[SKY-IM A710K] ROOT, cài RECOVERY, update ROM mới nhất và cách fix các lỗi trên SKY A710K (Vega X)

21/11/2012 3:45Phản hồi: 12.172
12.172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần 1 cáp cho e nó ai có 2 cái pm e cái e ở bkhn
duymanhwiki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái bộ thu sống wifi của 710 nằm ở góc nào của máy nhỉ?

Sent from my Vega x using Tinhte.vn mobile app
mọi ng cho mình hỏi m up rom supernova về thì bị reset lại liên tục. ai biết ntn ko chỉ mình vs. thanks all
tiephien2
TÍCH CỰC
10 năm
@lengdungktcn bạn sang rom cm7 dùng đi, kha là ok đó,
cm đến đâu rùi cả nhà
lau k nghich gio root maf k vao dc man hinh fastboot la sao nhi,ai biet k
Ae lên 770 mà vọc ICS cho thích

Gửi từ A870k thần thánh của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 4
Sao e Recovery mãi ko đwowcj bác nhỉ? bước này có lâu ko mà e chờ mãi chẳng thấy nó báo gì.hic.
Ban đầu nó báo:
"error: device not found
press any key to continue..."
e nhấn enter rồi nó hiện thêm dòng này
"<waiting for device...>"
mà chờ mãi chẳng thấy gì.hic. Các bác giúp e với
@lionking_12004 Cài rcvr trên đt ý, nhanh gọn

Gửi từ A870k thần thánh của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 4
máy mình cài miui cũng dính như bạn.tắt màn hình là k lên đc.pải tháo pin.cứ rom gốc chiến.anh em xem note 1 giờ bao nhiêu nhỉ.so vs sky 830 thì sao?
luanpho
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kingtb09 note 1 mà chiến thôi, phân vân j nữa bác
@@.thế à,sao em thấy nó cứ yếu thế nào ý,tại ra lâu rùi nên giờ kiếm em nguyên bản không biết là còn không nữa nhỉ bác,bác bít ở đâu bán uy tin em note này k ạ,hàn xẻng cũng đc,miễn sao là hàn quốc thật,tks
tinnhan247
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rom gốc VH 3.18 V1 ở trang đầu ý. Mình fix cái file franmework.jar giống như hướng dẫn. Sao mình nhắn Kttk gửi 191(Viettel) thì báo tin nhắn không hợp lệ nhỉ .Mình tưởng cái này fix được rồi chứ nhỉ
mrtien37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinnhan247 giờ anh em dùng cm7 fix ussd với tn tổng đài rồi. Mấy ai dùng rom gốc nữa đâu
tinnhan247
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrtien37 Nhưng mà CM7 bị lỗi codec video, blutouch , wifi hostpot mà . Mình xem video giật tung nên mới về rom gốc
tiephien2
TÍCH CỰC
10 năm
về gốc đi, đang nhờ người viết pm để check ussu code rồi
mrtien37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiephien2 Được thế thì còn gì bằng

Sent from my IM_A890S using Tapatalk 2
chưa có gì hot hả pro.gốc vẫn lỗi nt tổng đài.hix
tiephien2
TÍCH CỰC
10 năm
@kingtb09 nt bình thường nhé bác
@tiephien2 hix,đang ký mimax k đc,rom hn8x là rom gi nhỉ các bac,mấy hôm nay ăn con f100l mà khó nhai
mrtien37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kingtb09 Qua vegaviet là có rom cm7 của hanoi8x fix ussd vs tn tổng đài ngon lành rồi

Sent from my IM-A840S using Tapatalk
có ai dư cái cáp k. bán cho mình
mrtien37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bán SKY a710k màu trắng 97-98%. Máy dùng ổn định mọi chức năng, đang dùng rom fix của bác HN8x. Phụ kiện sạc, cáp, thẻ 4gb, đã dán màn hình.
Giá: 900K tại khu vực NVH Từ Liêm

tinnhan247
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrtien37 Cho e so dt va dia chi chieu e qua xem may

Sent from my Vega x using Tinhte.vn mobile app
tinnhan247
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e hỏi. Có ai dùng rom miui ở trang đầu ý. Máy có hay bị khởi động lại không. Mình dùng 1 ngày bị khởi động lại 2 3 lần
các bro cho hỏi rom nào ổn định nhất bây giờ? mình cài cho thằng em dùng. nó k vọc chỉ nhắn tin vào mạng chơi game skygaden thôi. rom nào mà k bị lỗi gì ấy
vậy cứ miui mà chiến nếu phần cứng ổn định
đánh giá hộ em rom 4.0.4 up ngày 1.11.2013 của bác hanoi với,lên 4.0 rùi còn lỗi gì nữa k ạ,kỳ lạ fix nhanh thật.
mrtien37
ĐẠI BÀNG
10 năm
\
Đã có ics đâu mà đánh giá hả bạn
ủa.sao thấy about là 4.0 mà,lại chém à, thế cái bản cm7 1/11 đó thế nào bác.e thấy nó thiếu wifi mà e chỉ chuyên dùng wifi thôi,có bản nào khác mà ngon k
mrtien37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kingtb09 Bác ấy up lên để mọi người biết bác ấy đang fix để hóng. Còn rom tốt nhất giờ là ở #1 có chữ fix ấy, rom cm7.2

Sent from my IM-A840S using Vegaviet App

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019