Singapore - Mỹ là chặng bay dài nhất thế giới; hơn 15 ngàn km; bay 18,25 tiếng

Didu
11/10/2018 3:19Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
Miẹ em ngồi 7 tiếng ghế eco đã ươn hết cả người rồi, bay chặng này chắc phải nằm ra sàn mất =))
hoaainmna
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dalamaco Bởi vậy tuyến này chỉ khai thác bussiness với pre eco chứ k có eco =))))
duvandong
TÍCH CỰC
6 năm
Ước gì 1 lần dc bay chặng này
Động cơ và buồng chứa nhiên liệu tốt quá hoạt động liên tục luôn ghê thật
sohohaiphong
ĐẠI BÀNG
6 năm
16 tiếng mình đã thấy nó kinh khủng rồi vậy mà phải thêm hơn 2 tiếng nữa chắc không dám nghĩ tới chuyện về quê nữa
Cảm giác nó thế nào nhỉ
Nhiều bạn than thở bay 20h. Hồi xưa mình đi xe đò 24h từ sg ra hội an chơi thấy cũng bình thường
Mr Gil
TÍCH CỰC
6 năm
@archi-T chưa đi máy bay lần nào hả bác/ đi xe đò vs ngồi máy bay nó khác nhau hoàn toàn/ B ngồi xe đò 2- 3 tiếng cũng dễ chịu hơn ngồi máy bay 1 tiếng
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr Gil Còn tuỳ vào ghế bạn ngồi là hạng nào.
@Mr Gil Lạy thánh đi xe đò 2-3 tiếng dễ chịu hơn đi máy bay 1 tiếng 😁
nhiều ng` ko thích bay dài do oải người và thực tế thì đa số người trên thế giới nghèo nên mọi người thích bay transit 1 điểm cho bay còn 7-8h thôi kể cả khách first hay business
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vãi hồn, PRE ECO 1 chiều hơn 50 chai, Business hơn 100 chai :eek:. Lạy 😔
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Play Boy Nếu thời gian của bạn giá trị như những người khách trên chuyến bay này thì bạn sẽ hiểu con số đó là quá rẻ.
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TADASHOP-VN Chỉ dành cho nhà giàu 😔
Singapore Airlines phải là SQ mới đúng chứ mode @Didu ?
IATA code Carrier của Singapore Airlines là thế mà nhĩ.
mazechan
TÍCH CỰC
6 năm
@baotam2101 SQ mã bên ICAO là SIA bác ạ 😃
nói tới máy bay ,có ae nào 'tàu nhanh ' trên mấy chuyến bay đêm chưa :p
Phucbonguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kixx Cái này phải cực liều hoặc đam mê thì dám,bắt cua trong lỗ e nghĩ thì dễ chứ đi tàu nhanh thì khó đấy.e chưa đc thử nên chả biết nhận xét tn hiii
máy bay mà cở đó thì đi xe đến bao giờ
Ozil10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình từng ngồi chuyến bay hơn 14 tiếng từ Sing bay thẳng tới London, đúng là phê như con tê tê, nhưng nếu có chuẩn bị thì thấy cũng bình thuờng thôi.
Ví dụ: nên chọn ngồi hàng ghế lối đi, để mỏi người thì đứng lên đi mấy vòng cho thoải mái, hay đi vệ sinh cũng đỡ phiền người khác, cái này đặc biệt quan trọng trong chuyến bay đường dài luôn. Ngoài ra thì ăn mặc thoải mái chút, đồ rộng và đơn giản là tiện nhất. Chán chán thì lại bắt chuyện với mấy em tiếp viên cũng vui nữa, đặc biệt mấy em tiếp viên của Singapore Airlines này mình thấy khá là thân thiện.
khanh1810
TÍCH CỰC
6 năm
@Ozil10 hehe bác có mua gói sử dụng internet vệ tinh k bác 😁
ngoài ăn ngủ, đọc sách, giải trí ra chắc cũng k biết làm gì 😔
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Ghê thật..., máy bay chặng dài có khác...
cunconbxy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có vé first class mà bay hơn 18 tiếng thì cũng cho em xin. Khác gì ở tù 1 ngày! Ông nào bảo ngày xưa đi xe đò 24h không sao...Mk xe đò hồi xưa ngồi đông nhưng thoáng vì mở cửa và vừa đi vừa ngắm cảnh, tâm lý cũng thoải mái (đi với má ngồi trong lòng còn được cho đồ ăn ngồi nghe 8 chuyện). Đi máy bay có được mở cửa ra ngắm cảnh ko??? 18 tiếng đó.
Các bác đã đội mũ bảo hiểm vào chưa 😆)))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019