SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi all!
Mọi ng cho m hỏi với, con sky 810s của m sáng nay lại dở chứng.
Vấn đề là sau khi khởi động máy thì mà hình ko sáng, cảm ứng vẫn dùng đc( dùng quen nên mở khóa vẫn có tín hiệu rung).
Gọi đến vẫn đổ chuông. Vậy ae cho m hỏi là máy m bị làm sao, cách khắc phục như nào là ổn nhất?
Có nên mang bảo hành ko?( hình như vẫn còn time bảo hành).
Thank's all!
Cứu mình với
Mình dùng skya810s, mình up rom cm-10-20121219-unofficial- xong thì ko có app nên mình vào recovery nhưng vào đó nó còn nguyên bản (3S) bực mình mình format thì giwof nó mất hết luôn, kết nối USB vào thì ko có gì hết. giờ copy vào bộ nhớ cũng ko đc, chụp hình cũng ko đc.
Ai giúp mình với!!!!!!!
"Cứu mình với
Mình dùng skya810s, mình up rom cm-10-20121219-unofficial- xong thì ko có app nên mình vào recovery nhưng vào đó nó còn nguyên bản (3S) bực mình mình format thì giwof nó mất hết luôn, kết nối USB vào thì ko có gì hết. giờ copy vào bộ nhớ cũng ko đc, chụp hình cũng ko đc.
Ai giúp mình với!!!!!!!"
Có ai giúp mình đi
Tungketo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungtin83 bác gỡ bỏ toàn bộ driver,sau đó cài lại các driver ở trang 1.sau đó bác khởi động recovery rồi cắm cáp vào máy tính.tiếp theo trên recovery bác chọn mount and store->>mount usb store->lúc này máy tính sẽ nhận bộ nhớ máy(16GB) chứ ko phải dạng portable device.rồi băc chép rom vào flash lại thôi 😁
@trungtin83 Bạn copy 1 bản rom vào thẻ nhớ rồi up rom bình thường thôi. Sẽ khắc phục được thôi, sau này có format thì vào recovery mà format nha.
@trungtin83 Rom cm 10 hình như có bản cũ bị loi ko nhận kết nối hay sao đấy hỏi bác @maxiboy xem, vấn đề là mình nghĩ bạn nên format lại thẻ nhớ trong rồi up rom mơi từ thẻ nhớ ngoài nếu ko chữa được thì đi dữ liệu máy, đùa chứ tải lên Dropbox là ok hết
@stupid1314 mình up rom gốc 2.15 lại, nhưng giờ nó khởi động hình chữ T quay mãi ko thôi.
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
tháo pin ra rùi lắp lại xem thế nào bác ?

bác bình tĩnh bác ạ, giờ máy bác bật lên nó thế nào ạ ?
màn hình ra sao ?

vào Recovery thì có đc ko ?
có thể bác đang format dở thẻ nhớ rùi dừng đột ngột nên nó bị lỗi chút,
@maxiqboy
M tháo pin, lắp lại, tháo cả thẻ nhớ & sim, thay pin dự phòng mà vẫn ko lên.Cửa hàng bảo thay màn mới, nhưng hiện tại chưa có màn nên chưa báo giá đc. Ae biết chỗ nào có chỉ m với, giá của nó tầm bhiu? Thank'S!
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
https://drive.google.com/file/d/0B1TljUT9eUoYMHhyczlUZWZPWFE/edit?usp=sharing

bản rom mới nhất cho máy 810s dùng để update offline, em convert trực tiếp từ Binx sang nên các bác hoàn toàn yên tâm, ko phải là dạng zip backup như thông thường,

số hiệu 225, dùng up qua Recovery CWM như thường, còn nguyên chưa xóa App Hàn, ko có chứa recovery 3e, nên sẽ giữ recovery hiện tại của các bác,

nhìn chung cũng chả khác 215 là mấy, dùng để làm nền, hay sử dụng tùy thích, chưa fix gì cả, nếu có gì em sẽ cập nhật sau ạ
@maxiqboy 😁

Gửi từ IM-A870 AIO của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
Chào anh em 😁

Gửi từ IM-A870 AIO của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
@Vịt Vui Vẻ em nhớ bác dùng 840 cơ mà nhỉ, mới lên đời hả bác :D khao đê
Tungketo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maxiqboy E sửa thành 880 vẫn đc :D
@maxiqboy 850 bác ạ,dùng rom port của 870 hehd

Gửi từ IM-A810S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
Cứu mình với
Ai giúp mình với!!!!!!!
màn hình ra sao ?

Cảm ơn Bác đã trả lời.
- Máy mình bật nguồn sử dụng thì bình thường: nghe gọi, vào mạng đều tốt.
Nhưng không chụp hình được, mở hình ảnh được dù mình gắn thẻ nhớ. Nghe nhạc trong thẻ nhớ được. cắm cáp usb thì
- Không vào được Recovery
* Nguyen nhân do mình fortmat ở bộ nhớ máy hết. Nên giờ không copy vào bộ nhớ được luôn.
Tình hình là vậy: Mong bác nào hướng dẫn em với để lần sau em nghịch khôn hơn tí chứ giờ lo quá
Help me........!
Cứu mình với
Ai giúp mình với!!!!!!!
màn hình ra sao ?

và đây là hình ảnh khi cắm vào máy tính (hình kèm)
Mình đã cài driver usb mới nhất cho nó nhưng hình như nó không nhận (hình kèm)
sky a810s khi cam usb.png
hinh ko nhan driver.png
Mong các bác giúp em. Tình hình là em mới mua 1 em sky 810s dùng đc hơn 2 thág
Gần đây e bị lỗi khi gọi cho ai thì nó tự tắt màn hình sau đó bấm nút nguồn mở khoá máy thì màn hình hiện lên rồi tắt liên. Lặp lại vẫn chớp 1 cái rồi tắt, làm em ko cách nào vào được máy. Mong cao nhân giúp đở . Hay làm rom ngư thế nào mong các bác hướng dẫn
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm

bác ra ngay hàng khác xem các ông ý phán sao, chắc chỉ lỏng giắc hay thui chứ sao có chuyện hỏng cả màn hình dễ thế đc, coi chừng bị lừa đó ạ

ko vào đc recovery ?
bác ấn đúng 3 phím vào reco đó thì nó như thế nào ạ ?

chà khó diễn đạt quá 😁
hì các bác toàn dân mới dùng máy, ko phải lâu năm nên nhiều khi chả bit diễn tả ra sao nữa @@

giờ bác tìm cách check xem còn chế độ nào hoạt động ? fastboot ( volume + volume - power ) upgrade SW ( power volume + và search) xem đc ko ?

sau đó thử up lại rom online offline gì đó xem thế nào ?

mình vẫn ko hiểu máy bác lỗi gì, vì máy format hết bộ nhớ là bt mà, có thể có mục format Sdcard đang chạy dở bác tháo ra chăng ?

và bác máy K hay sao mà up rom CM10 lại mất recovery và chuyển về reco 3E nhỉ ? ( ko phải 3s)

Nếu vào đc recovery 3e thì bạn chịu khó format lại thẻ nhớ, mục chọn initial sd ... gì gì đó thì phải, máy bạn sẽ chạy lâu lâu, hiện các số loạn xạ,

tầm 15' là xong, thẻ nhớ sẽ nhận đc

bác bình tĩnh, vào mục setting > about phone xem máy đang ở version android nào 4.0 4.1 hay 4.2 ?

4.2 bị lỗi màn hình chớp tắt loạn xạ như thế

nhưng nếu mới bị có thể là do rom lỗi, bác thử cài rom lại xem sao ?
@maxiqboy
Sau khi mình up rom gốc 2.15, máy khởi động chử T mãi thôi ko bật lên đc.
Ai giúp với!!
@trungtin83 Úp bằng cách nào trước khi úp có format data, và system ko
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
@chi.tim em vừa mới convert file 225 thì lại có file 308 này 😁

bác sang kia chém gió cho nó xôm lên đc ko ạ, hicc, quân dân 810s đâu hết rùi, đang cần cộng đồng đông để nhận nhiều hỗ trợ hơn từ đội ngũ mod rom,

810s ít ng dùng nên chả mấy ai quan tâm @@ ko như 820l, đông như quân nguyên mông
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm

wipe bộ nhớ đi bác, vào recovery 3e thấy chữ wipe nào thì quất nhiệt tình lên là okie
@maxiqboy thanks bác nhiêuf,
Máy em đã hoạt động lại được rồi, chỉ có điều là mình ko cài đwowcj recovery, vì máy mình hiện tại recovey 3e, con robot thì nằm ngửa có dấu chấm than đỏ. mình đã cài thử file zip vào recovery mở chạy nó nhwng kiểm tra lại thì vẫn như củ là recovery 3e.
Bạn có cách nào khắc phục em nó ko???
Jelly bean 810S zip, binx hehe
http://vegaviet.com/threads/142059/

Gửi từ IM-A810S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
hiếu dồ
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai úp lên JB chưa. cho vài cảm nhận đi
@hiếu dồ Y như chú. Nóng lắm rùi. Mong là có rom zip cho de up. Chứ up = pc thj chju thua. Mà rom góc sao lại có j má binx la sao. Binx là rom hay là gì thế

Sent from my IM-A810 using Tinhte.vn mobile app
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
binx là rom dạng rom gốc ý bác

đang lỗi lầm tùm lum các bác ạ, máy em còn bị brịck nữa nè, các bác khác cũng lỗi cả team

đề nghị các bác án binh bất động chờ tình hình tiếp theo xem thế nào
chi.tim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là mình đã up rom này rồi , đã root và recovery xong (up từ các file của bác longvan / vegaviet) , hiện tại máy hoạt động bình thường nhưng không thể vào recovery được (vào recovery thì hiện con androi nằm ngữa bụng , phải tháo pin lắp lại , khởi động lại thì bình thường). Chắc là số mình hên, sau khi up rom quên ko thực hiện wipe gì cả nên vẫn còn được, các bác khác làm đúng qui trình thì bị chết máy tùm lum . Chờ các cao thủ fix file recovery mới dám chơi tiếp.
Rom stock 4.1 này đang hoạt động thì cảm thấy rất tốt , sóng sánh tốt, mượt mà , wifi , 3g ... tất cả đều ổn , đặc biệt pin chờ có vẻ tốt hơn rom stock 4.0.4 nhiều .
Vậy cho hỏi bản k nên up binx nào. Thấy có nhjều quá k biết chơi cái nào. Up = cmw . Em k có pc

chi.tim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cau2Rua Bác nên án binh bất động , các mod và admin cũng đang bị lỗi , chưa xử lý xong đâu
@chi.tim Qua 3 diễn đàn thi đều thấy ae chết hết cả đám. Hix. Đúng là đã máu thì cỡ nào cũng chơi. K cần biết ra sau

vudungcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cau2Rua Chết là do Recovery mới bị lỗi chứ còn từ 4.04 up lên 4.1 gốc thoải mái lỗi sao được. Cũng tại thích dùng file zip, muốn root luôn nên mới vậy
SKY a810s của mình bị lỗi recovery 3e (hình kèm), mình làm theo hướng dẫn :
giải nén ra. copy file recovery5820.img thẳng vào bộ nhớ sky.
trên sky nhớ vào setting/system/developer/tích chọn usb debugging. rồi cắm đt vào máy tính
chạy file recovery.exe trong thư mục vừa down về. nó hiện lên 1 bảng. bấm 1 phím bất kỳ là nó tự chạy rồi khởi động lại vào recovery5820
nhưng làm hoài mà vẫn ko được

Ai hướng dẫn mình khắc phục nó với
Thanks
hinh recovery 3e bi loi.jpg
@trungtin83 Root trước đi rùi cài recovery nhá trc mình cũng bị như vậy.
@cnt52dh3 hic, up rom, root xong được rồi. Nhưng cẩme ko bật được, về room gốc cũng ko bật được. Qua tiệm nó nói chết camara thay mới tiêu 300.000 đ
@trungtin83 Số chú đen thế.
Camera em này để ý hom qua đi noel chup hinh. Chup = 360 nha. Chup tầm 10 tấm liên tục là có hiện tượng đơ đơ camera. Cố lên tí thì vô camera đen thui k lên j hek. Phải reset máy mới hết

cho em hỏi , dt sky A810S của em bị tình trạng wifi wifi disable mở hoài mà nó vẫn tự động tắt , em đang dùng rom FIRMWARE S0213308 , ko biết nó bị thế nào , mong các anh chị hướng dẫn giúp em , chứ dùng 3g tốn tiền quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019