SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

t2hv33
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm vài thủ thuật nho nhỏ cho các bạn nào không muốn phim ảnh nhạc nhạy cảm của mình xuất hiện trong galerry, hay là ringtone nó cứ xuất hiện trong Music chẳng hạn.
Trên máy tính mở notepad lên, sau đó save as lại dưới dạng "all file", tạo ra file .nomedia
Xem ảnh

Tức là tên file trống không, đuôi file là nomedia.
Sau đó chép file này vào thư mục nào mà mình không muốn galerry quét qua, nó sẽ bỏ qua thư mục này nhé.
Chúc các bạn ngon miệng. :p
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@t2hv33 bác này chuyên nhập phim của liên xô về là cái chắc 😆
lynkent
ĐẠI BÀNG
12 năm
chạy file run_me.bat+enter 2 lần vẫn chẳng có gì xảy ra là sao ạ @@
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lynkent bạn đã bật chế độ debug chưa? Và đã có đủ driver chưa? Đọc kỹ lại #1 trước khi làm nhé :p
lynkent
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau một hồi màn hình trắng xóa bây giờ em nó không nhận sạc @@ giúp e với các bác ơi
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lynkent bạn nói rõ coi chứ nói vậy ai biết là sao mà giúp? Làm gì mà trắng? Trắng như nào? Có chữ gì ko?
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
và không rõ mọi ng đã thử chưa nhưng con mình gặp 1 vấn đề là ko gửi đc mms, ko biết do fw hay do chưa cấu hình mms đc nữa... 3G thì xài vi vu
t2hv33
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid1232 Không gửi mms được lý do là chưa add phone informartion hay phone-number gì gì đó vào thẻ sim, nếu ai hay xài Black Berry thì biết cái thủ thuật này.
Các bạn tự search thêm thông tin theo hướng này nhé, lắp sim mình vào một máy Black Berry rồi add là xong. Những ai xài BB người ta biết. Hoặc đơn giản hơn là tự nhập tổng đài tin nhắn.
Vào màn hình call (gọi điện) của 810s, gõ *#*#4636#*#*
Là vào màn hình Phone Information (Kéo xuống) Mục SMSC, sau đó refresh thử xem coi có số gì không? Nếu không có thì nhập vào, tùy vùng miền nhé, để nó tìm nhanh hơn. Nhập vào nè: "+84900000023",145
Đó là tất cả dãy số của mình đang xài mạng Mobifone, bác test lại thử xem.
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
p/s: đã cấu hình gửi nhận đc mms, ai chưa cấu hình đc có thể đọc #1 nhé :p
t2hv33
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ không có sức mà vọc nữa, lười rồi, bữa giờ toàn đi đường dài thôi.
Chờ ngày có 4.0 rồi vọc tiếp. Những người xài 810s toàn là người mới xài thôi, tại vì con 810s đơn giản là hàng mà Pantech làm cho nhà mạng khác, khác biệt với dòng 760 800 820 830.
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
@t2hv33 A810S có nhiều máy dùng cùng nhà mạng này mà như a800s, a830s, a760s, a650s,... Còn của nhà mạng KT (a810k) thì có a770k,..
nhhs1486
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi cho mình hỏi máy mình đã root được rồi, sau đó update lên 1.36 thì vào app quick boot máy báo: " Quick boot has been denied superuser perminions". mình xài a810k.
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhhs1486 bạn đã thấy có apps super user chưa
nhhs1486
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid1232 vẫn còn app supper user do mình đã root trước khi up. có lẽ mình nên root lại. thanks ban!
danghai1589
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi khi tin nhắn đến mìh muốn hiện của GoSmsPro chứ ko muốn hiện phần mềm mặc địh thì phải làm thế nào
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@danghai1589 Bạn vào setting mò có phần đổi trình sms mặc định đó. Hoặc đơn giản titanbackup đóng băng trình sms mặc định đi
t2hv33
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay vào trang này.
http://bbs.wpcnn.com/forum-102-1.html
Là trang giao lưu điện thoại giống tinhte bên VN của Trung Quốc.
Thì thấy rất nhiều topic than phiên về dòng SKY Vega LTE M IM-A810S/K, lý do là rất ít có người cook rom cho hai con này.
Đơn giản như topic này:
http://bbs.wpcnn.com/forum.php?mod=viewthread&tid=23998&extra=page=1&page=1
SKY 810KS 持该机者必看: Người sử dụng SKY 810KS nên xem.
Với nội dung:
Theo đó thấy xu hướng bên TQ rất ít người mò đến em này của chúng ta. Tại vì nó cũng ít lỗi.
  • Cơ bản chỉ cần fix được các thứ sau:
  • Tin nhắn 160 kí tự (có thể làm được 147 kí tự bằng famework.jar) đã test
  • Tuỳ chỉnh được On/Off tiếng Camera.
  • Sử dụng được mã USSD *101#....
  • Tuỳ chỉnh On/Off đèn nền của phím cảm ứng khi chạm vào màn hình (có thấy trên các dòng khác nhưng chưa dám thử)
Theo đà này thì trong tháng này chắc chắn có ICS 4.0 cho dòng A810. Nhưng nó vẫn tốn pin, nhưng fix được USSD, fix được tin nhắn.
Nhưng sure là nó vẫn không mượt hơn được bao nhiêu, vì mới thử cầm con A800s 4.0 test xong.
________
Mình đi làm chuột bạch đây.
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@t2hv33 lên 4.0 là fix đc mấy cái lỗi đó à bạn? Hay bạn đã fix đc rồi? Nếu đc rùi có thể chia sẻ cùng ae ở đây ko? Bọn mình cũng đang rất mong tin lắm 😁
danghai1589
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trườg hợp mìh hỏi chủ thread trả lời giùm vs ạ
t2hv33
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oa tin mừng trong ngày đây anh em.
Đã fix được nhắn tin 160 kí tự cho A810s nhé.
Qua đây tham khảo.
http://www.tinhte.vn/threads/1433171/
Đã test rất là ngon.
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@t2hv33 Tức là fix đc lỗi từ 80 đến 160 k nt đc ở con 810 này k bác
fdkgenie
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn support giúp mình với, mình ko có A810S trong tay nên ko test được 😃
mình sài win 8 có đc k nhỷ
e root mà sau khi chạy run me xong. thì n tối thui màn hình. đơi mãi k đc 😔
e hỏi cách cài RECOVERY cho a810s vs
paralesty
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Billy9x bạn cài đầy đủ driver cho máy tính. rồi down cái này về

recovery A810S:http://www.mediafire.com/?z4z3gu8b0n0gdc8
pass giải nén:www.wpcnn.com hoặc base40200000

giải nén ra. copy file recovery5820.img thẳng vào bộ nhớ sky.
trên sky nhớ vào setting/applicatión/development tích vào USB debugging. rồi cắm đt vào máy tính
chạy file recovery.exe trong thư mục vừa down về. nó hiện lên 1 bảng. bấm 1 phím bất kỳ là nó tự chạy rồi khởi động lại vào recovery5820
Sao threat của A810s đìu hiêu vậy nè? Mình bị màn hình trắng bị chữ Fast boot mode mà không tài nào khắc phục được. Dù đã cập nhật đủ drive. Có ai biết vì sao không vậy, xin hướng dẫn dùm.
paralesty
ĐẠI BÀNG
12 năm
@stupid1314 bạn đang làm gì mà bị như vậy thế. lỗi đó hình như là thiếu driver. bạn down cái này về Driver Android :
http://www.tinhte.vn/attachments/514497/
giải nén ra rồi chuột phải vào mycomputer/manager/device manager chọn đến chỗ có tam giác vàng thì update driver và chỉ tới cái android_usb vừa down về. thế là nó tiếp tục chạy
@paralesty Mình đã làm như vậy nhiều lần rổi, nó báo thành công nhưng khi bắt đầu rot thì vcan64 bị lỗi vậy. Haiiiiiii, nãn quá.
@paralesty A810k có dùng chung với A810s k bác
mấy bác cho mình hỏi có cách nào xóa recovery cho a810k k zậy?😃
lynkent
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn làm lần lượt theo bạn chủ theard là đc mà.đầu tiên chưa cắm cap bạn cài driver USB androi sau đó vào đt->setting->system->applications (đánh dấu UNKNOWN SOURCES) ->development (đánh dấu USB DEBUGGING) sau đó chạy run_me.bat,enter 3 lần rồi chờ đt reset là đc thui,win8 chắc nó ko bắt update driverandroid đâu.còn nếu nó có hỏi thỳ làm theo hướng dẫn t1 (update driver usb)

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
mấy bác cho mình hỏi có cách nào xóa recovery cho a810k k zậy?😃
@getup bác có a810k làm ơn cho em xin cái file flamework.jar với ạ , mail của em là tr.anhquang.86@gmail.com
Mình cũng mới dùng 810S rất mong các bạn chia sẻ, đánh giá những ứng dụng nào nên dùng và ko nên dùng, vì các phần mềm có chức năng giống nhau là quá nhiều. Xin cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019