[SKY A730S] Rom, Root, Recovery,.... tất tần tật

link_ke
21/9/2012 3:5Phản hồi: 8.047
8.047 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix, đang định up, mà làm sao để tạo ban recovery mình đang dùng nhỉ, mỗi lần muốn vào recovery thì lại phải cài lại mới vào đc à các bác

P/s: mới tx với ăn roi đc 2 tuần nên gà quá, 😔
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuhanh Nếu bác chạy recover.bat thi k mất bao giờ. Ak hinh như dung teminal trên maket cũng cài đk recover k mất thì phải nhưng đấy em mới đk làm bên 4.0 k bít có dùng đk k

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
@vankoan cứ dùng rom gốc thì reset là mâts recovery bác ạ. Căn bản chẳng có bản rom côk nào ngon cả.😔
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giang_081190 He đúng là mỗi dong 1 khác may ra tích hợp vào rom. Bác giang xem fix framewok.jar đi code ae tinhte làm ra rôi em thì chả có náy tính để vọc

@vankoan Phần code đâu có ai làm cho đâu. dòng 73 này thực sự chưa có ai đảm nhận được phần code fix sms. cũng nghiên cứu chán rồi mà k tìm ra.😁
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giang_081190 Hehe chân nhỉ bác thử so sánh code k đk ak thấy mấy bâc bảo tự về so sanh mà sửa

phuhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
ghét con này mỗi cái sms tổng đài, híc, chiều nay đk gói max của vina mà toàn sai cú pháp, phải tháo sim sang máy khác đăng ký, 😔
à mà mở camera trước cho con 730 này ntn ấy các bác nhỉ???
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thecuong1411 Nhìn góc bewn phải có chữ front chính là nó. Mà rom em post ý mấy bác trên nì xưm rồi bọn tàu có port rom cua galaxy s sang đấy

@vankoan thank bác,,hehe
@vankoan Nì xưm là chi rứa???
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dạo ni topic về 730 sôi nổi quá tình hình này sắp có cao nhân ra tay rồi

Cái này đâu phải so sánh là xong đâu.😁
Ko fix đc tn thì ta chơi 2 tay 2 súng 😁

Sent from my IM-A730S using Tinhte.vn
doanhach88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác hướng dẫn kỹ lại phần recovery cho e cái,e chạy file .bat song không thấy máy reboot,hay là phải tự reboot ah bác?mà lệnh reboot là gỉ nhỉ?sory e hơi ngu về vụ này o_O
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhach88 Làm ở nhà thì mới đk tiệm net k đk nha bác . Cài driver chạy file .bat enter vài lần là đk nó yêu cầu thì enter là root xong ngay

e up rom cook xong máy e bây giờ cứ ngang logo sky là khởi động lại,và cứ khởi động lại hoài ở logo sky như vậy,bác nào biết cách sửa lỗi giúp e với!hic
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vulac 1 bác vừa hướng dẫn đấy

@vankoan khổ nỗi e wipe cả buổi mà ko hết😔
@vankoan bác ơi,tại sao e restore từ bản backup máy khác qua bây giờ nó lại ko có sóng???😔
nghia28691
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi vọng là có cao nhận fix được vấn đề 160 kí tự, em thử thì thấy gửi được 129 kí tự đến những máy đời cao (glaxy, iphone,...) còn máy máy cùi cùi như 1202, 6300 và vô số các máy khác thì trên 80 là ko ra cái gì.
hic,e mới mượn máy đứa bạn backup máy nó rồi copy qua máy e,restore lại đc rồi😁,thanks các bác.
Nhưng ko hiểu sao up rom khác là bị tình trạng như cũ😔
doanhach88
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã vào được màn hinh recovery có các dòng tùy chọn thì mình chọn dòng nào các bác nhỉ ???
doanhach88
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi máy e không có CWM phải cài thế nào nhỉ ????
link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhach88 thì cài thôi, recovery đấy
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhach88 Root xong cài cwm

@vankoan bác ơi,máy mất baseband bây giờ làm sao bác???giúp e với!thanks bác!
link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
cầnn giúp đỡ để có người quay filmmmm
Làm quả off nhỏ lun
nhà ở Hà Nội ở gần tiện đường thừa xăng :d ra hồ đền lừ hoàng mai hà nội gặp quay cờ lịp hướng dẫn ace up rom root recovery, khuyến khích các thành viên chưa làm được có nhu cầu tìm hiểu và thích thú với sky a730s,.... Tại hà nội
Về khoản chi phí nước nôi phè phỡn (nếu có) : ae công ty :d, toàn sviên với nhau không ngại chi phí, chia sẻ kinh nghiệm sky là chính quay clip chủ yếu.
Kêu gọi các ae yêu sky hà nội nào !!!!!!
@manhgioiandroid Ô sờ kê. Mai em qua cơ mà chưa biết đường bác nào chỉ e với. Mà sớm hơn đc kô bác 17h muộn quá. Khoảng 15h30 thì đẹp.

@mr.quang1191 Cả ngày mai mình được nghỉ nên thời gian không quan trọng, có cái là phụ thuộc thím linh_ke thôi. Thím sắp xếp thời gian sớm hơn được thì triển ngay tức thì. 😃 Bạn cứ search trên google map trường thcs hoặc tiểu học đền lừ ấy, đến đó rồi alo cái mình qua dẫn đi tiếp đoạn đường còn lại. Ngắn thôi nhưng bạn cứ ra đó mình tìm cho dễ 😃
link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.quang1191 16h okokok

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@link_ke Ok! Nhà nghủ nào nhể? 😆
link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
ông nói cái mô rứa ???
@link_ke Tại hổng có hỉu ni xưm là chi rứa thôi mà. Nhoẹt!
Zời ơi newmem chả chịu dọc kĩ gì cả đã hỏi rồi. Đang kiếm ai qua chỗ Đền Lừ được đay để mình hướng dẫn từ đầu đén cuối tiện thể mượn máy quay clip cho mọi người luon đỡ hỏi những cái dã được trả lời
doanhach88
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào đến màn hình recovery e chon reboot rùi trở về màn hình home,giờ e nhấn tổ hợp phím home search power thì không thấy màn hình recovery nữa mà tháy màn hình có dấu chấm than ở giữa và robot adroid bên cạnh,như vậy máy e có phải đã mất recovery ko ah?
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em nb em cung cha dam hỏi hehe ae làm quả xe rau đi share kiến thức nhìu chán quá

link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mô rú mô khe mô nỏ chộ
Mô rào mô bể chộ mô mồ

Rứa nà hông thành công rồi
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@link_ke Mưng chảng cơ lăng câu mý chắc.

link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nỏ thấy chổ mô có topic hay vậy mô nà, chổ ưng quá hè.
@link_ke à, mà cho e hỏi khí k fai, bác lick_ke ng ngệ an à? 😁
ram còn có 376 dùng khổ quá mọi người ơi 😔, làm sao để ram 512 đây ạ
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tu4n4nhhp Thì xóa rom đi là xong máy trắng là dk 512 đấy

@vankoan ẹc ;))
có phần mềm nào tự động diệt các ứng dụng chạy ngầm k đc. cho phép k bạn ;))
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tu4n4nhhp Có nhưng k nên dùng diệt đi máy chạy lại mât pin nhiều hơn
Nó xhir là ở trên ram để k mất tg khởi động thôi. K đủ ram máy tiwj biết đóng ứng dụng đung adroid phảo bít cái nay chứ
Còn muôn kill tìm ứng dung của go hoăc taskiller đi.

vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vankoan Nói nôm na là thế tìm trên tinh tế có bài tại sao k nên dùng taskiller đấy bác ngiên cuwua đi nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019