[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là post xml lên cho các a e dịch thôi =.="
Với em A690S thì root máy,up rom như thế nào các bạn ?
có 4.0.4 atulaphan v6.3 rom restore rồi đấy, mình đã test ok bạn lấy về tổng hợp cho anh em đi.
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duongthanhbinh pin , danh bạ và tin nhắn có cải thiện gì không bạn ?
@tieudaovnt nói chung cũng được. pin thì không ăn dòng tĩnh nhưng động thì vẫn thế. Sms ổn pác ợ
@duongthanhbinh Các bác đang nói về bản rom nào đấy? Số 14 ah?
cái
Cái 4.0.4 này cũng dùng được cho A690s hả bạn ?
Các bác em mới up lên 4.0 sao không bấm dc cái chữ sky nữa các bác.tuy máy vẫn rung

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
@atula1982 Thank bác để em xem,nếu ok thì ngàn lần thank bác
Cho em hỏi cách chỉnh 2g sang 3g hoặc ngc lại như thế nào nhanh nhất bác.
Dùng bản 4.0 này cứ *#*#4636#*#* mệt quá
@tetuonglunggu Ah, bấm thế này nhanh hơn nè ##7593# hehe. Dùng 4.0 đã nhanh hết pin mà chuyển 2g còn loằng ngoằng
anhtan93_hd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tetuonglunggu sao rùi bác.có đỡ ngốn pin hơn ko ạ?
@anhtan93_hd Thank bác..có vẻ đỡ hơn chút

xin anh em giúp đỡ root ICS 4.0.4, ko bik làm, minh dùng phần mềm root nhưng báo thiếu driver
@phamthanhha16 mình đã root bằng phần mềm root cho sky a800s ICS 4.0.4, ma` báo thiếu driver
Có 1 cái đt này thôi k chụp đc.hjhj

Dạo này mới tìm ra biện pháp xử lý vụ pin cho a800s nhưng bận ko hướng dẫn các bác được, bác nào làm em lấy 50k, anh em quen trong diễn đàn a800s thì ko lấy tiền.
http://www.tinhte.vn/threads/1483129/#post-23290105

anhtan93_hd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ductungkt miễn phí e bác ơi.đang bực vì vụ ngốn pin này.😁:D
ninhtiki
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có thể nói qua hướng giải quyết vụ hao pin cho mọi người được biết được ko ? thank bác nhé
hôm trước bác ductungkt post cách giải quyết vụ hao pin nhưng bác ấy xóa rồi.
runita
ĐẠI BÀNG
12 năm
mí cao thủ cho mình hỏi cái này nha, h máy mình đag iu cầu cập nhật v2.16 gốc cùa hàn, mình có nên cập nhật ko, nếu cập nhật 2.16 rùi root thì có DIE CAM ko? hay phải up v1.46 mới root ko bị die cam, nếu up v1.46 thì mình up bằng cách nào(máy mình chưa root nha), down rom stock 1.46 ở đâu? Mình đọc bài thì mình hỉu cách root nhưng ko bik cách up lên v1.46 như iu cầu, mình chỉ cần cái giai đoạn up thui, phần root còn lại mình có thể tự làm
@runita Hiện tại máy của bạn đang ở V1.43 hả???
bạn up thẳng lên V2.16 rồi root ko die cam đâu mà sợ
Còn up lên V 2.16 bằng cách nào thì có hướng dẫn trên TT hết tùy bạn chọn

Phần mình up lên 2.16 bằng wifi ko bị gì hết 😁
tuoitt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào biết cái Sim toolkit no nằm ở đâu trong máy không vậy ( ý mình là mình dùng máy khác vẫn có Viettelplus nhưng chuyển sang máy này thì không có). Đã mò hết rồi mà không thấy.
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitt nó bị ẩn rồi, không dùng được, bạn vô application manager trong setting ấy, rom ics hoặc rom gốc nha, rom cook 146 không có.

tuoitt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@laphicau Vào đấy rồi sao nữa hả bạn, mình vẫn không thấy gì cả. Mà không dùng được nói chuyện j nửa, mỗi lần cần chuyển tiền qua Bankplus lại phải tháo sim cho vào máy khác bất tiện lắm.
Máy
Máy chưa làm gì thì up lên 2.16 qua wifi cũng đc.
Rom v6.3 của bác atula có ai bị lỗi như thế này k? Để chế độ màn hình chờ, nhiều lúc bật k lên nữa fải tháo pin restart máy .
@latuan84031 thi thoảng mình vẫn bị lúc ko để ý máy nóng ran.nhưng mình ko restart lại mà chỉ ấn nút nguồn mở khóa vào menu rồi lại ấn nút nguồn để ở chế độ chờ là lại ok
runita
ĐẠI BÀNG
12 năm
up qua wifi hả mí bạn, dzị root là ko die cam her, mình sợ die cam lắm, do trên box nào cũng kiu nên up lên v1.46 thi root không bị die cam
canhtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@runita Mình làm theo hướng dẫn của mấy pro trên này đều ok cả....
Cứ mạnh rạn mà chơi thôi.
@canhtn ý bác là lên ICS rồi mới root phải ko ạ?
canhtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lyhungpt Đúng thế. Trước minh root ở 1.35 vẫn ok. Hôm rồi up lên ICS rồi root theo các pro hướng dẫn OK luôn. Đang test xoá bớt các up Hàn,... 😁
namxd9
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang sử dụng A800 Rom 4.0 mà máy nóng và hao pin quá. máy chưa root j hết.mình muốn hạ rom xuống 2.3 thì làm thế nào mọi người nhỉ (rom gốc ấy)
runita
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình chưa root nha mí bạn, h mình nên up len v1.46 hay v2.16 rồi root ? cho mình cái link hướng dẫn up lên nha chứ up bằng wifi sao lâu ớn lun
canhtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@runita Bạn lên trang đầu đọc nhé....
Hiện t
Hiện tg như bạn nói là do máy nóng quá, k nhận ra đc nhiệt của tay mình, nên có cảm giác bị đơ. Khóa màn hình bật lại là ok. Mình hỏi là nhiều lúc lock màn hình mà bật k lên nữa , fải tháo pin khởi động lại cơ.
runita
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nào hướng dẫn mình up rom stock v2.16( máy đang chạy v1.43 và chưa root) trên laptop nhé, up wifi được 90 mấy % tự dưng đứng, mà lâu nữa cher, hướng dẫn mình cụ thể cái, đưng kêu mình quay lại trang đầu đọc nữa, ko hỉu j hết
d2h
ĐẠI BÀNG
12 năm
@runita
up lại thôi ngày trước up rom stock bật wifi để qua đêm hôm sau dậy là ok luôn. Theo mình bạn nên up luôn bản 6.3 của bác atulaphan ý chạy cũng ok mà.
runita
ĐẠI BÀNG
12 năm
@d2h máy mình chưa root chạy cái bản 6.3 được ko bạn? mình tính root nhưng đang ở v1.43 sợ die cam nên ko dám, mình muôn bản nào mà ít hao pin nhất í
@d2h ae nào up online nhớ bật cái quạt thổi vào, ko em nó nóng ran nhỡ chảy mối hàn ở đâu thì toi luôn đấy.
d2h
ĐẠI BÀNG
12 năm
ít hao pin thì bạn nên dùng bản rom gốc 2.3.5, trước mình cũng không để ý máy của mình là 1.43 hay 1.46 ( mới dùng mà). Thấy máy báo up qua sky station online thì mình up nên 4.0.4 pin nhanh hêt lắm. Khi nên 4.0.4 rồi bắt đầu root và làm recovery cho lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019