Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sim 4G có dùng được với sim ghép??

Phung Van Thanh
19/1/2016 8:2Phản hồi: 165
Bây giờ đang rộ lên mạng 4G và muốn dùng được mạng 4G thì sim cũng phải đổi sang loại phù hợp, với các máy iphone lock ta phải dùng sim ghép, vậy nếu giờ đổi sang sim 4G thì cái sim ghép có nhận được sóng để sử dụng không nhỉ? Bác nào thử rồi cho xin ý kiến tham khảo nào.
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thncht
ĐẠI BÀNG
8 năm
cùng câu hỏi vs bạn này
Upppp
tdndao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã thử và k nhận được sim 4g Viettel với heicard
Hóng
Câu hỏi hay và khả năng AE dùng lock sẽ phải mua sim ghép mới sắp đc tung ra trong thgian tới
Chừng nào mobi có 4g sẽ test
hoasenvang
TÍCH CỰC
8 năm
Sim 4G Vina đang xài với sim ghép cho máy lock Nhật 9.2 lên sóng LTE rất tốt.
clapzen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoasenvang sim ghép heicard sim không có sóng với sim 4g của mobifone và viettel (ió 9.1.2)
còn vina triển khai 4g trên sim cũ nên vẫn sài đc. hi vọng ra sim ghép 4g mới
neversmile92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoasenvang bác cho e hỏi máy lock nhật có bị thỉnh thoảng tự dưng sập nguồn không ạ? dùng lock nhật khác gì quốc tế không bác
@neversmile92 máy em thi thoảng sập nguồn
@hoasenvang Máy em cũng lock Nhật bản 9.3, cũng dùng sim 4G vina nhưng không nhận luôn bác ạ
h.hung
CAO CẤP
8 năm
các bác cho hỏi SG có 4G Viettel chưa ah 😁
mita197
ĐẠI BÀNG
8 năm
@h.hung Hình như chưa có bạn ạ, chỉ mới có ở Vũng Tàu thôi nhé
long_bamboo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cập nhật tình hình và câu hỏi. Có anh em nào xài sim 4G Mobifone với sim ghép Heicard được chưa ah. Em mới chuyển qua sim 4G thì sim ghép không nhận sim. Em đang xài thử iOS10
mita197
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 Do sim ghép chưa hỗ trợ băng tần 4G rồi, muốn dùng phải lên world các bác ạ
clapzen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 chuẩn luôn.
sim 4g lap vao 1280 sai binh thuong
ngvcan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 Èo. 4G mobifone ở hcm thì sang quận 1 và quận 7 nhé bác. Mấy quận còn lại chỉ lắp 1 trạm bts thử nghiệm cho vui thôi.
@ngvcan Test q1 cũng không có lên sóng 4G. Ý mình lúc trước nói là không có sóng luôn đấy. Còn giờ test q1 chỉ lên được sóng 3g k lên sóng 4G. Mình dư sức biết khu vực nào có sóng 4G. Khu vực nào không có. Mình đag ở Q7 đấy bạn.
mình xài sim rs5sim gì đó với mobi 4G thì báo no sim luôn 😁, đút sim vào ipad nhận lên LTE ngon lành 😃
đợi mua cái sim ghép mới thôi bác :D
Vừa đổi sim 4g mobifone, sim ghép isim k nhận sim. 😃 mai lại tốn 25k làm lại sim nano
Có bác nào có điều kiện đã thử nghiệm với các loại sim ghép khác nhau chưa ạ? Mình tìm thấy có cái loại R-SIM 10+ này không biết có ai dùng chưa? http://rsim5.com/instructionview.php?id=63
lifeof
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kangta_vietnam (now only Sprint, AU, Softbank s and DoCoMo phones can supports to use the CDMA 4G networks without the patches. PS: take the first way in above to choose the carier
Ai làm chuột bạch nào?!
@kangta_vietnam Ko fix lỗi 100% đâu bạn ơi
Sim 4G ghép sim theo chế độ TMSI sẽ lên sóng.
mita197
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 Cho e hỏi cái đó là ntn đc ko ạ?
@mita197 Là chờ sim ghép đời mới
duongct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang thử R-SIM 10+ ghép với Sim data biglobe ở Nhật, báo No service và không làm được gì cả, ức chế quá. có cao thủ nào chỉ giúp không
mita197
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongct Sao đọc giới thiệu R-sim + thấy nó có hỗ trợ 4G mà nhỉ
duongct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mita197 Không biết nữa, đang xài IP5S iOS 9.3.3
Lắp vào làm đủ mọi trò vẫn báo là No service. Nếu không có hiện cột sóng thì cũng phải đi, tại vì sim này là sim data, nhưng mà lại không kết nối được 4G hay LTE gì cả. Rầu quá!
mita197
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongct Sim này ở việt nam có chưa bác, hồi về lại việt nam bác thử sim vn xem sao
duongct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mita197 Cái iphone này không hiểu nó là thể loại gì, check thử thì softbank, at&t chấp nhận. ở vn gắn sim vn vào xài ok, k cần sim ghép gì cả, nhưng riêng mạng Docomo thì không xài được nên mới cần tới sim ghép bác ạ
dash.oad
ĐẠI BÀNG
8 năm
Iphone 5C Softbank dùng sim ghép Heicard V3 cho mạng Mobifone 4G (đổi sim mới) báo No Service, hic hic, chả nhẽ quay về loại sim cũ rồi đi cắt 😔
sirtrungbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
mobifone k dùng đc nhé. Báo không có sim
Bên quận 3 có 4g chưa vậy mấy bác pro
mita197
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã có sim ghép tương thích với sim 4G rồi đó các bác
@mita197 Sim ghép gì bác?
mita197
ĐẠI BÀNG
7 năm
@parkcheungsoovn Heicard 7 đó bác, ios 9/10 3G/4G, Việt Nam mình có 1 chỗ bán ở trong sg ấy 250k/ sim bác lên heicard.com.vn xem nhé, video test lên youtube search heicard 7 4g sẽ có 3 cái video của tung của nó test với sim4g của bên nước nó ấy kích lên 4G oke đó
mita197
ĐẠI BÀNG
7 năm
@parkcheungsoovn Heicard 7 đó bác, ios 9/10 3G/4G, Việt Nam mình có 1 chỗ bán ở trong sg ấy 250k/ sim bác lên heicard.com.vn xem nhé, video test lên youtube search heicard 7 4g sẽ có 3 cái video của tung của nó test với sim4g của bên nước nó ấy kích lên 4G oke đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019