[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieupr09x
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi all wipe là gì vậy? như câu này của bác chủ pic
@hieupr09x cái wipe là cái trong recovery ấy. bạn vào recovery là thấy liền mà wipe data/ factory với advan.. gì gì đây. chỗ nào có chữ wipe thì cứ ok hết 😆
@nacalebo1987 wipe gì thì wipe, k đc wipe system bạn nhé
hichic.bác nào biết giúp e với
@phamdieu1610 ko nhận cảm ứng vậy là kolamf đc gì nữa à. bạn thử up rôm khác xem sao. trong recovery ko cảm ứng đc thì dùng nút volum mà chỉnh.ko đc nữa thì ra tiệm 😆
Tôi up offline từ 2.16 về 1.46 đã cài đầy đủ mọi thứ nhưng nó chỉ đến 94% là nó đứng im bạn nào biết hướng dẫn tôi với . Cảm ơn mọi người.
Ạc, các bạn lấy 2 ngón tay (ngón cái và ngón giữa) vuốt cùng một lúc từ ngoài vào trong trên màn hình sẽ thấy có 5 cái widget cùng hiện ra, rồi giữ chặt từng cái vứt vào thùng rác cho tới khi chỉ còn một cái.
Mình thấy launcher 4.0.4 mặc định của Sky a800s là đẹp nhất.
namls93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em hay bị lỗi reset lại up room lại rồi mak vẫn bị là sao ạk

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
Tặng anh em A800s bản rom đã fix hết các lỗi, kể cả lỗi pin khỏi động lại, lỗi ăn pin như nước, lỗi pin ảo. Anh em giải nén rồi chép vào thư mục clockworldmod rồi dùng Recovery mà restore ra nhé. Trước khi restore nhớ wipe hết nhé. Bnr này mình đã test được hơn 1 tuần rồi nên ko phải suy nghĩ nhé. Bản này mình tự mod có gì cứ chat qua skype nhé.

http://www.mediafire.com/?aad4lcecraq8ys1
http://www.mediafire.com/?5jw6x3jryiiex25
http://www.mediafire.com/?xv96q2m93lcmxqn
NTHungDL
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ductungkt chơi xấu nhé. tặng mà chưa kịp down .... đã del rùi. hic!
NTHungDL
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ductungkt he he he sợ bị truy số điện thoại hotgirl trên máy đây mà😃😁 thanks nhìu nha
anhtan93_hd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ductungkt sửa nhanh rùi up lên bác nhé.đang hóng vụ này.thanks bác nhiều
@ductungkt fix lại link bồ ơi. bị xóa rùi hic
Sao mình root hoài ko dc nhỉ. có superuser mà ko tài nào xóa app dc. cài bản root 2.3 lẫn 4.0.4 vẫn ko thể cấp quyền cho chương trình file manager dc? ( trước h vẫn xóa app= file manager )
@danangphone ko nên xóa bằng app đó. Pro nhất là xóa bằng titanium nhé
@ductungkt Nhưng mà tại sao root hoài ko dc nhỉ. hay là do file manager ko nhận dc SU. Ai bít chỉ giúp với. Đa tạ nhiều
@danangphone Vấn đề bạn rot bị lỗi là trước khi rot bạn ko wipe đủ 4 phần thế thôi
Ok, cảm ơn ngé bồ
Các bạn bị lỗi camera đã làm gì cho máy của mình rồi?
Có bạn nào đã từng thử : vào recovery và format system chưa?
Format system máy sẽ chỉ khởi động , k load đc rom, dù bạn ra restore hay íntall zip. Mình phải up lại rom gốc thì mới hoạt động. Yheo mình nghĩ bước format system xoá sạch toàn bộ file hệ thống như lúc máy mới xuất xưởng.
Các bạn die cam đã ai thử chưa? Ai dám thử k? Mình làm rồi và k đến nỗi làm cục gạch đâu.
Note: máy mình k die cam.đây chỉ là ý của mình.
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@latuan84031 format system thì không vào rom được là đúng rồi, còn install zip hay restore vẫn được nha, mình đã từng làm rồi, ko chỉ trên sky mà trên cả mấy đt trước đây

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
@laphicau Vậy mình format lại thì k vào đc rom nữa. Có khi nào đây lại là do từng máy? Còn bác nào die cam thử systrm format rùi up rom gốc xen
@latuan84031 Mình thử rồi ko được bác ạ
@ccrt_lvp nhiều anh em lỗi cam thế @@!
Có ai dùng a800s mà hiển thị được nhiệt độ pin không ? Mình dùng rất nhiều bản rom rồi, chưa thấy cái nào hiển thị được cả, toàn 0 độ C thôi 😔
Như đã hứa, tối về đỡ việc up cho anh em a800s bản ÍCS mình tự mod.
Bản này mình mod từ rom gốc nên các bạn an tâm độ mượt nhé. Mình đã cài 1 số phần mềm cần thiết và chợ đen với hơn 12.000 app paid, hơn 5000 game pro cho anh em rồi. bản này mình đã fix hết các lỗi. Đặc biệt mình đã xử lý dứt điểm vụ ăn pin như nước lã của ics (Trước ko vào 3g và wifi chỉ được 1ngày là hết, giờ được gần 3 ngày), xử lý xong vụ máy tự khởi động lại, vụ pin ảo. Bản này chỉ có điều phải dùng sạc xịn sky, không ít nhất cũng phải sạc S2 xịn nhé, sạc vớ vẩn hoặc sạc qua cổng máy tính sẽ ko sạc được. Anh em nhớ rot trước khi cài bản này nhé, anh em down về giả nén rồi copy vào clockworldmod, dùng recovery để restore. Trước khi restore nhớ wipe hết đi nhé. Cài xong thì khởi động lại 1 lần cho máy ổn định rồi cứ thế mà dùng thôi. Có gì vướng mắc anh em chat qua Skype trong giờ hành chính nhé.

http://www.mediafire.com/?ddxzh6esdjo7iss
http://www.mediafire.com/?vhe5njnn8zxwt24
http://www.mediafire.com/?qjx83kbvyam42jw
@nguyennhan1992 ừ chán thật, mình thấy chã hơn được mấy bản kia là bao nhiêu. Chắc phải chia tay với em nó thôi.
@kha_stupid Nghĩ lại thì những con cảm ứng màn 4,5 khác cũng same same vậy thôi mà . chơi game , 3G chắc model nào, hãng nào cũng vậy cả , đc 2,3 tiếng thôi nhỉ >"<
Mình dùng con a800s này chạy ics gốc, kg root , nghe nhạc , nghe gọi thì 2 ngày mới phải sạc 😁
@djradjvodjva nghe nhạc, nghe gọi được 2 ngày cũng ngon rồi. Thế bạn có bản rom bạn đang dùng ko, cho mình xin đi:D
@kha_stupid :D Mình viết ở trên là dùng stock rom mà. MÌnh nghe gọi , nt cực ít , đêm để auto air plan, ngày thỉnh thoảng lôi ra cắm phone nghe nhạc thôi :D
Tình hình rất tình các pác ạh
Em mới mua con A800 này được 1 tháng, chưa root, khi có bản 4.0, em thấy khí thế nên up lên trực tiếp từ station, thế là máy vẫn lên ngon lành, nhưng lại nhanh hết pin và bị lỗi nhiều. Thế là em tiến hành root từ bản 4.0, em root thành công, đa xóa dc các app hàn, nhưng khi recovery đã thành công được 1 lần, các lần sau không nhận được, em hì hục cài lại driver, cài lại recovery nhưng lại bị fomat, em để fomat hết 600M, rồi rút pin, máy vẫn hoạt động bình thường, nhưng thường bị lỗi reset, em ko biết vào lại recovery để uproom mới, hic đã 20 ngày ko ăn cơm vì con này rồi. pác nào thương em có thể chỉ em tường tận cách xóa hết room để cài lại từ đầu không ạh, trân trọng cảm ơn, em ở Đà Nẵng, pác nào đồng hương chỉ giáo dc em thì quá tuyệt vời
loi recovery.png
@quynhdlqna gửi máy ra Hn mình làm cho free nhé
@ductungkt Toi o ha noi muo nho ban up dum co duoc k ? Neu duoc gap ban o dau . Xin cam on ban truoc ! Du chua up duoc nhung cung thanks ban vi da giup anh em sky 800s !
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sonlien Bác muốn qua em giao lưu em up cho. PM yahoo: nguyentrungkien1102
khi recovery điện thoại hiện hình tam giác màu đỏ có dấu thang màu đen, và hiện: check boot mode enry!!! Allydrop test; E:[check boot mode] can't open CACHE SDCARD UPDATE FILE

LỖI NHƯ THẾ NÀO LÀ SAO HẢ CÁC PÁC, HELP EM VỚI, HIC
NTHungDL
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank so much!
hình như bản 6.3 của bác atula khi cắm tai phone vào nó ko chỉnh đc volum hay sao ấy.
chào bạn. mình dùng xạc xịn của ip có đc ko nhỉ. thanks nhé
@nacalebo1987 V3 của bác atula bạn vào cái pm beat nhé, mục headset bỏ chọn dòng đầu tiên thì sẽ chỉnh đc volume
@nacalebo1987 sặc được
sạc n
sạc này mình chưa test, bạn cứ sạc thử nếu nó tăng dc 1% là ok, còn giảm là ko dc
@ductungkt mình cắm xạc thì nó vẫn tăng % khoảng 1-2p tăng 1%. vậy có đc ko nhỉ.
vẫn còn hiện tượng pin ảo bác à. từ 59 nó nhảy lên 62%
anhtan93_hd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nacalebo1987 Pin có trâu hơn tí nào k bác.😁
@anhtan93_hd tình hình là cũng có trâu hơn bạn à. nhưng vào 3g nó vẫn hút kinh lắm.
nói chung room này chỉ là cài phần mềm để hỗ trợ pin thôi. nếu reset factory thì nó vẫn chỉ là room bình thường
còn vấn đề reset máy khi pin yếu thì mình vẫn chưa test đc vì pin đang đầy. đang thử xạc đầy xem để qua đêm nó có tụt nhiều ko :D
hieupr09x
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào hảo tâm onl yahoo giúp e root ISC 4.0.4 216 V6.2 atulaphan đc ko? máy e ko có folder clockworld để up room resurce! hix máy toàn bị lỗi rs với ăn pin như uống nc lã! 😔( bác nào giúp e với!
d4rksnow.love
@hieupr09x her. ko có foder clockword thì tự tạo đi bạn
đang thử up room của bác tungkt 😃
up xong sẽ có ý kiến 😃
hieupr09x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nacalebo1987 của bác cũng ko có folder ý à! nếu bác tự tạo mà up đc thì ới em ngay với nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019