[SKY] Hướng dẫn tổng hợp các cách up rom stock cho tất cả các dòng Sky

tuansaker11
6/12/2012 14:29Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananh0384
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại mình cài lại Rom 4.2.2 về cho máy sky a770k cài xong thì vào Fastboot thì thấy màn hình trắng xóa và có chữ Fastboot Mode. Vào Recovery thì thấy có mỗi cái vòng tròn màu xanh ở giữa hiện hình viên pin đang sạc điện. Kết nối ĐT với máy tính thì k thấy máy tính nhận Driver nữa. Bây giờ muốn Restore về bản ROM cũ mà k làm sao Restore được, cài rom mới cũng k làm sao mà cài đc. Đã cài lại driver cho đt đủ các kiểu driver Down trên mạng về mà máy tính nó k nhận. Mình bất lực với con Sky 770k này rồi. Mong các bạn có ai giỏi thì giúp mình với, có thể chỉ mình cách cài lại Rom hoặc làm sao để Restore lại bản Rom cũ hoặc làm giúp mình qua Teamview. Bực mình với cái thằng ngu nào nó làm bản Romcook 4.2.2 này.
@tuananh0384 Nếu ở Hn qua m làm cho

Hỗ trợ uprom, fix lỗi điện thoại Android Hàn quốc và quốc tế. Hotline 0966.26.26.20
tuananh0384
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhit2012 Mình k ở hà nội bạn ơi. Bây giờ máy còn bị quên cả mật khẩu vào máy nữa, ai có cao kiến gì có cách nào cài lại rom hộ mình.
@vinhit2012 bác ở chỗ nào hn. giúp e khoản này dc không ạ???
bác ơi giúp em vs. hnay em làm theo cách 3...lần đầu tiên nó chạy đến 5 tiếng chưa xong. e bực quá rút xừ ra, tắt hết đi. rồi làm lại....giờ nó đếch vào dc S/W. thế mà e cắm vào cáp nó lại hiện lên. rồi e bấm tiếp để uprom theo cái bước mà bấm vào cái nút đỏ trên IE8 ấy. nó lại chạy như bình thường. rồi 1 hay 2 phút sau Sky nó hiện logo vega chứ k hiện màn hình khi S?W nữa... e phải làm sao để up dc đây bác. cao thủ giúp em với
bạn ơi 😔 mình chạy cách 3 cho con SKY a830KE của mình mà chả hiếu bước chạy cái run.cmd là nó báo lỗi Dll k đăng kí đc (lỗi 0x80040200). r chạy tới bước qua CMD bấm phím bất kì thì nó chạy firefox chứ phải IE đã v còn k phải web đó @@ Đã v cái IE còn tự up lên IE11 nên k có cái nút tờ giấy rách ấy @@
Bạn ơi cho mình hỏi máy của mình đang ở bản rôm tiếng việt của A840S mấy giờ mình muốn cài bản rôm của A840SP thì làm theo cách đổi tiên có đc ko vậy
cho mình hỏi với, mình làm xong thì máy reset lại liên tục và không vào được màn hình chính, giờ phải làm sao?? :"(
máy em bị tình trạng là quên mã mở khoá, giờ em vào recovery để reset thì không vào được, ấn volume + và power thì nó cứ trơ logo sky ra thôi chứ không có vào recovery được, vậy là sao nhỉ? k lẽ mất recovery 😔
nguyenkc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho minh hoi vs may miinh 760s treo logo da up thanh cong nhun gjo van bi treo logo dù đã wife lai
nguyenkc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho minh hoi vs may miinh 760s treo logo da up thanh cong nhun gjo van bi treo logo dù đã wife lai
sao em làm đến đây cái hanh màu hồng cứ quay quay chứ ko được bạn ah

Sonvipst
ĐẠI BÀNG
9 năm
link tool a840s cách 3 die rồi bác chủ ơi,up lại cho ae down với @@ @tuansaker11
mọi người giúp em với sao ntn ạ
Run.cmd bị lỗi ad ơi @@
ai giúp em với ạ ... tình hình là e có con sky im a800s nhung mà vọc làm sao nó bị reboot cu chu t xoay la no lại tự rết máy cứ như vậy. mà e vao S/W update của máy bằng 3 phím volume+ + sớt và nguồn thì không được . nó vẫn tự bật nguồn và vào chữ t xoay rồi tiếp tục rết . ai giúp e với ạ .cám ơn anh/chị nhiều😔:(:(
ai giúp em với ạ ... tình hình là e có con sky im a800s nhung mà vọc làm sao nó bị reboot cu chu t xoay la no lại tự rết máy cứ như vậy. mà e vao S/W update của máy bằng 3 phím volume+ + sớt và nguồn thì không được . nó vẫn tự bật nguồn và vào chữ t xoay rồi tiếp tục rết . ai giúp e với ạ .cám ơn anh/chị nhiều😔:(:(
mình làm theo hd mà máy vẫn treo bác ơi. giúp mình với
Cho em hỏi phát, em dùng sky a810k up rom stock 4.0.4 zip, có cài twrp v2.4.4.0 , khi em vào sky station để up date firmware , sau đó em để máy tự update qua đêm, sáng hôm sau bật máy lên là bị vào recovery, khởi động lại cũng bị, ae có cách sửa không ạ
Em bị như vầy , chờ 30p mà không thấy gì
tuem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái vụ xoay xoay mũi tên màu xanh tưởng đơn giản mà khoai phết chứ chẳng đùa đâu @@
Mấy năm trước mình dùng sky A760s up rom theo cách này ầm ầm. Bây giờ cắm con A840s vào cái mũi tên nó xoay miết ko hiện ra ! Giờ chả biết làm sao nữa luôn.
mang qua mình làm cho. Lhe: Mr.Vinh 096.62.62.620. Dc: 381 Trường Chinh. Hà Nội
urng họ nhiệt tình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019