Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

co ai co link down bản rom cook cua e này không shrae mình với vào mấy trang của tàu khựa không tải dc
em tính mua con này nhưng thấy pin hơi yếu,các bác hco ý kiến với,em có khoảng 6tr thì nên mua gi?
@phanduytruong dòng a8xx con nào cũng vậy bạn ak có con a830 thì pin khủng hơn thôi
co ai co link down bản rom cook cua e này không shrae mình với vào mấy trang của tàu khựa không tải dc
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi mỏi cổ chưa có ics. Hic
😔
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em dùng mobifone có thể tra tk bằng cách này:
naptien.mobifone.com.vn

tra tuốt tuồn tuột cả tiền chính + tiền phụ + tiền phụ của phụ + data 3G + GPRS + thời hạn dùng + ngày kích hoạt + gói cước đang dùng .... nói chung là có cái j nó báo hết
ghi nó vào cái note ấy, để cả www, click vào nó là nó nhận
dùng 3G thì nó nhận số đt của mình ngay, còn dùng wifi thì các bác phải đăng ký.
@reuphongvn 🆒 còn nạp tiền cho số khác dc nữa
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanduytruong khắc phục tạm cái *101# bằng cách đấy đã, chờ sau tính tiếp 😁
có a nào có rom cook 2.3 của bọn tàu khựa ko up lên mình với mình down mãi ko dc ... cảm ơn nhiều
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Đang rảnh rang, ngồi viết cách root mới cho A810S/K đảm bảo thành công 100% ^^
Bài viết và tool root sẽ có trong 5' nữa 😁
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Link Root các bạn tải về ở đây:​
Mở Link ra, nhấn Ctrl+S để tải về nhé​
Sau khi tải về, giải nén ra ta dc thư mục Root A810.​
Các bạn mở ĐT lên,nhớ bật unknow sourceusb debugging nhé, kết nối ĐT với máy tính, chạy file Vega LTE Magic Extreme.exe, đợi 1 lúc, chương trình sẽ hiện ra 1 thông báo có chữ root, các bạn nhấn OK.​
Lúc này sẽ hiện ra 1 bảng Program Menu với 4 nút chọn. Các bạn nhấn vào nút trên cùng nhé.​
Lúc này chương trình sẽ hiện ra 1 bảng thứ 2 với 3 nút chọn. Các bạn nhấn vào nút ở giữa, sau đó chọn đường dẫn đến thư mục có tên máy bạn cần root (A810S hay A810K) và nhấn OK
Sau đó nhấn nút đầu tiên bên trái
Đợi 1 lúc, ĐT sẽ vào Fastboot, khi ĐT đã vào Fastboot thì bạn nhấn OK (lưu ý là ko được nhấn OK trước khi ĐT vào Fastboot nhé)
Tiếp tục đợi, ĐT của bạn sẽ khởi động lại, vào đến màn hình home, khoan rút cáp, vẫ chưa xong đâu ^^ các bạn đợi tiếp 1 phút nữa, ĐT sẽ khởi động lại lần thứ 2, lúc này trong chương trình hiện ra chữ​
Root
SHINE(zhaochengw) là ok, bạn có thể rút cáp được rồi!​
Vậy là máy bạn đã root xong!​
ducanh77
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieutthh
bác up lên MF đi, link này k hiểu sao cứ tải đc 1/3 là lại bị ngưng
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieutthh up hình sang host khác đi bạn (upanh,anhso) đi
picasaweb nhiều nhà cung cấp chặn
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như 31/08 có ICS thì phải, xem trên trang isky thì thấy số 31 08 j đấy liên uqna đến ICS và LTE M
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
@reuphongvn Ngồi hóng cùng với bác, đang mong lên 4.0 sẽ fix được ussd kiểm tra tài khoản ok là mừng húm.
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi chồi ôi cái camera của con này, vào phòng karaoke thì cái máy thành cục chặn giấy 😔(
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai biết chỗ mua ốp lưng màu đen cho con này ở HN ko
@t0nyluv Cũng có câu hỏi như bạn này, mình đang có nhu cầu mà ko biết mua ở đâu ạ, bạn nào biết, làm ơn chỉ giùm! tks!
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ống lưng ở đây
http://www.tinhte.vn/threads/1269550/

mua cái dán màn hình về mà chơi, 50k 1 túi. 2 cái. dán chất phết
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@reuphongvn ty bạn mình đã mua đc ốp cho em nó rồi rất là khít hehe
rambo
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết chừng nào em này lên được 4.0................
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
lót A810S đợi 4.0 😔
Máy đã to, dùng thêm ốp lưng thì vướng mà xấu lắm. Ra cửa hàng dán xe máy bảo nó dán cho, có 20k mà nhiều kiểu lựa chọn, vừa gọn vừa đẹp hơn nhiều bạn ah!!!
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutito Đúng rồi, mình cũng bỏ ốp lưng luôn rồi. Mặt dán chống vân, lưng dán băng keo trong suốt. Nhìn mỏng, đẹp, chơi game nó tản nhiệt khá hơn là dùng ốp lưng. Dán cái mặt sau có 10k thôi 😆, 50k đc 2 miếng chống vân tay về dán nhòe ra =)) ( chỉ chống được thời gian đầu thôi, nhưng di cảm ứng cái này trơn hơn cái ko chống vân)
@reuphongvn He He, ý tưởng lớn gặp nhau, mình dán vân cacbon khá đẹp.
Máy mình danh bạn không nhận dấu tiếng việt, chỗ nào có dấu toàn bị ô vuông, ngày trước dùng A760S thì vẫn nhận dấu bình thường, không biết khắc phục kiểu nào, hi vọng bao giờ lên 4.0 sẽ xử lý được.
Có bạn nào bị giống mình ko nhỉ???
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
@cutito Máy bạn a810s hay k? Thử chép lại các file font chữ xem.Hay up lại rom gốc thử.
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutito Máy mình cũng bị, chép từ sim vào nó bị thế, sửa trực tiếp vào các chỗ ô vuông đấy là lại ổn. Tạm chấp nhận thôi 😁
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutito Đồng bộ hóa lên tk google sau đó lên đó sửa cho nhanh
có ai có rom cool cho 810k ko..rom gốc chạy không mượt ..link china thì chịu ko dow dc
@phungdanhtuong Bọn tàu giấu link ở trang 115.com, toàn bị giới hạn IP, bực ko chịu được.
kid1232
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cubgx k xài ốp lưng. Dán mỗi đằng sau thui. Chống vân dán vào lại tháo ra. Hi
ducanh77
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ngồi táy máy xóa apps hàn, k hiểu thế nào bjo máy k nhận thẻ nhớ và bộ nhớ trong luôn. có cách nào khắc phục mà k phải up lại rom k các bác? bác nào có list các apps hàn có thể xóa đc hướng dẫn cho e với
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducanh77 phần SKY Station => New & Update. Bạn tìm trong đó thử xem nhá.
@reuphongvn Nghịch dại!

Đụng đến Sky Station là dính lỗi bootrecovery đấy. Không boot vào Android được đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019