[SKY A730S] Rom, Root, Recovery,.... tất tần tật

link_ke
21/9/2012 3:5Phản hồi: 8.047
8.047 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longtdnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ dùng rom nào ổn định hả mọi người. E mới dùng nên gà. Xin ý kiến mọi người ạ

Sent from my IM-A730S using Tinhte.vn
vietphuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longtdnb 2 rom đấy thì sms đc <147 kí tự và >160 kí tự (vẫn dựa trên rom gốc)nhưng e thấy rom gốc của Hàn vẫn ổn hơn cả.bác root r xóa bớt app hàn đi là ok nhất.
longtdnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietphuoc Cai rom 4.0 kia ai con ko. up ho minh. link thu 2 die mat rui

vietphuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longtdnb rom đấy là mod giao diện thôi mà bác.thấy nhiều bác bảo vẫn còn nhiều lỗi.e cũng ko còn.
@longtdnb theo mình là bạn nên dùng bản room miui bên này http://www.tinhte.vn/threads/rom-cho-sky-a730s-beta-1.1905029/
hầu hết các lỗi fix được hết rồi duy chỉ có camera trước bị sọc xanh nhưng chụp vẫn ra hình được, với cả độ trễ cảm ứng chắc chắn không bằng room gốc được nhưng sẽ làm bạn vừa lòng.. hiện tại mình đang dùng room đấy
lấy file framework của mình cho vào rom gốc là dc 147 kí tự nhé, k cần set permision, 2 rom su nghe nhạc rất chán, một số ứng dụng k cài dc, rom mod 4.0 là gốc cài thêm holo launcher,
khuyên các bạn cứ chơi rom gốc,
saokodcvay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nganajt Sao có 4 fire thế này
@saokodcvay lấy cái cặp có ít chữ s hơn ấy,
@nganajt Hướng dẫn cụ thể đi bác . E ít nt nên ko cần lắm nhưng có vẫn hơn không

về camera thì chỉ có cam stock mà dùng, chỉ có nó mới tận dụng hết khả năng phần cứng, mấy cái pm thay thế viết ra chỉ để dùng chung chung vậy thôi, kể cả game cg vậy, giờ android chỉ mấy cái máy nổi tiếng như s3 note 2 op g dc nhà phát triển game tối ưu phần cứng thôi, ngay cả mấy cái sony vẫn giật lag, đấy là lý do ip mượt mà hơn andr,
@nganajt Bác cho cái apk cam stock đi. Tìm trên market không thấy

Sent from my IM-A730K using Tinhte.vn
@PDK114 cam stock chỉ rom stock chơi dc thôi, mà rom gốc có sẵn rồi k cần tìm,
sao mình ấn Volume up + home + power không vào được chế độ S\W upgradenhỉ có cần phải cài gì không vậy
@malangthangmc flastboot nào, fb là chế độ dành cho development xâm nhậy hệ thống, còn bạn ấy đang hỏi về upgrade software cơ mà,
@nganajt minh vao upgrade software ấn mỏi tay không vào được toàn khở động nguần thôi
saokodcvay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@malangthangmc bạn tắt nguồn . Ấn 3 phím đấy ấn power cuồi cùng cũng được cứ giữ thế 1 lúc là được . Nếu nó vào Rom thì mới là không được . Sợ bạn vừa ấn nó chạy đã thả tay ra
@saokodcvay nó toàn khởi động nguần thôi minh làm cả chục lần rôi ấn volumup+home trước mới ấn nguần giư 3 phím không được
toàn lên nguần là sao nản quá
khổ quá share full cái gì mới dc chứ , hình nền hay stt bar hay hàng icon ở dưới,
chịu rồi, nói địa điểm đi, anh em nào rảnh sẽ qua giúp bạn, hoặc cái bạn Nguyenvanthe_ns rất nhiệt tính nhà ở cầu giấy đó, rảnh thì qua đó giao lưu,
@nganajt mình ở ký túc giao thông
@malangthangmc kìa anh em nào thích giao thông thì giúp bạn malangthangmc nhé,
vậy bác nào có rom gốc khôngup cho mình xin với
@malangthangmc Mình ở Trần Cung, bác có rảnh qua em up cho, up offline tầm 5' là xong. 😁
vietphuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nói thế anh em lại hiểu lầm 😁
bác xem lại xem có ấn nhầm phím ko?😃.lần đầu e up cũng bị nhầm đấy, cứ chơi nguồn + home + nút giảm âm lượng :D nên ko đc.biết đâu bác cũng nhầm giống em.
@n70ngage minh giữ cả 3 mà bạn
saokodcvay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@malangthangmc Nút tăng âm lượng chứ ai bảo là giảm
@saokodcvay vai phim volume trên thật....làm minh cứ ấn phím duoi ok roi
mình nhầm, xin lỗi, bạn nào biết giao thông thì đến tìm bạn malangthangmc nhé,
đùa tý, có sang nông nghiệp k mình cho một bản backup mà dùng, đỡ công về gốc,
nói thật, up dc một cái rom lên mf phải chờ cả đêm, k có sắn đâu mà chốc chốc lại có ng xin : bác nào có chia sẻ em với, cái này đúng là phải thông cảm thật,
@nganajt bạn up lên đây luôn đi cho minh xin với...
vietphuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@malangthangmc Bác ý bảo up lâu mà bác.kể ra cũng lâu thật.mấy trăm MB mà.e lại đang rom miui ko cũng cố gắng up cho bác r.:d

730 fixx được ussd ở rom gốc chưa mọi người
@hanoi_boy6688 đâu... 2tr2 đâu... chỉ e xem nào.. cho e cái link
@hanoi_boy6688 ẹc.. thấy thèng bạn tớ bảo máy ở đấy xấu lắm... thế mới có giá 2tr2 chẳng ham. bt thương gia chỗ khác bán toàn 2tr9 mà
@nguyenvanthens máy đẹp có 2 triệu 7 thôi . hehe đầy chỗ bán
Sài room gốc là hay nhất . Root máy xóa các app thừa . Mình cũng thế . Nt 80 ký tự thấy cũng đủ rồi . Hi . Sài mượt mà pin trâu .

@hanoi_boy6688 thì fix 147kt đi.
up rom gốc online lâu quá chắc phải hơn 30 phút mới xong
saokodcvay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@malangthangmc Bạn cứ làm như trên hướng dẫn up off vèo cái là xong . Down Rom gốc 220mb . Bạn muốn up thế nào kệ vậy hướng dẫn hết mức rồi . Đi ngủ
@saokodcvay vãi minh đợi 30p nó chạy được 100% rút cáp ra khởi động lại vân là rom cũ
@malangthangmc Nó phải khởi đọng lại máy mới dc mà . Đơn giản nhất là úp ro0m gốc mà ko dc thì chịu

@hanoi_boy6688 up được rồi
sao up rom gốc online nó vẫn giữ mấy cái linh tinh của rom cũ nhỉ?
@malangthangmc chạy 100% xong nó phải mất time cài đặt nữa chứ
@vuhung92 minh up nó mất tiếng việt và root nhưng vân còn 1 số app cũ
@vuhung92 chạy 100% rôi nó tự khởi đông lại là ok đúng không?
@malangthangmc đấy là bạn chưa wipel dữ liệu vào recovery wipe data/factory reset → yes -- delete all user data
+ wipe cache partition → yes - wipe cache
app bạn cài vào ak?
@vuhung92 app minh cai tu truoc....
@malangthangmc Vào recovery rồi factoryreset trước sau đó up rom gốc.

@PDK114 minh up luôn không factoryreset gi cả khởi động lại cả 1 đống app hàn mất tiếng việt ..nhưng mấy app rom cũ vẫn còn...vẫn nhắn tin tông đài vô tư..phải root và cài recovy lại..cam thấy net hơn,máy mượt hơn...
@malangthangmc Muốn hết thì vào 2 lần wip data trong menu recover là hết, mà mình up rom gốc thì làm gì còn root vậy bạn?
:-< mình k thể nào http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html
cho nó lên cái update là sao nhỉ
mấy bác ơi cho em hỏi sao rootexplorer của em không cài đưựoc ứng dụng apk nhỉ...xplore lại cài được
@malangthangmc máy ông này nhiều lỗi lặt vặt thế, tự mày mò đi sẽ nhớ dc lâu,
saokodcvay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@malangthangmc root máy chưa
@saokodcvay root roi minh cai lại được rồi
@malangthangmc Muốn cài app ngoài thì bạn vào settings->system->application-> tích vào unknoun sources là ok. Cái này ko liên quan đến root hay chưa cả nhé ;)
có bác nào biết cách lsao mà vào trang up rom nó k ra cái update k @@
@phuchungac máy tính lỗi r, cái này thì chịu nhiều bạn phài lại win mới dc,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019