Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sim sinh viên đăng kí gói Mimax 20k

b0ynb
1/4/2012 5:52Phản hồi: 199
hôm trc lên mạng thấy mọi người bảo sim sv,hs đăng kí gói mimax có 20k mà hnay e mua 1 cái sim sv mới đăng kí vẫn là gói 40k hay là đến cuối tháng nó cộng lại 20k nhỉ?
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ducdanhnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn kiểm tra lại xem sim của mình có đúng là sim sv không nhé!
a cũng ở NB à?sim e là sim sinh viên mà,tk chính có 10k,mỗi tháng cộng 25k
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đăng kí t4 thì sang tháng 5 nó cộng lại vào đầu tháng

Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
@ForceF5 nghĩa là sang tháng nó cộng lại cho mình 20k à?sang tháng nó trừ gói này 20k hay vẫn 40k nhỉ?
@b0ynb Nó trừ của bạn 40k nhưng tháng sau nó sẽ cộng lại 20k cho bạn.
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
@vietthang1906 Quan trọng nó trả cho mình vào TK nào????? vào TK KM cũng như không????cho mình 25k trả mình 20k,,,, trong khi TK chính về mo thì làm sao DK 3g cho tháng sau ,,lại phải nạp 4ok tiếp tục Sv kiểu này cũng chết theo luon
5 phut truoc vua dang ki cai nay
mobivtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ĐK lâu rùi, h tự động đc hưởng km 😁
phuongorg
TÍCH CỰC
12 năm
Tính ra gói mimax quá rẻ còn gì
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu bạn đăng kí từ tháng 3 thì nó trừ tổng là 30k của bạn, còn bạn đăng kí trong tháng 4 thì nó vẫn trừ bình thường 50k cả thuê bao 3g. xong tháng sau nó cộng lại cho bạn 20k. 😃
@cuongga311 e mới mua cái sim sv hqua rồi đki luôn.vậy tháng sau khỏi nạp tiền luôn,nạp thêm 10k phí 3g thôi
caoductrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
cả thảy hết mỗi tháng 30k chứ ko phải 20k
@caoductrung Hinh như bjo Viettel không thu phí duy trì cước 3|G nữa.
lkd_l
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lucky902010 Không thu phí với sim hết tiền tk chính thì phải bạn ạ
@lkd_l chính xác!! mình thử qua gồi nên có thể nói vậy
mobivtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết Viettel km đc mấy tháng, thánh sau có khi phải mua sim sv về dùng rồi
nhưng nghe nói, dùng sim rác đăng ký dùng được 2 tháng, tuơng đương 25k/tháng, mọi người tìm hiểu thử xem nhé!
lkd_l
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính xác là dùng sim rác 25/tháng. Nếu biết cách còn có 50k để sms hoặc gọi điện nữa
àh, vậy thì rẻ quá gồi, dùng nguyên tháng mà chỉ có 25k, mỗi ngày coi báo, nghe nhạc vài trăm M mà chưa tới 1k. Sướng!
- Những KH sử dụng gói cước HS/SV đã đăng ký sử dụng Mimax từ trước thì sang tháng 4 hệ thống sẽ trừ cước 20K/tháng.
- Chú ý: Những KH sử dụng gói cước HS/SV đăng ký mới hoặc chuyển đổi sang gói Mimax trong tháng 4 thì hệ thống vẫn sẽ trừ cước 40K sau đó sẽ cộng lại 20K cho KH vào tháng sau( trước ngày 6/5/2012). Sang tháng 5 hệ thống sẽ trừ cước 20K/lần ngay khi KH đăng ký
- có 2 tin nhắn riêng dành cho 2 đối tượng KH đã đăng ký và chưa đăng ký sử dụng dịch vụ Mimax tính đến ngày 31/3/2012.
Chưa có thời gian kết thúc đâu bạn. Chỉ có thời gian bắt đầu khuyến mại cho sim HS/SV là từ 1/4 thôi nhé. 😃
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng sim SV viettel mấy năm nay rồi, mỗi tháng nó + cho mình 25k, mình lấy 25k đó đk minmax đc ko nhỉ, hay phải nạp 20k vào để đk
mà sim SV nó có sẵn 3G trong đó rồi chứ, vậy tốn 10k cho 3G chi nữa nhỉ
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spirit3x bạn ơi khồng được bạn ạ, nếu bạn tài khoản gốc nhỏ hơn 25k thì nó cứ trừ bt tài khoản khi đó của bạn sẽ âm. còn 25k cộng hàng tháng bạn vẫn gọi và nt bình thường cơ mà ko sử dụng data được thôi, nên bắt buộc bạn pải lạp tiền vào để tài khoản gốc dương bạn mới xài đc 500mb.
Chúc bạn vui vẻ.
@spirit3x Làm thế dc thì viettel lấy lãi đâu ra.
mobivtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sim sinh viên đăng kí gói Mimax chỉ vs 20k. ..! bình thường sim sv đc km đk 3G miễn phí và 30Mb lưu lượng cộng hàng tháng (vs mạng Viettel)...

khi đk gói cước Mimax thì đã mất 30Mb.... Tại sao lại mất 30k/1 tháng nhỉ????
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
@mobivtc tôi hỏi rồi họ bảo đk đầu trừ 40k sau đó sẽ trả lại 20k vao tk km ,mà đk MIMAX thì trừ vào tk chính,,,,,, thế là BỊP HAY LÀ GÌ??????
@cuongga311 Thế sim mình đăng ký 3g rồi thì ko phải đăng ký lại đâu bác nhỉ???
;);););)
@cuongga311 Thế sim mình đăng ký 3g rồi thì ko phải đăng ký lại đâu bác nhỉ???
;);););)
cuongga311
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuyennho265 đúng rồi bác, mà bác đăng kí mimax thì tự động nó đắng kí 3g cho bác. Nếu bác đăng kí rồi, đầu tháng trừ 10k 3g rùi thì thôi. Bác mất thêm 20k mimax thui.
Sim sinh viên thì bình thường đã được cộng dữ liệu là 30Mb rồi mà bạn
Cac ban cho minh hoi sim sinh vien mua o dau?va cach kiem tra thoi han cua sv den khi nao minh o saigon.ma ko biet mua sim sv o dau.dung sao re hon 20k cung la re roi qua totnroincon gi
@sweethoney Bạn chỉ cần mua 1 cái sim bất kỳ, hoặc sim của bạn cũng đc rồi ra văn phòng viettel gần nhất, nhớ cầm thẻ sinh viên và CMTND đi, họ sẽ bắt bạn làm tờ khai thủ tục, rồi căn cứ vào thẻ sinh viên để tính thời hạn sinh viên, còn mua sim mà sẵn là sim sv thì mình chịu, vì sim sv cũng chỉ có giới hạn thôi mà, có cái là 3 năm hoặc cao nhất là 6 năm, tùy từng trường, mình nghĩ thế, hì, mà mất tiền mua, chịu khó đi làm 1 tí là xong, ko đến 30p đâu.
Chúc bạn vui
@hoangthaihungvn Eheheh minh qua tui sinh vien roi nen minh moi can phai mua san sim da intall san goi sinh vien.ben vina thi minh co the lam duoc nhung viettel minh ko co quen ai nen minh ko biet lam sao de co duoc sim viettel.that ra minh muon co sim viettel nay vi tiet duoc duoc 20k/1thang ko co sim sv thi 50k. Minh nghi voi gia 50k thi van on.heheh
@sweethoney quen cũng chịu bạn ơi. sau này khi thanh tra ktra hồ sơ => nếu ko hợp lệ, sim sẽ bị chuyển đổi sang gói cước khác và nhân viên làm hộ cũng bị kỷ luật thôi.
Lướt Net 3G suốt tháng chỉ 20.000đ

Thứ ba, 03/04/2012

Ưu đãi cực lớn cho học sinh sinh viên - dùng Internet di động 3G thoải mái cả tháng chỉ 20.000đ.

Từ ngày 03/04/2012, Công ty Viễn thông Viettel chính thức cung cấp gói cước Mobile Internet không giới hạn “siêu rẻ” MiMax dành riêng cho các thuê bao di động Student và Hischool (thuê bao học sinh, sinh viên).

Theo đó chỉ với 20.000đ/tháng, các thuê bao học sinh, sinh viên sẽ được sử dụng Internet di động không giới hạn. Với tính năng này, các em học sinh, sinh viên có thể yên tâm trải nghiệm các tiện ích của việc truy cập Internet trên di động như lướt website, xem phim, nghe nhạc, tương tác mạng xã hội… với tốc độ cao nhất (8/2Mbps) cho 500 MB đầu tiên, sau đó tiếp tục được truy cập với tốc độ thông thường mà không phát sinh thêm cước phí.

Để đăng ký sử dụng, khách hàng đang là thuê bao học sinh, sinh viên soạn tin theo cú pháp MIMAX gửi 191.

Gói cước MiMax dành cho học sinh, sinh viên được thiết kế với các tính năng và lưu lượng miễn phí tương tự gói cước Mobile Internet không giới hạn MiMax mà Viettel ra mắt vào tháng 12/2011. Tuy nhiên, với mong muốn đồng hành và hỗ trợ tối đa thế hệ trẻ, Viettel giảm 50% giá cước trọn gói để giúp các em học sinh, sinh viên có cơ hội tiếp cận dịch vụ một cách dễ dàng hơn.

Cùng với những chính sách đột phá mà Viettel triển khai trong thời gian qua như: cung cấp thêm nhiều dịch vụ 3G: Imuzik 3G, MobiTV, MClip, Mstore, Websurf... đồng thời giảm tối đa cước phí kèm tính năng không giới hạn giúp khách hàng dễ dàng kiểm soát chi phí, việc sử dụng mạng 3G nay đã có xu hướng rẻ hơn 2G.

Lưu ý:
  • Thuê bao gói Hischool, Student đang sử dụng gói Mimax cũng được hưởng gói cước này. Hệ thống thực hiện trừ cước 20.000đ/tháng ngay từ tháng 4/2012.
  • Mức phí trọn gói được tính từ thời điểm đăng ký đến cuối tháng (chưa bao gồm cước phí đã sử dụng trước khi đăng ký
  • Thuê bao đăng ký Mimax bao nhiêu lần trong tháng sẽ trừ cước thuê bao tương ứng với số lần đăng ký.
  • Khi hết hiệu lực gói cước HiSchool, Student hoặc khi chuyển đổi sang các gói cước di động khác, gói Mimax học sinh, sinh viên sẽ tự động hết hiệu lực và quay về gói cước Mimax cho khách hàng thông thường. Hệ thống gửi tin nhắn thông báo cho khách hàng khi hết hiệu lực gói Mimax học sinh, sinh viên.

Để biết thêm thông tin chi tiết về gói cước khách hàng vui lòng gọi tổng đài hỗ trợ 19008198 (200đ/phút) của Viettel để được tư vấn và giải đáp./.
@Hiền Kul -Nếu điện thoại e là điện thoại 3G thì có phải đăng ký nữa không ạ?
- Nếu hôm nay e đăng ký thì sử dụng đến ngày này tháng sau mới bị trừ tiền tiếp hay là cuối tháng bị trừ tiền?
@Hiền Kul Theo như mình biết là bạn vẫn phải đăng ký, mà phải đăng ký tới 2lần và bị trừ tiền 2loại phí cơ😁:D
Thời gian sử dụng áp dụng từ đầu tháng tới cuối tháng uploadfromtaptalk1351132017138.jpg
tmn
TÍCH CỰC
11 năm
@power_zell Cách tính trong tháng này của VT thật sự ko hợp lý khi muốn DK gói mimax từ giữa tháng
Vâng đúng rồi, dịch vụ chuyển sim trả trước sang sim SV của Viettel làm được, nhưng rồi được vài tháng thì lại chuyển về Tomato thôi nên đừng ai đi làm cho mất tiền oan.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019