làm theo hình ảnh có sẵn từ game, bán giá bằng con Ip, mắc hơn con Pixel 4 64gb
=> làm giàu không khó 😁
@MoNoJi Công nhận.
@MoNoJi Bác cứ đùa ... đầu tiên làm mẫu điêu khắc trên đất sét trước, sau đố làm khuôn silicone đổ resin, sau đó còn hoàn thiện bề mặt trước khi sơn và shading ... tất cả đều phải làm bằng tay không phải dạng công nghiệp như đúc runner của action figure đâu bác ... và còn bản giới hạn nữa, cái này cho ai có tiền và fan cứng mê sưu tập mới mua, người bình thường như mình mua vài con figure trưng là vui rồi.
@MoNoJi đi mà đúc ???
@MoNoJi Làm giàu không khó thế đã giàu chưa mai fen
matamlong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất đẹp
Siêu đẹp luôn. Nhưng mình thích Tranformer hơn vì nó biến hình được
@daugauhp911 Đây bác nhé, nhưng trưng 1 thời gian là chán ... vẫn thích gundam hơn vì nó nghệ và trau chuốt hơn.
@daugauhp911 Trong bộ sưu tập thì e vẫn thích e gundam wing nhất, hầu như đã đem cho gần hết nhưng giữ lại bộ serie wing endless thôi.
Singh
TÍCH CỰC
5 năm
Có ai thấy con nhiện giống con bọ có cánh không?
Vì cái chân vẽ quá to bảng 😆
Giá này để mua fig nhật còn thích hơn 😁 thêm kích thích dâm khí :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019