[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
email : ngoctuyencs800@gmail.com
pass 123123123
cam on nha
hjx cái rom fix lỗi khởi động thành tiếng tàu đã xong nhưng lòi ra lỗi root..vừa fix xong đâm ra lỗi hao pin và blutooth bị FC...ko có thời gian làm tiếp nữa ở đây đợi ICS luôn.😔
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom teamleader ko down dc hết bandwidth rồi
mình đang xài 1.46 có cần downgrade về 1.42 mới up dc bản của teamleader ko

hờ giá nhập nhà mới , qua mấy cái box kia tủi thân quá toàn a820l
a800s toàn bị dìm hàng 😔
mà anh em ai xài mà màn hình bị ố vàng ở phần dưới của màn hình ko
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luckylife88 bạn dùng acc của mình share trên đầu topic nhé !
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luckylife88 820 va 800 cung mot ruot ma, khac gi nhau dau, chang qua gio TIEU THUONG nhap dc nhieu 820 gia re de ban nen Pr dim hang 800 de kiem loi thoi. minh la nguoi tieu dung thi nen tieu dung thong thai.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
chờ tiếp. chán wa.
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào giữ lại data và setup giống như up rom online ko , hx nó wipe sạch data rồi giờ cài lại game app ngại quá
rom team leader mình up xong nhưng không vào được mạng qua wifi, mặc dù đã bật wifi rồi nhưng vào vào web nó báo không có kết nối. biểu tượng wifi bên trên cũng không thấy hiện. còn bản 1.46 xyl thì sao chỉ có 3 part 2 3 4 vậy bác tieudaovnt, thiếu 1 part hay chỉ có 3 part đó vậy
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skelet0n Mình up lên 4 part mà.ko hiểu tại sao giờ chỉ còn 3 part. Để tối mình up lên lại vậy.
Mình share acc yêu cầu a e đừng xóa gì đi nhé. Ko lại mất công up lại!

fernando
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieudaovnt Ban nao co file farmework.jar cua teamleader ko share minh voi. Minh thay ban nay dung pin kha on

restore thêm lần nữa thì lại có wifi rồi, rom này ko tốn pin nên mình chọn. khá ngon thank bác chủ nhé
ben tăng vì IO của 4.0 cao bạn àh. Nói chung quan trọng nhất là nó tối ưu hoá hệ thống. Phù hợp với phần cứng. Chả lẽ chip lõi kép ram 1 gh mà chạy go launcher giật tung chảo. Ko bằng con máy cùi bắp àh. Ít nhất nó phải tối ưu hoá như con 830. Chờ xem thế nào
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban 1.46 xyL da fix loi tin nhan nhung sai hoi ton pin. minh lai up ve 1.43 teamleader sai cho on dinh, tiet kiem pin hon nhieu. vua sai vua nghich web 3g tu sang den toi moi het pin.

@user2010 đồng ý với bạn. mình sài cả ngày, nghe nhac, xem video đến tối mới hết pin
@user2010 ae nao xác thưc thông tin này giúp mình với,nếu thật thì ngon đấy,e khoái pin trâu thôi
@luvpradise cái này chỉ có rom restore thôi ko có rom zip.
bạn sang tìm mấy forum tq chắc có rom zip nhưng mà lỗi lầm ko b' ra sao
co bac nao dung set cpu khong. nghe noi dung cai do tiet kiem pin hon thi phai, e luoi sac qua
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skelet0n dung setcpu ko an thua dau, vi day la stock kernel nen voltage level bi fix roi. setcpu chi hieu qua voi cac dong may co custom kernel thoi. ma cai bon pantech nay buon cuoi that,da ko co du nguoi de dev ics cho tat ca cac dong may cua no ma lai cha chiu public cai kernel souurce len mang cho anh em tham gia build cho nhanh.

con a800s của mình vào google play ko load đc ảnh các ứng dụng các bạn ạ,ai biết cách khắc phục giúp mình với
@nhodennhau2002 ko phải riêng con 800 mà tất cả đt ở việt nam xài mạng vnpt nó chặn rồi...cách chỉnh lại thì vàsettings của wifi đặt ip động sau đó chỉnh dns 1 thành 4.2.2.5 và dns 2 thành 4.2.2.6 là xong.
@tranmanquyen thanks bạn,để mình thử
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranmanquyen Có thể do chuyển đổi lên ipv6 nên hay bị vậy, tớ dùng vnpt nếu dùng trong máy tính có 1 số site bị chặn ảnh ! Đành phải chuyển dải ipv4 sang ipv6 ! hic
bác nào có con
Chào bác, bác có bản Rom cook nào ít hao pin cho con A800s ko? Giới thiệu em với.
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@demon_hieu bản của teamleader đó , bản đó ít hao pin nhất trông số rom đó, nhưng vẫn lỗi tin nhắn 80 kí tự nha !
minoan
CAO CẤP
12 năm
nghe đồn sắp có ics rồi 😁 thời gian còn lại chỉ tính trên đầu ngón tay thôi
@minoan tính bằng giây hay bằng ngày.hjhj
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minoan Hi vọng là không tính bằng tháng. Hic!!!

rodizh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có lẽ một vài ngày sau khi ra ics cho a800s ae mình offline cái nhỉ? Mình quê HY, làm ở HD còn thuê nhà trên HHT Hà Nội...

minoan
CAO CẤP
12 năm
a800s ít thông tin, điều gì cần biết thì mình nghĩ mình biết hết rồi, offline chỉ sợ làm mất thời gian của mọi người 😁
Cũng vừa sắm A800s vì thích kiểu dáng của nó , có 1 điều lăn tăn là sao e mở chụp ảnh thì lại ko bật được flash các bác nhỉ , ấn vào biểu tượng tắt bật flash nó chẳng động tĩnh j , máy đang chạy FW 2.3.5
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@javacafe Bật camera-> vào setting (hình bánh răng) -> chọn Options -> xoay ngang máy là thấy mục Flash (hoặc kéo thanh cuộn, mục Flash nó nằm phía dưới) -> tùy chọn
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa tậu 1 em A800S này, lót dép ngồi hóng ICS
minoan
CAO CẤP
12 năm
mình thấy dùng con này là ổn rồi, tất cả đều đáp ứng được, bây giờ có cho dùng Note mình cũng chịu =]]
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi là máy em thỉnh thoảng tự khởi động lại mặc dù em ko chạy ứng dụng nào hết.
@tieudaovnt down cả 4 part về hở bạn? có cần join lại không nhỉ? àh, nếu rom cook thì mình k cần xóa ứng dụng Hàn nữa phải k hông? 😃
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranmanquyen đúng rồi bác, pin của em <30% 😔
cảm ơn bác nhé
@kinhtebuon Vào seting-system-power saver-chọn run directly
minoan
CAO CẤP
12 năm
@congtu463 cách này có tác dụng không mọi người?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019