Siêu PC làm mát bằng chất lỏng Paladin XLC từ iBuypower

niky
2/7/2009 2:59Phản hồi: 22
Siêu PC làm mát bằng chất lỏng Paladin XLC từ iBuypower
Vừa qua, thị trường đã xut hin thêm mt series máy tính mnh m na dành cho các game th chuyên nghip. Ln này hãng máy tính iBuypower, có tr s ti Nam California đã kết hp vi hãng sn xut tn nhit hàng đu là Cooler Master cho ra mt 2 siêu phm PC dành cho game và đ ha, s dng công ngh làm mát bng cht lng tiên tiến nht mang mã hiu Paladin XLC V2 và Paladin XLC V3.

Paladin XLC V2 và Paladin XLC V3

Đây là hai c máy nm trong series Mang tên Paladin XLC từ iBuypower. Khách hàng có th tuỳ chn cu hình t chính cu hình chun ca nhà cung cp. Tuy nhiên, c hai c máy này đu da trên nn tng vi x lý cao cp nht ca Intel hin nay là Core i7 (tuỳ chọn dòng -920, -950, hay -975) và đều s dng DDRam 3-1600.

Cu hình chun có th tuỳ chn nâng cp ca Paladin XLC V2 (tên mã là HAF922):

• Làm mát bng công ngh Asetek Liquid CPU Cooling System, 240mm Radiator từ Cooler Master.
  • Mainboard: Asus P6T Intel X58 Chipset
  • 3 thanh DDR3-1600, 2GB.
  • 2 card đ ha ATI Radeon 4890 1GB
  • 2 ổ cng 1TB S-ATA-II 7200RPM
  • Ngun: 850 Watt – Corsair
  • Card Lan onboard, âm thanh 3D Premium Onboard h tr iBUYPOWER 2.1 Channel Stereo Super Bass, 2 quang LG 22X Dual Format/Double Layer DVD±R/±RW + CD-R/RW Drive và LG 6X BLU-RAY Re-Writer & DVD±R/±RW Burner Combo Drive.
Cu hình chun có th tuỳ chn nâng cp ca Paladin XLC V3 (tên mã là HAF932):

• Làm mát bng công ngh Asetek Liquid CPU Cooling System, 240mm Radiator từ Cooler Master.
  • Mainboard: Asus P6T Intel X58 Chipset
  • 6 thanh DDR3-1600, 2GB.
  • 3 card đ ha NVIDIA GeForce GTX 285 2GB
  • 1 ổ cng 1.5 TB S-ATA-II 7300RPM và 1 ổ SSD 80GB Intel X25M
  • Ngun: 1200 Watt - Thermaltake Toughpower
  • Card Lan onboard, âm thanh 3D Premium Onboard h tr iBUYPOWER 2.1 Channel Stereo Super Bass, 2 quang LG 22X Dual Format/Double Layer DVD±R/±RW + CD-R/RW Drive và LG 6X BLU-RAY Re-Writer & DVD±R/±RW Burner Combo Drive.
Hình ảnh cơ chế làm mát, tản nhiệt bằng chất lỏng mới, tiên tiến từ bộ Asetek Liquid CPU Cooling System:

Quảng cáo

Hin series hai siêu máy tính trên đang có giá bán tiêu chun là: 2159 USD cho V2, và 4366 cho V3. Tham kho chi tiết và đt hàng ti đây.

Ngun: Electronista
[relate]pc[/relate]
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích máy tính để bàn (PC) lắm, vì nó dễ thay đổi, nâng cấp, thứ hai nữa là có nhiều cổng USB 😁, lâu lâu tháo ra lau chùi dọn dẹp cũng là một thú vui, điều cuối cùng là OC, hehe
wow nhìn hoành tá tràng quá đi ah,hi............!
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
15 năm
em này nhìn đã quá bộ nguồn cũng hao điện ghê 1000W
Sao mà đắt quá vậy? giá đó mình đi mua 3 con laptop core 2
Quan_ymvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chịu bác luôn.................:eek:
nhìn đồ sộ và khủng hoảng quá các bác nhỉ, cho dù có nhiều tiền thì sau này em vẫn sắm một bộ để bàn thật khủng rồi mới nghĩ chuyện mua Laptop sau hehe 😁
pnjdang
ĐẠI BÀNG
15 năm
lúc trước có build thử trên web 1 em Alienware giá tới 12.000$ con nì có ~5000$ cũng "rẻ" mà hehehehe :p
Làm mát bằng chất lỏng Paladin XLC mà còn dùng quạt chi nữa.
qiqaqiqo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác có biết cái bộ phận hiển thị phía mặt trước ấy mua ở đâu ko ạ? Em có con HAF này roài nhưng muốn cấy thêm mặt trước cho nó hoành. Em ở Hà Nội
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nghe cái tên Cooler Master là thích rồi,thích lắm,nhưng mà với ko nổi 😔
dx82
TÍCH CỰC
15 năm
Ước chi mình có một cái....! Con PC bò già của mình sắp nghẻo đến nơi rùi híc híc...
Có chỗ nào bán vỏ cây không mình mua với. Chứ mua cả cấu hình thì pó cả chiếu luôn. Chết không lip ngáp
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Case, nguồn đều có hết đấy bác ah. Thậm chí nguồn khủn hơn nhiều
Case bán ở đâu hả bác đi làm 1 em he he thèm quá :cools:
bordeaux
TÍCH CỰC
15 năm
Đến bao giờ... nhà mình mới có con này.... vi vu....

Đến bao giờ... nhà mình mới có 4000... mua máy.... 😁
bỏ ra 5k USD để sắm 1 cái PC.nghĩ đến thôi cũng đã đau cái ruột rồi.hix.......
Hàng khủng quá, thích nhất bộ phận làm mát CPU, có bán lẻ không -> dzớt liền!
quansim
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thích quá Nhìn rất "chiến" Nhưng giá này thì 😔
chẹp chẹp , cái này đem zia` nhà lướt web thì ngon phải biết nhỡ !
ngocanhrb
TÍCH CỰC
15 năm
Nhìn quả Case mà phê quá. Không biết chừng nào về tới VN. Và cũng không biết khi nào em mới có tiền mà mua cái này nhỉ.
Vỏ cây quá đẹp mê nhất cái vỏ case 😔
Nhìn như trong phim KHVT ấy, có con này chơi game đã lắm nhỉ 😁
Có ngần này tiền mình mua MacPro cơ😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019