Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY A760S/A770K - Cập nhật các bản Rom CM10

hongthuy92
14/10/2012 5:35Phản hồi: 8.209
8.209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chienhedspi
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi muốn chửi bậy quá! bác nào bảo 4.1, post cái rom kia lên ấy nhỉ. Thưa mọi người là đấy là rom miui thôi, rom đấy install từ ICS sẽ treo logo vega, còn nếu về 2.3 mà install thì sẽ treo mãi ở màn hình MIUI. Sao bác có thể cứ tung rom vớ vẩn lên rồi khoa môi múa mép nhỉ. cái gì mà so good

Đấy e đã test rồi đấy, các bác đề phòng đỡ mất tgian với nó
sieumarong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chienhedspi Cảm ơn bác đã test rom. Nhìn cái rom 92 mb đã chả muốn cài rồi :eek:
@chienhedspi Mình là ng tung rom đó lên, thấy thì chia sẻ cho ai muốn thử nghiệm chứ có khua môi múa mép gì đâu @@, còn cái so good có vẻ như có bác test đc rồi nên nói vậy, mình thấy base 770 nên k up thử trước khi post , có gì bạn thông cảm hen
đã up bản v3 tiếng việt của bác thuyduong,chia sẻ với mọi ng vài tấm hình:
1.cảm nhận là giao diện đẹp,nhưng e vẫn thik icon của v2 nên đã thay icon của v2-1 vào 3.kết hợp vào rất đẹp.hì.
2.CH play ko bị lỗi j cả,do bắt wifi hơi chậm nên đã thay file host khác,và đã bắt wifi nhanh hơn.
3.pin đang test,nhưng chắc cũng như các bản khác,dùng dc hơn 1 ngày hoặc 1 ngày rưỡi.
@duongnx85 Sao không chỉnh lại icon bản đồ cho nó cùng 1 tông!😃
@thuyduong101210 vậy ah`,chắc e cop còn sót.hì
mà bác thuyduong cho e hỏi:bản v3 này e tắt nguồn,rồi cắm sạc,nhưng nó cứ tự bật nguồn,ko tắt dc là sao vậy bác?
@duongnx85 Mình không bị. chắc là lỗi gì rồi!
@duongnx85 Bác cho em xin file host mà bác thay với ...
-đag sài rom v1 của bác thuyduong dùng next launcher cực hài lòng rồi 😁
Cac pro cho e hỏi e caì rôm miui ics,đã fix sms,root, nói chung là hư hướng dẫn rồi ạ,e dung thấy rất ổn,duy có 1 điều là ko nhận thẻ nhớ ngoài,mặc dù các phần mềm khác vẫn quét đc dữ liệu thẻ nhớ ( dữ liệu asphal e để trong thẻ đọc bình thường) nay nghe nhạc ko có mấy bài,hình ảnh thì trong thẻ hết,các ác giúp e khắc phục với
gs3 up lên từ nền 76 hay 77 vậy ae,mình đang ở cm9 giờ up thẳng lên gs3 có ok ko nhỉ

Sent from my IM-A770K using Tinhte.vn
bó tay bác wimax16vnn ! chém gió hả trời, mốt bác nào test rom nhớ up thêm screenshot làm chứng nhá !! 😃
anh em nao biet sao ko gui duoc tin nhan toi tong dai voi may sky 760du may da root va cai ad moi nhat

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@vutrungtien12a2 xóa mynumber đi bác
Bác nào có link rom GS3 cho em xin với, link ở #1 bị die rồi 😔
Bác nào biết giúp e dc ko ạ?hix

bác duong có thể mod thanh trượt thành trong suốt đc ko . nếu mod đc thì bác úp file systemui hoặc framework lên down cho lẹ 😁. hihi
vuminh90
ĐẠI BÀNG
11 năm
em úp bản "Rom vegalay của mấy anh hàn cook" của bác từ bản rom 4.04 mà ko được Ai cho em biết cách up vs
@vuminh90 Mh cũng vửa up ROM này, up từ rom gốc 760, bn xem lại coi máy bn là 760 hay 770 nhé.
Nhà mh có ai xài rom Vegaxy này k ạh? Nghe nói có thể sử dụng S voice của Samsung để điều khiển j đó mà mh mở lên thì thấy toàn tiếng Hàn k ah, k bik j luôn.
quanglsls
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mãi cái cm9 không thấy cập nhật sửa sang fix lỗi nhỉ, dùng CM9 cũng có vài cái hay 🆒
viendz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanglsls bác xem ở đâu thế? 😁
mình cũng đang hóng mà lâu wa.từ CM9 mà up GS3 qua recovery dc k mấy bác? Hay phải vê lại 4.0 mới up dc?

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
nnt210583
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jexsica Về rom gốc trước mới k bị lỗi mất sóng 3G nhé bạn.
passiondg
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ CM9 về GS3 muốn có baseband thì phải up cái MIUI 2.7 trước rồi mới đc
Mình dùng 770 mà up từ 2.3.5 về GS3 xong v3 của bác thuyduong dùng ok con dê luôn, chẳng lỗi lầm gì hết
Hài lòng với bản rom này và có lẽ dừng lại k up thêm rom nào khác nữa
con máy của mình nó chuẩn bị đình công rồi 😔(
tuan4192
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có file hots nào ổn ổn up lên em với!!! bản v3 tiếng việt của bác thuydong thấy sao sao ý, em xóa luôn có sao không nhỉ?
passiondg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan4192 xóa file hót và dùng setDNS là ngon
@tuan4192 Xoá lion khöi phåi nghï

sieumarong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng Root explore và mở file host bằng text editor. Xóa sạch chữ bên trong đó rồi save lại. Xong
@sieumarong thế giống hồi sửa host của miui 139 hả bác ? ... sửa thế này bắt wifi các kiểu nhanh hết chứ ?
thanhptv93
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://bbs.apkhot.com/read.php?tid-37180-page-1.html bác nào dùng thử chưa E đang chuẩn bị cài 😃
chienhedspi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_Boy Không Sợ Ma_ xong bác review cho chúng e cái nhé
@_Boy Không Sợ Ma_ bác up đc chưa
thanhptv93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duk0nx0mbuj Tình hình là như bản kia thoai nhưng có file flash fĩ luôn qua recovery cộng thêm cảm biến h 3s còn mấy cái khác đang xem chưa add dc account có thể phải dùng thêm file ở trang 1 để có market cộng thêm rom này nó xoáy mấy cái linh tinh hiện tại là thế vẫn không thay khác j bản ở trg 1@@
Wwifi bt 😆
quanglsls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhptv93 em cũng thấy như bác chỉ có mỗi cái wifi cải thiện, phím âm lượng vẫn bị ngắt ở mức 5, ko có cảm biến tiệm cận, không *101# được.....vẫn đang test :rolleyes:
cho e hỏi sao e sạc con 770 khá lâu? model PSC 11R-050
SẠC từ 5h mà đến 10h tối mới đc 99%.. do pin hay do sạc vậy?
vuminh90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi cài bản V3 của bác Dương phải có thẻ nhớ ngoài ak
em restore ra bị lỗi 2 ứng dụng thấy nó báo phải cài đặt lên sdcard
Đúng thế ko các bro????
@vuminh90 Không cần đâu

Mấy bác ơi làm sao cài tiếng việt bản v3 vậy
@boygame1919 bản v3 có tv rồi đây thây
@duk0nx0mbuj Mình vào chọn ngôn ngữ ko thấy

Xu hướng