Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai dùng bản rom cook 2.19 này dưới 15% pin bị reset liên tục nhưng sạc pin vào là ko reset nữa ko?
mà cho e hỏi danh sách app xoá đc trong 760/770 có dùng đc cho con 800 này ko?
atulaphan
TÍCH CỰC
12 năm
@kidraper9x Bạn sd bản rom cook của mình đi, pin còn 2 % vẫn ko sao
@atulaphan pin ảo quá mấy bác ơi, hix hix, máy bác có bản nào rom store v1.43 cho mình xin, thì bản nào v 1.4X nào pin trâu 😃
@atulaphan em đang dùng bản của bác mà. mà bác cho e hỏi là danh sách app xoá đc bên 760/770 có dùng đc trên con 800 ko?
http://www.tinhte.vn/threads/1068961/ link app xoá đc đây ah
@kidraper9x như nhau bạn akf
khongtuvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidraper9x máy m cũng bị như bạn, bạn khắc phục được chưa
atulaphan
TÍCH CỰC
12 năm
Khi nào bạn nhập camera của Sky A800s về thì pm mình nhé.
Link tốc độ nhanh cho các bạn
1. Rom A800S 216 V6.4 by atulaphan: http://....../D2bGo
2. A800S V6.6 (rom restore) by atulaphan: http://....../D2bRW
3. A800S 146 V5.4 (TV) by atulaphan : http://....../D2bZM
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yppah rom 146 v5.4 đã fix được lỗi tin nhắn và 3G chưa bác? muốn quay lại thử 2.3.5 xem pin có ổn hơn không.
@yppah Link nào fix được lỗi tin nhắn vậy bạn? A800S V6.6 (rom restore) up xong bản này vẫn không fix được lỗi tin nhắn 80kt. Chán quá bạn ah.
@Mr_Xuan bạn tìm down file fix ở #1 đấy nhé. là nt được 160ktu
atulaphan
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr_Xuan ặc, cả v6.4 và v6.6 đã đc fix để nt 160 kt nhé, nhưng bạn phải cài và nt = Go sms pro hoặc Go sms chứ ko phải sd sms mặc định để nhắn 160 kt (đọc kỹ dùm ở trang gốc)
123loli
TÍCH CỰC
11 năm
@atulaphan Bác có fix được bản Cm9 ở chế độ chờ không? Pin bản này ngốn ghê quá
mình đọc được hướng dẫn bên kia làm đc rồi phải unlockroot mới root được
cho hỏi luôn mình up lên ics , root , recovery giờ máy up ics thì thành công không biết root , recovery được không mà máy không mất 1 giữ liệu nào
up rom gốc qua trang chủ thì ko mất dữ liệu ji đâu. root vs recovery thì đc. nếu ko muốn root recovery lại thì up rom cook. rom cook thì mất dữ liệu đấy
Bản Rom nào fix lỗi tin nhắn cho A800s ngon rùi vậy, mình ức chế cái vụ tin nhắn quá fix mãi mà không được!
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nghiadt4 mình dùng rom stock 4.0.4 v2.16 đã root được, fix tin nhắn theo HD ở trang 1 ngon mà.
gop vui cung cac bac ty !e thay ban ron nay dung nghe goi dc ngay chay muot va fix gan nhu het cac loi up cho bac nao can!moi toi hoi nhieu soft hoi nang!bac nao can soft gi pm e
http://www.mediafire.com/?rav543jz0t4vg88
http://www.mediafire.com/?3u7d6cxq2bb2d1m
http://www.mediafire.com/?j34t31xwm5mtg9v
http://www.mediafire.com/?s8b9b92t792t47c
cac bac noi fiel lai rui sai thu nhe!
@phamthanhha16 pin ao ah?m chi thay luc dau tu 100% xuong 97% qua mot dem!ngay hom sau sau mot cuoc sang som vs ny con 88% dung den toi!hjx!ko pit no i pin ao ntn nhu kieu sl45 ah ban
@rvictory pin ảo là dùng nhiều tụt pin rồi hồi pin ák bạn 😃
@rvictory Đang xài thử bản bác up
CHo em hỏi là tắt cái hình tròn khi mình chạm màn hình như thế nào vậy, nhìn ghét quá.
@hoangtulove chắc đốm tròn màu trắng ah ?

bạn thử vào setting -> deverlop... -> bạn bỏ chọn phần show touches là được
Mình đã fix được tin nhắn với Rom A800S 216 V6.4 by atulaphan nhưng sau khi root xong không dùng được root uninstall để gỡ mấy phần mềm HQ, làm thế nào khắc phục vậy các bác??????
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nghiadt4 bác dùng thử Titanium xem.
@nghiadt4 dung thang nay bac SystemApp Remover
ty up cho bac lin mediafire app ca thiet
atulaphan
TÍCH CỰC
12 năm
@nghiadt4 Bản v6.4 này đã fix sẵn nt 160 kt và xóa hết các app HQ nhé. Còn bạn bảo fix được tn nghĩa là đã nhắn đc > 160kt à?
@atulaphan hee, mình mới thử nt trên 80kt thấy ok thui, chưa thử trên 160 kt! Mình không dùng được root uninstall hay backup titanium để gỡ mấy chương trình không cần thiết , giúp mình với!
Xin chào, mình là thành viên mới, và cũng dùng a800s được 5 tháng.
Mình muốn hỏi ở đây có ai có vấn đề về tốc độ copy của bộ nhớ sky ko: tốc độ copy chỉ khoảng 1-3 mb/s, so với trước tầm 3-6 mb/s ?
Vấn đề này hình như mình nhớ ko lầm là khi mình up lên 6.4 (cook), mình đã thử format lại thẻ nhưng ko ăn thua
@naut@ tốc độ k cao đúng rồi bạn 😃, do rom 😃
@phamthanhha16 vậy à, ko biết đã ai khắc phục được chưa ?
còn lại, ngoài pin ảo ra thì mình thấy rom này dùng khá tốt, ít lỗi vặt, ít khi khởi động lại, web với games nhanh hơn trước.
bạn đã thử 2.19 chưa ?
@naut@ Mình đã viết 1 bài rồi, bạn nên thay recovery cwm, sau đó khi cần copy file dung lượng lớn thì bật máy ở chế độ recovery, mount usb storage sẽ có tốc độ khoảng 7 MB/s, tớ nghĩ lỗi này do rom ics và hiện nay chua có cách khắc phục

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
mjkado
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx, em lỡ tay update qua wifi, giờ nó dừng ở recovery , mình phải làm sao 😔(
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mjkado Up lại qua qua tran chủ hoặc C3 đã hướng dẫn.
hieu_jack
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mjkado bạn chỉ việc vào S/W bằng cách giữ 4 nút rồi tháo pin ra là vào đc hdh thôi mà
MẤY PRO CHO E HỎI.EM ĐANG XÀI A800S 4.04, CÁI SKY STATION CỨ BÁO S/W UPGRADE.ANH HUYNH CHI EM TẮC THÔNG BÁO ĐÓ HAY LÀ UP S/W MỚI QUA WIFI LUÔN ẠH.LÚC EM MUA MÁY ĐẢ ROOT.
CÁM ƠN.
bac sai thay the nao.cai dom trang day vao devo tat di dc ma.nhug de xem cam ung cua m co chuan ko vj ban phim nho wa nhan tin hay bj nham.hj

dùng rom cook 2.19 vọc vạch linh tinh thì khá hơn đc khoảng nửa tiềng đến 1 tiếng. còn ngồi virtua tennis thì đc có 1 tiếng 15'. chơi game chả bõ. về 1.46 chắc game này đc hơn 2 tiếng
chơi mấy game như virtua tennis hay blood and glory mà set cpu 1OOO thì có đc ko các bác nhỉ?
hay vậy là thấp wa'?
xin chào mọi người. mình mới mua 1 con sky a800s, là người mới nên mình vẫn chưa biết nên bắt đầu từ đâu, topic thì 188 trang luôn rùi, chả pjk đường nào mà mò. Bạn nào có thể tổng hợp dùm mình cách root, recovery, rom,....hay vài cái linh tinh khác mới nhất được không? cảm ơn nhiều
@vip291085 thế root rùi up lên 4.0.4 dc ko bạn?
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ruayner được nhưng dễ die camera bro ah. up lên 4.0.4 rồi root cho an toàn. sau đó nếu thích thì lại quay về 2.3.5
@vip291085 để up thì cần những ji vậy bạn? cách up thế nào?
@ruayner bạn xem #1 đi có hết ở đấy r.
bác nào cho e hỏi cách nào làm pin hết hoặc đỡ ảo đi 1 chút đc ko ah.
sạc pin 5O% đầu thì nhanh nhưng sau đó thì chậm dần đều. sac O,7A sạc từ 15% mất 2 tiếng r~
Co bác nao dùng rom stock 2.19 không.cho em hỏi ty.e mở máy từ 6h sáng đến 10h thi chỉ còn pin 96% không.còn dưới 15% máy cứ riset lại không a.😁

@labattrung nếu không dùng j, pin tụt như vậy là ok rồi, còn vụ <15% Pin thì mình không bị, hiện tại đang 6 % pin, vẫn dùng ok
@labattrung mình bị 1 lần nhưng r sau đó ko sao nữa, sau lần đấy dưới 15% ko bị reset nữa
h đang ngóng tin từ bác loc.tattoo xem. fix đc thì e sky này ngon r còn ji nữa
Mình đang test from cyanogen mod 9 Cho e a800s này, cảm nhận ban đầu máy rất mượt,ít hao pin, máy chạy mát, gọi điện nt như máy quốc tế có luôn tiếng Việt do dc mod trên Ics 4.0.4 stock. Nhược điểm lớn nhất của e nó là k nhận thẻ nhớ rời, chưa có play store, chưa đămg nhập được tk google chỉ có Gmail ẽchange. Mình sẽ tìm cách import file manager và playstore, tiếp tục test và hiệu chỉnh OK sẽ post rom restore Cho mọi nguoi
@loc.tattoo ngón, mong bạn up sớm để ae thử xem thế nào 😃
@loc.tattoo Ngồi hóng tin vui từ bạn 😃
@loc.tattoo Bác cố lên nhé.ae ngồi hóng tin vui từ bác
@loc.tattoo trong thời gian chờ đợi, bạn cho mình link rom này được ko ?
@hadau tình hình rom mui sao rồi máy bác ơi
2.19 cơ bản về giao diện vẫn như cũ
Có thay đổi/ bổ xung mục setting/system/storage
Chờ tin vui của ban😁

uxdramx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi, con a800s này có cục pin dung lượng để dùng ko, e thấy nó hao pin kinh khủng :-s
co ai huong dan minh cai tv cho a800 voi lai tat am khi quay so voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019