Sky A820L Up Rom và Chia Sẽ Kinh Nghiệm ( nguồn sưu tầm các nơi )

PhucGom
18/3/2013 8:53Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ban o sg hay hn vay
@tinhyeumanghuongsacmuathu Xa lắm bác, e ở miền tây, đồng tháp.

Gửi từ LG-Optimus của tôi
Hic tuong ai o sg gan tan binh chi gium minh cach up rom minh con lo mo qua chua bik lam the nao
@tinhyeumanghuongsacmuathu Nói rõ là bác làm được bước nào và ko bước nào, mình hướng dẫn cho.

@tinhyeumanghuongsacmuathu Dễ mà bạn.! đầu tiên là root và cài recovery nhé! cái này bạn search google cái ra đầy luôn. sau khi đã có recovery cook rồi. thì bạn dùng tổ hợp phím volum + và phím nguồn để vào recovery. xong là dùng phím volum + - để di chuyển nhé! còn dùng phím nguồn để chọn nhé! hj. cài rom thì vào chỗ intall zip from ... rồi chọn rom bạn tải về và cài ra thôi. còn backup và restore thì vào mục đó rồi chọn thôi. chọn backup là lưu lại bản rom bạn đang dùng nhé! còn chọn restore là bung chạy bản rom mà bạn đã lưu lại từ trước trong thư mục clockworkmod
Thanks bác . E phân vân cái vụ tải về rồi đưa vào thẻ nhớ . Sau đó up rom lên thôi. may em thi rot riec hết cả roi
@tinhyeumanghuongsacmuathu Bây giờ bác tải về pc sau đó chép rom vào thẻ đừng chép vô thư mục nào hết nhé. Bác bít cách vào recovery ko.

minh bik cah vao recovy nhung ma hih nhu quen may cai chon chon ui. Chỉ lại mình với. Chỉ mình chi tiết vào recovy làm gì backup nưữa nha hi
Mình không có lap chắc mai phai ra quán nét tải về the nhớ quá
Vào recovery
1 chọn backup and restore và chọn backup để sao luu.
Vào recovery
1. Wipe data, wipe cache
2. Vào advance / wipe david cache, wipe battery. Xong chọn back trở về.
3. Chọn intall zip sdcard, choise zip sdcard và tìm bản rom lưu trong thẻ nhớ và chọn yes.
Sau khi chạy xong thì chọn reboot system đợi chút xíu sẽ vào rom. Vào trong thì đừng cài đặt gì thêm cứ khởi động 2 lần rồi sd. Chúc thành công.

Ồ cảm ơn bạn nhé
Bạn cho mình sdt sau này lỡ có gì quên mình hỏi bạn dc ko
@tinhyeumanghuongsacmuathu Inbox co bác sdt rồi.

Bác rãnh rỗi giờ nào thế.
Ah bác cho em hỏi cái này. sky 820 của em đang ở 4.0 giờ up lên 4.1 em phải kiếm rom gốc của 4.1 úp trước rồi mới up rom cock phải ko ak
@tinhyeumanghuongsacmuathu Bạn vào vegaviet tìm bản của Hoànminhhuu có 4.1 dùng okie, up ở 2.3 , 4.0 or 4.1 đều đc .
Minh dg o 4.0 minh up thang len 4.1 luon ha ban vi nghe dau chua co ban rom goc cho 4.1 cho 820
đúng rồi bạn, còn bạn thích thì up rom gốc 4.1 cũng đc.
vào vegaviet.com mục sky820l hướng dẫn chi tiết cho b đấy😃
chicken3005
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lxquyen chua co rom goc 4.1 nha may bac
Ráng làm từng bước thì bảo đảm ok hehehe

Sky A820 của e thì hk bị gì hết chị bị sóng yếu , ra ngoài đường thì có sóng nhưng bước vô tới của nhà thì mất sóng ( thử rất nhìu nhà ) ! Máy khác có 1 cục sóng thì Sky hk có cục nào , cả 3G vs 2G ! Dùng tất cả thì okay chỉ mỗi cái sóng , bực mình ... có cái rom nào ngon ngon 1 xíu hk , vs lại khi mình up rom có cần phải cài lại mấy cái fix tn , hay gì hk ??? chỉ e up lun
các bác hướng dẫn chi tiết giúp e vs khó wá
bác nào giúp e up rom 4.2.2 hướng dẫn chi tiết giùm e vs
@nh0xvaniuem97 Có gì đâu bác, bác cứ copy rom vào bộ nhớ rồi vào recovery và up, bác đọc hd từ từ làm từng bước 1.

Gửi từ LG-F160 của tôi
Bac hd chi tiet giup em vs thank bac nhiu
Tình hình là mua bao da về thì máy ra đi để lại 1 Bao da Clover (250k ở didongviet) 2 cục Pin xài được cho dòng 800,810,820 zin theo máy nhé, k fai hàng Tàu khựa. 1 cục sạc Sky theo máy lun, bán lại cho anh em nào cần 01225700629
bạn nào biết tphcm địa chỉ sửa đt sky tốt,chuyên nghiệp chỉ dùm
ae cho e hỏi nhờ tý. E có con a820 bị lỗi phông chữ bây giờ chữ nó cứ in nghiêng vậy ae bày e cách sửa giúp với ạ. tks ae.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019