Sim 4G có dùng được với sim ghép??

Phung Van Thanh
19/1/2016 8:2Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AiTáo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy coa bạn tuyên bố dùng sim ghép vẫn chất như máy QT mà ta ;)) sao ko thấy bạn đó trong này
Bác mua sum ghép mà sài đc 4g ở đâu chủ với nhá
IMG_0018.PNG IMG_0020.PNG IMG_0021.PNG IMG_0023.PNG IMG_0021.PNG IMG_0023.PNG IMG_0018.PNG IMG_0020.PNG IMG_0021.PNG lên sim 4G viettel chọn theo binh thuowngf không có dịch vụ và tôi cài đặt lại
theo chế độ ( 4G... TMSI ) dòng thứ 4 hay 5 gì đó roi khởi động lại sẽ lên sóng và đã thành công nhé. tôi vẫn dùng sim ghép cũ mua từ lâu lắm rồi. bất ngòw là đã dùng đc *101# Tôi đang dùng 6s plus IOS 10.3
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vumaianh Sim bạn đang dùng là 3G hay 4G? Nếu là 4G bạn thử tắt wifi xem có ổn định ko nhé. Thanks for your share!
@thesong80 Thử rồi thỉnh thoảng vẫn rớt sóng bạn ạ
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thesong80 Uh, vậy thì đúng như trường hợp của mình. Đổi sim 4g rồi lại phải quay về 3g.
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thesong80 Uh, vậy thì đúng như trường hợp của mình. Đổi sim 4g rồi lại phải quay về 3g.
của mình tắt dữ liệu di dộng đi ok vẫn bình thường. tắt và mở chuyển vùng vẫn ok, nói chung là ok hết
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vumaianh Bạn kiểm tra xem có bị tình trạng có sóng nhưng gọi đến máy báo bận không?
@thesong80 xác nhận hôm nay tắt dữ liệu đi từ sáng và đến 4h chiều bị nhỡ cuộc gọi, đành phải reset lại là ok ( nút home và nguôn) đang tést xem ntn đây
Mạng Viettel đã lên đc 4g. nhưng ko thấy 3g đâu @@!
Dùng x-sim 7.x.
Nghe gọi bình thường với điều kiện bạn phải chuyển chế độ mạng mặc định là 4g.Khi đã để 4g r thì có tắt mạng di động đi thì nghe gọi vẫn ok.
lock nhật sofbank
*101# -> ok
Quan ngại là ko hiểu vì sao cái bảng tin facebook sau khi chuyển mạng 4g ko load đc. toàn ghi ko có gì hiên thị @@!
@vumaianh có cách nào fix đc khi máy bị hết pin sập nguồn. khởi động lại mà ko phải active sim ko nhỉ
hoasenvang
TÍCH CỰC
7 năm
@tung831992 Do sim ghép phải sử dụng nguồn nuôi lấy từ máy nên sẽ không fix được.
@hoasenvang Như vậy là cứ sập là phải active lại hả bạn. Mà active nó đòi wifi. Thế này mà ra ngoài ko có wifi sập cái thì chết dở
@hoasenvang sâậ nguồn vẫn ok kể cả bạn thao sim ra thi nó vẫn nhớ ở sim ghep mà , tôi bị sập nguồn mấy lần và tháo sim mấy lan lắp lại ok có sao đâu
longku25
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng sim 4g viettel ghép bằng heicard7 sóng sánh lên 4g ngon lành. Nghe gọi vẫn bình thường.7 lock dcm
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longku25 Mua sin ghép đó ở đâu bạn?
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longku25 Mua sin ghép đó ở đâu bạn?
6s lock tmobile JB rồi sửa file setup cho ko bị văng active khi mất sóng
đc ko các bác
@zlzvuabipzlz Vào điện thoại ứng dụng sim thử reset lại sim xem sao chứ mình ko bị rất ổn định mọi thứ. Hoặc thử sim khác xem ntn
@zlzvuabipzlz Thử sim vietel và vina chưa
@vumaianh vì mobi là số làm việc
nên củng chưa thử viettel và vina
@zlzvuabipzlz Iphone của bạn nhà mạng nào vậy ? Kiểm tra chính xác nhà mạng chưa??? Và nó văng active như nao bạn chụp màn hình coi nào
haidongtay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Báu bở gì cái 4G mà các bác hứng thú thế,cước đắt lòi,dung lượng sử dụng thì ít.Em cứ 3G SV 50k/tháng dung lượng 2G cho lành.Đợi vài năm nữa cước 4G nó rẻ rồi hẵng hay,tầm này mới ra nhà mạng nó phải thịt tiền gỡ vốn thiết bị đã.
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haidongtay Thử công nghệ mới cho biết thôi. Dùng wifi cũng quá tiện và rẻ rồi.
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haidongtay Thử công nghệ mới cho biết thôi. Dùng wifi cũng quá tiện và rẻ rồi.
haidongtay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thesong80 Đang 3G với 4G bác lại nói wifi
thesong80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haidongtay 3G, 4G hay wifi cũng là để kết nối internet thôi mà bạn.
haidongtay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thesong80 Wifi thì có thể chùa được,chứ 3G với 4G cắn vào thịt luôn mà.
mới đổi 4G mobi, giờ ko đổi lại 3G đc
giờ hay văng active, tính jb rồi sửa setup, và chuyển về 2G xài đở
6s lock tmobile 10.0.2, x-sim v7
được ko các bác
Đã ai dùng thử heicard overlay 10.1 chưa ạ
mới đổi 4G mobi, giờ ko đổi lại 3G đc
giờ hay văng active, tính jb rồi sửa setup, và chuyển về 2G xài đở
6s lock tmobile 10.0.2, x-sim v7
được ko các bác
Mới mua sim ghep cho 4g và thất vọng đành dùng sim ghep cũ. tất cả ok hết các bạn ạ. Mình chọn sai nhà mạng khi unlock sim ghep nên mạng chập chờn. Máy mình là T moblie trước cứ chon At&t. Giờ thì mọi thứ ok hết dùng như quốc tế. Ko cần bật dữ liệu vẫn ok hết. Ae check lại IMEI cho đúng nhà mạng nhé. Nếu nhầm nhà mạng thì nó hiện nhà mạng các bạn chọn sóng sẽ chập chờn. Nên ae nhớ kiểm tra IMEI nhé xem mạng nào thì unlock sim ghep đúng nhà mạng đấy.
Ae lưu ý nhà mạng T mobile nhé là không chọn dữ liệu LTE chỉ cần 3g khi vao internet còn ko dùng duẽ liệu thì chọn 2g và tắt dữ liệu date đi đỡ tốn pin mà vẫn nghe gọi ok. Nếu để 3g thì phải bật dữ liệu mạng ko là thuê bao đây. Giờ mình chọn 2g và off dữ liệu mạng đi khi nào dùng thì on lên. 😃 ko cần mua sim ghép mới hỗ trợ 10.... tôi vẫn dùng sim ghép hỗ trợ ios9... và máy tôi là ios 10.3 nhé
khiennv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đang dùng máy lock nhật, iphone 7 ios 10.2.1. Sử dụng 4G mạng viettel vô tư các bác nhé, full như quốc tế luôn
AiTáo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vumaianh Thì sẽ ko bằng như qt được... mấy thím bán máy lock tuyên bố fix sim ghép như qt mình thấy quá hãm... Q cáo cứ như đi lừa người ít hiểu biết iphone.
@AiTáo Chuẩn bạn ơi. Ko bao giờ bằng quốc tế vì vẫn còn hạn chế mà. Sim ghép dùng sim 4g nó hạn chế về sóng . Bởi vậy nó mới rẻ và không phải nhà mạng nào cũng fix được hết bệnh. Dùng lock hên xui lắm. Tôi mua cái sim ghép cho sim 4g ko fix đc bằng sim ghép cũ. Đanh vẫn để sim 4g và dùng sim ghép cũ thì ok. Nếu nói fix full thì không đúng đâu ae cận thận nhé
@vumaianh bác ơi làm sao để hiện tuỳ chọn 2g/3g/lte vậy
@vumaianh Tiền nào của đó. Nếu giá máy lock = máy QT thì tranh luận Ok vì giá bằng mà chức năng ko full như nhau. 😁
quvinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy hôm đi các cửa hàng tést, cuối cùng cũng phải chuyển sim về 3G vì chưa có sim ghép nào ổn cả
Mình tắt hết mạng đi đỡ tốn pin vì toàn dùng wifi. Nói chung ổn định
Cập nhât bate 5 có lẽ sắp có 10.3 chính thức rồi
MÌnh dùng mobi kodc, bác nào bán sim ghép dùng dc $g mobi khu vực Hà nỘi ko ạ
bảo đảm là full giống quốc tế nhé ae tinhte, tất cả cá nhà mạng lock ghép full hết nhé, phiên bản ios mới nhất 10.3.1 mình mới ghép cho khách cũng full nhé,

Không tin ae cứ ghé mình, không full mời ly cafe tạ lỗi

ghép 30 giây full all (trừ imessage phải ngồi đợi khoản 5p mới done nhé)

nói tóm lại không có gì khác máy quốc ( trừ có thêm cái sim ghép)

https://www.facebook.com/unlock.iphone.vn/
nhattu9xpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã có sim ghép 4G GPP LTE dùng ổn định mình đã thử trên iPhone 6 Lock Au sim 4g hay 3g đều dùng full như quốc tế, mình đã tham khảo Link này mới qua mua https://goo.gl/h7nEkv

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019