Sigma giới thiệu ống kính 70mm f/2.8 Macro Art, giá khoảng 15 triệu đồng

Đậu Hoa
13/5/2018 0:7Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungang89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác bới lông tìm vết chính tả vừa thôi ạ. Công nhận là có vài lỗi thật nhưng ít ra mod đã mất công viết bài cho các bác đọc rồi thì cũng nên tôn trọng người viết 1 chút chứ nhỉ?
Việc viết nhanh để đăng bài cho "nóng" thì 1 vài lỗi chính tả cũng đâu có gì nghiêm trọng, đây là trang web về công nghệ cứ có phải trang web về Tiếng Việt đâu mà bắt bẻ.
Về lens thì với mức giá đó mới chỉ gọi là mid range thôi ạ. Giống tầm Canon EF 100mm 2.8 L (700$). Ảnh trên DPreview thì đa phần là người dùng đánh giá nên chất lượng không ổn định. Tấm đầu và tấm thứ 3 nét căng nhưng tấm thứ 2 hơi soft.
@tungang89 Có ai muốn bắt bẻ đâu bác, nhưng nó thành thương hiệu rồi, chứ ko phải trăm bài mới có 1 bài. Bác cứ thử đường đag bon êm đẹp gặp ổ gà vấp cái xem bác khó chịu không? Đang đọc bài, gặp từ sai chính tả lại phải dịch lại nghĩa để hiểu rồi đọc tiếp, chưa kể nhiều bài còn đăng sau hai ba hôm so vs các trang báo đưa tin khác mà trang khác người ta viết nhanh hơn có sai đâu? Góp ý nói ra để sửa sai tốt hơn, chứ không bài nào cũng sai chính tả thì bác còn cho là một vài lỗi chính tả có là j nữa ko
Sigma giới thiệu ống này cũng phải được vài tháng rồi đấy
gacon14182
TÍCH CỰC
6 năm
Vivitar 55f2.8 macro 1:1
Vivitar 55f2.8 (8).jpg
Sigma chơi kì vậy, có cho mỗi Canon với Sony thôi còn Nikon bỏ đâu rồi? 😁 Hay là thấy Nikon có con 105mm f/2.8 Nano nên không thèm làm nữa? :D
pro62
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em chụp bằng Mi5, mọi người xem dùm có bì dc với em nó ko
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@pro62 xem nhỏ thì được chứ 100% thì hơi hạt với đường nét ko rõ nữa ạ
pro62
ĐẠI BÀNG
6 năm
@XBlue Hạt và đường nét à? Đường nào thým?
fly07
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn ảnh sample thì mua 100L hay 105 Nano rồi gắn ngàm chuyển cho Sony coi bộ ngon hơn
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
ảnh chụp NÉT quá . . 15 củ mà chụp NÉT v thì RẺ quá còn gì =]]
nhìn lens này nhớ mấy con compact
Sao u tiên cho nikon thế nhễ
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
Không muốn thêm dầu vào lửa nhưng bài này chất lượng kém quá... Xin lỗi Đậu Hoa, mình rất thích Sigma Art nhưng xem bài này mất đi cảm hứng luôn.
appleno1
TÍCH CỰC
6 năm
Ko biết có ăn dc tamron 90 macro 2.8 SP ko đây 😁
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa lôi bộ ống 100USD ra bắn, vẫn "cảm giác" macro hơn là mấy cái minh họa của thớt!
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@NhanSimba ok nhưng chưa đủ nét với hơi noise
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
6 năm
@XBlue Thanks! Chụp minh họa chơi chơi, chỉ dùng đèn bàn chiếu sáng, ISO 3200, không khép được khẩu,không stacking nên chỉ thế thôi ợ!
Thớt biết chụp ảnh ko vậy? ảnh dìm hàng chứ review gì
XBlue
CAO CẤP
6 năm
mờ thấy ghê, có thể ban đầu hình nét nhưng xào hình 1 hồi giữa các trang nên chẳng còn chất lượng gì nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019