Sinh viên học IT thì nên mua Windows hay Mac, mạnh hay vừa vừa, máy cũ hay máy mới?

Duy Luân
5/7/2018 22:47Phản hồi: 593
593 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Học ngành Quản lý công trình Xây dựng đọc hết nài hết cmt vẫn phân vân về việc mua Macos hay Window . Bác nào chung nghành chi em lời khuyên với 😔
@trungcbr600 dell Pre 5520 chip xeon 😁 đúng yêu cầu lun.
@trungcbr600 Hay quá bác 😁
@daot096 Trước giờ xài win chứ chưa xài Mac bác có xài ios iphone ipad thôi
@KiD Performan Ra cty vẽ bản vẽ toàn máy win , ông dùng mac sẽ hơi bối rối khi copy file vào máy ra công trình hay đi công tác . Ko lẽ cái gì cũng gửi qua mail qua cloud . Còn nếu ông kỹ tính lúc nào cũng vó thể cầm full phụ kiện mua mac . Từng thấy kts lên dalat xây homestay thì phát hiện ra bỏ quên phụ kiện dùng strakpad vừa dùng vừa chửi , ko có hdd riêng dùng usb người ta thì ntfs muốn chep vào cũng ko xong gửi qua cloud dùng modifone mang hơi kém ddown file khá chậm .
Những ông nào giàu thì mua máy mới cao cấp hoặc macbook. Còn ông nào nghèo thì mua máy cũ. Mình đang sài surface book cho máy êm
mình k thích dùng lap, bàn phím đánh,,, khó chịu
Mình có nhu cầu muốn mua Mac cũ để dựng premire thì máy nào ổn ạ? (Budget tầm 15tr đổ xuống). Mong mọi người tư vấn giúp mình
Cảm ơn mọi người nhiều nhiều!!!
@Thanhtu25_ Bạn nên quên ý định đấy đi là đẹp
Sơn Kao
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanhtu25_ Quên ngay và luôn. Nên mua máy win dòng i7, đời 6 trởi lên và 8GB RAM là ok.
kipphong3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn mua máy chính hãng FPTShop, giá tốt thì quẹo qua đây khỏi suy nghĩ nhiều, giá rẻ nhất Việt Nam - mà còn nhận hàng tận tay FPTShop nữa 😁

http://bit.ly/2vS8ShX
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
MAC là ok nhất
mình nghĩ nên dùng Mac, nếu không chơi game thì Mac luôn là sự lựa chọn sáng suốt cho dân lập trình 😁
IT mà chuyên coder chuyên về software (web, app, android, IOS) thì dùng dell là ổn
phanthanh107
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MPSOFTWARE ios mà dùng dell ổn là sao bạn
Em năm nay vô học SE với khoảng 20 triệu thì nên chọn laptop nào vậy ạ!
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
Hk thấy ai nhắc tới ubuntu luôn, 1 câu lẹnh cân cả tg,
Cứ máy cũ mà phan rang thôi. Hehe
LuisYuri
TÍCH CỰC
6 năm
Anh em cho xin gợi ý về cấu hình bộ PC học và làm về machine learning
ptthanhloi
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy chạy win cho chắc
Protool
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em thì cũng đc 1-2 bà chị hỏi tư vấn vì có con vừa đỗ đại học. Nói chung thì dự bỏ 15 củ để mua. Chịu chi tầm đó thì em khuyên mua win hp hay dell 15" cứ tầm tiền đó mà quất thôi. Sau khi ra trường kiếm khá thì tuỳ nghi, chứ ko thể chiều đc
LuânPharma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa nghèo, ko biết j nhưng đú theo bạn học FPT-APTECH, học phí quá cao với dk mình. Khổ cái đam mê nên có học mua con asus x82s cpu core 2 dual t5900 cài đủ tool viết code đến photoshop....... Mà vẫn phà phà.
huannh
ĐẠI BÀNG
6 năm
tuỳ nhu cầu mỗi người, tuỳ vào nghành học là gì~
Mua máy mới và phù hợp túi tiền
Long Harry
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi người cho e ý kiến. Học truyền thông đa phương tiện mua máy gì?
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Sao mình thấy nội dung thảo luận cứ na ná nhau.. đã là sinh viên IT thì chí ít có kiến thức về phần cứng phần mềm, khả năng vọc vạch.. cho dù có xài Mac cũng có thể mò để cài WIN để chạy và ngược lại... cho nên quan trọng nhất vẫn là túi tiền, sau đó mới tính chuyện mua máy này, máy kia..
Học IT thì cứ máy nào cứng cáp ưu tiên HP , ThinkPad !
IT chỉ cần ram cao , ssd , tối thiểu thì 8GB ( dùng win ), nếu như ai học Android Studio thì sẽ thấy nó ngốn ram cỡ nào ( có đt Android là 1 lợi thế 😆 ).
Mac thì cứ mac pro mà phang , prefer mbp 2015 trở lên.
Máy cũ hay mới thì cứ mua đại cái mới, hư còn có chỗ bảo hành. ( Mình đang sài con Lenovo đây , có cái bh 3h sửa lấy trong 3h thôi , có lần đi mưa bị hư adapter sạc , nó thay hẳn cái mới cho mình ).
Mình đây mê CNTT, thích làm Hacker mà chả hiểu sao đi học code 😃)), đi mua máy thì ko hiểu biết nên mua mẹ cái gaming 😃)) ( uổng ghê biết vậy mua mac ). Học IT đam 1 là 1 chuyện, theo được hay ko là 1 chuyện khác, mình đang theo học lập trình mobile vậy mà vô lại mê học làm web h rút ra cũng khó thôi kệ biết thêm được thì càng tốt. IT ko khó nhưng rất khô khan, nói chung là fighting !!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019