Sigma 135mm F1.8 Art có giá $1400, tháng 5 bán ra

Gia Tường
18/3/2017 4:16Phản hồi: 40
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá này thì 135L vẫn bán đều đều. chả có lý do gì phải chọn 135A cả
anhpham12k
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác quên hàng khủng CZ 135 1.8 rồi
@anhpham12k CZ 135 1.8 có dùng được cho Ni Ca đâu 😁 Đang tính 135 cho hệ DSLR Ni Ca :D
Đố đại lý nào dám ôm em này về tiệm ( ôm bom). Cả topic đều chê.
@Hungdunghcmc Nếu hình ảnh có khác biệt nổi trội thì cũng ngon thôi. Chê là khi giá cao mà không hơn nhiều hàng hãng
AmazoneTaiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hungdunghcmc Bác đánh giá hơi thấp về các đại lý bán hàng đấy, huống chi đây không phải bom vì rất nhiều người đang chờ.
@AmazoneTaiga Tuỳ bác nghĩ thôi. Bản thân len 135 không phải là len hot. Anh em Canon có 135L từ lâu, nó vẫn tốt, giá tốt và cũng không phổ biến lắm. Mĩnh cũng đang có 1 cái và rất ít dùng.

Không biết bác đang dùng hay chưa. Mình không nói theo kiểu cho có.

Ngoài ra, đánh giá chất lượng tốt, không có nghĩa là ảnh đẹp. canon 1.2L và GM 85 1.4 là ví dụ. Cái gì GM cũng hơn tí, độ nét hơn,... nhưng ảnh vẫn không đẹp bằng. Đó là kết luận của các chuyên gia.
AmazoneTaiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hungdunghcmc Cám ơn ý kiến của bác, tôi dùng 135 DC Nikon khoảng 8 năm mặc dù vẫn có 85 và 105. Theo tôi biết chân dung tại 135 là trung thực nhất trong cả dải tiêu cự. Trước đây các hãng không quá tập trung 135 mà tập trung vào 85 vì khi chuyển sang máy số thì FF chưa phổ biến, hơn nữa làm ống 135 sẽ đắt hơn nhiều so với 85. Bây giờ điều kiện kinh tế tốt hơn, ai ai cũng mua được máy nên họ tập trung lại 135 cũng dễ hiểu. Vì vậy tôi không thể đồng ý với bạn 135 là lens không hot, hot hay không bạn cứ chờ nó ra thì biết. Cá nhân tôi dùng 135 ít nhất trong các ống chân dung chỉ đơn giản nó focus hơi chậm chứ không phải vì tiêu cự 135. Tôi nghĩ 135L cũng thuộc dòng cũ nên chắc cũng chẳng nhanh hơn.

Việc bạn nói lens tốt và ảnh đẹp thì đương nhiên còn nhiều yếu tố khác, không phải cứ có lens tốt là có ảnh đẹp nhưng khẳng định với bác nếu điều kiện cho phép thì chằng ai muốn xài lens dỏm cả. Do đó, khi bản thân mình chưa chắc có ảnh đẹp hay xấu thì việc xét nét lens tốt hay dở cũng là chuyện bình thường.
Ko có ngàm cho fuji hixxx

@nguyenfenice Fuji có em 90f2 tức là tương đương góc 135. Chất lượng cao, giá khi có KM có 16M mà bác. Cần gì mấy em nặng này
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
Theo mình nghĩ thì ở tiêu cự tele 135 của canon đặt max f2 là đã dễ out lắm rồi đối với ng non tay
f1.8 có vẻ ko cần thiết. Thậm chí mình toàn để f2.8 mà vẫn còn xóa lung linh
Thêm nữa là với cái giá này thì trừ khi là fan Sig ko thì mình sẽ ko chọn!
Cho e hỏi ngu tí. Tái tạo độ phân giải cao là do cảm biến chứ liên quan gì len nhỉ
baden009
TÍCH CỰC
7 năm
@alibaba1978 nét hay không còn do lens nữa bác. lens càng nét thì tái tạo độ phân giải càng cao cho sensor

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019