Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY A820L TỔNG HỢP : "ROM Tiếng Việt, ROOT,RECOVERY, FIX SMS VÀ MỌI THẮC MẮC..."

wanthai2011
15/6/2012 10:40Phản hồi: 3.105
3.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko huề, ip là nhất, ios là vô địch 🤣 =))
@kekedaine cho bạn nhất luôn...sky là đặc biệt...:p
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 co nhung nguoi thich khoe cua moi xai ip luon luon ca ngoi.neu nhu dan cog nghe cha ai them xai ip cu androi la ok

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kekedaine ios cu chuoi

e đang A820 đây, cơ mà trungjp mới có rom 1.50 fix hoàn toàn đc lỗi SMS đó. giờ đi up thử phát. hihi
@kekedaine ủa đã fix đươck hoàn toàn lỗi sms hả,bác nào test chưa cho ý kiến đi
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kekedaine Đi cài thử đi bác. Chắc bác mua máy ở đó dc cài Free hã. Em ở Sài gòn nên ko có trungjp.hi. Thấy ok thì backup share cho ae dùng nhé
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kekedaine Tin chính xác ko bạn?? mình k quan tâm tiếng việt, chỉ cần fix lỗi tin nhắn thôi
sao mình rot lại máy nó không khởi động lại chỉ có chữ fast boot mode?
@dotrunghieu93 vậy là còn thiếu driver đó...vào device manager xem...
rom 1.50 mình khởi động lại vẫn bị về tiếng hàn mà bạn mới tải và cài xong tức thì luôn đó
máy tui đang ở rom gốc giờ up phát lên 1.50 dc ko các bác hay là phải qua 1.49 mới lên dc 1.50?
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dotrunghieu93 Thẳng 150 cũng được bác à
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán quá, có bản rom tàu thấy ưng ý nhất thì lại lỗi ko vào đc youtube, k biết xử lý ra sao, chẳng lẽ lại fai cài bản khác.... haizzzzzzzzzzzzz
@hoaipnb ko xem đc cái đó thì down cái youtube downloader về sài cũng thế mà đc mà thích thì down luôn...đơn giản vậy mà cũng lăn tăn,,,
mình úp bản tiếng việt 1.4 với cả bản 1.5 nhưng sao cứ khởi động lại là chuyển qua tiếng hàn vậy bác.
@thanhlong_05 Đấy là lỗi chưa fix đc b ak
@hoangson11 sao chủ thớt lại bảo là đã fix được lỗi khởi động kg về lại tiếng hàn nhỉ có bí kíp gì ak
rypnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi tý, con này có bộ nhớ trong là 16GB, khi uprom thì dữ liệu trong đó nó có bị mất không? Tks các bác nhiều.
@rypnd Không mất bác à

sky a820l của em bị tràn nước vào màn hình rồi ,có ít nước bên dưới tấm kính 😔( bị tràn 1 tẹo thôi,cảm ứng vẫn bình thường,em đã tháo pin ,sấy máy 1 ít rồi đang cất trong hộp ,em định chờ tầm 4,5 ngày cho nó khô đi rồi dùng,em làm như thế có đúng ko ạ ,ai cho em lời khuyên cái :((
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yathan cất vào trong thùng gạo đi sẽ khô nhanh hơn còn làm vậy là đúng rồi :eek: hy vọng ko bị ố hoặc vết bẩn gây mất thẩm mỹ :rolleyes:
vậy môi lần hêt pin tắt máy khởi động lại là qua tiếng hàn,vậy có vào setting chỉnh lại tiếng việt hoặc anh được ko các bác,hay phải up lại rom,thằng sky này sinh đẻ giờ nào mà lắm bệnh thế
@cuchien1234 vài setting cài lại được nhưng khởi động lại bị hehe,chịu khó sóng với lũ nhé
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuchien1234 Minh moi up TV 1.5 reset ko bi tro lai tieng HAN nhé bạn 😃
@ronaldo_vn down bản khi reset không trở lại tiếng hàn ở đâu vậy bác.
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@money12 hiz. lần đầu reset o mất. lần 2 lại mất.😁......nhiều luc đang xài chăng biết nó nhẩy sang Tiếng Anh lúc nào
@ronaldo_vn mình cũng thế kg biết nó có tự reset kg mà móc ra xem h thì nó đã là tiếng hàn chứng tỏ rom van con lỗi nhưng được cái là khá mượt
thằng này đúng là lắm tài nhiều tật
windy48
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cái hiệu ứng trang điểm có dùng đc cho sky a800s ko vậy các bác 😁:D
@windy48 máy nào cũng đc mỗi tội là cài vào xong ko thấy có động tĩnh gì...nhiều ae làm rồi mà dc đc...cái đc cái ko...
"Hướng dẫn Root : ( Không root được trên Win 7 64 Bit nhé )

Trước tiên là chắc chắn máy bạn không phải Win7 64bit nhé..tìm 1 máy win thấp hơn và bắt đầu"
keke mấy hôm nay làm hoài k đc là do k đọc kỹ hướng dẫn thank
@thogia bậy nào...ai bảo ko root đc trên win7 64bit...mình đang làm trên win7 64bit ngon lành đây...
Bác ở đâu vậy em ưa nhờ bác rôt dum con 820L nha mấy hôm nay làm đủ mọi cách vẩn ko an thua gì cả bác ơi. Sdt cua em 0909 331534 bác nt wa em gọi lại cho bác nha. Thank bác trước
@phuocthien35 Phán như thánh ý.Mình làm trên Win 7 64bit đây,có sao đâu nhỉ.Root,Recovery tẹt bô chẳng sao cả
Vẫn là vấn đề củ ai biết được thì giúp mình nhé! wake up screen bằng phim volume. Mình không thích dùng soft sẽ mất đi màn hình lock mặc định. Lúc trước mình xài Sony Ecrisson Xperia và HKPhoneRevo thì dùng Root Eplorer vào sytem/usr/keylayout/qwerty.kl thêm vào chữ WAKE sau phim volume_up và volume_down la có thể sử dung được
Nhưng Sky A820L này thì Pó tay rồi! Đã thử nhiều lần nhưng chưa được! Nay mong AE nào Cao Tay gíup mình nhé! Có thể một số người cũng có nhu cầu giống mình! Thanks!
sao ở trên bản v1.50 TV bác chủ top có ghi là đã fix khi khở động bị chuyển qua tiếng hàn ta,
nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
trưa nay nhờ th em up fw cua bác sơn 1709. mừng hết lớn. nói thiệt lúc làm recovery rất mệt vì link dơn về bị lỗi, nhờ 2 bác đưa link khác để a.e đỡ vất vả. thankiu.

to bác sơn : fw của bác ko có mục sky backup thì làm sao e fix 3g dc. mong bác chỉ dùm . thankiu bác nhìu
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nemo@ Đã Update lại Link Recovery như bạn yêu cầu. Khuyến khích nên xài Rom TV 1.50. Khá ổn và ko nóng máy.
@nemo@ mình đã nói bản của mình đã fix 3G rồi mà...chỉ cần vào sòft HiAPN để cài đặt cái APN là ok...
thường thì cấu hình APN bạn phải cài bằng tay...nhưng nhờ có soft HiAPN trong rom thì bạn chỉ cần nhấn vào nó còn lại nó làm hết...đơn giản mà bạn ko cần phải nhớ cấu hình mạng...😃
@wanthai2011 vậy còn vấn đề reset thì quay lại tiếng hàn có khắc phục được chưa bác
nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok .thankiu bác. từ từ mình sẽ thử hết rùi báo cáo lại để những a.e đi sau đỡ vất vã và chán nãn.

to wanthai : níu bác có fw 1.5 ko có tv thì wa tốt. thankiu và waiting .....
nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi...thankiu..nhưng sao vào google play để down thì nó báo : eror to processing purchase ( DF-BPA-13) , măc dù soft free. ???
@nemo@ bạn cứ làm lại mấy lượt là down đc thôi...
kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 làm lại mấy lượt là thế nào bác?e đã dùng acount khác cũng ko dc. . thực sự đã seach trên gôgle trước mà ko thấy kết quả j hiệu quả . .

Có bác thì bảo del file này file kia nhưng e thấy k dc.rreset mấy mấy lần xót quá . .bác nào biết sửa triệt để bênh này giúp e với @@
@kookyo cái gì nhỉ...ko nhớ nữa bạn
kookyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 hix cái lỗi DF-BPA-13 error puschase j đấy đấy bác ơi . . .e vẫn chưa làm được hix
@kookyo chuyển sang rom khác thử đi bạn...mình đang dùng 1.52 thấy hết cái lỗi đó...dùng hơn 2 tuần rồi mà ko thấy bị nữa
vậy hiện giờ room cook 1.50 TV là ổn định và ngon lành nhất hả các bác,đã fix các lỗi trừ lỗi tin nhắn đúng ko vậy
@cuchien1234 ko có gì là nhất cả...người thấy ko lỗi nhưng có người thì thấy lỗi...vẫn chưa fix đc SMS...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019