[SKY-IM A710K] ROOT, cài RECOVERY, update ROM mới nhất và cách fix các lỗi trên SKY A710K (Vega X)

21/11/2012 3:45Phản hồi: 12.172
12.172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai có file recovery.img cho mình xin với, thẻ bị cháy lại mất Cab nên ko cài lại ROM được.
Em sài Sky 710 hơn 1 năm nay . vẫn dùng rom gốc việt hóa , pin sài 3g xem phim ( liên tục ) youtube được từ 4 tiếng đến 4 tiếng 30 phút. tùy vào 90% hay đến 100% pin. nhắn tin thì đã có cách fix. nhắn tin tổng đài cũng ok ( ai đã làm theo mà không được thì dùng 1 máy xóa số máy của tôi đi là được ) Còn *101# với *102# thì cũng không gì cả. nạp card hoặc kiểm tra tài khoản thì 900 thôi. không thì dùng cách fix 100% CPU cũng được. kiểm tra tài khoản xong cho về mặc định là được. còn có cách này : muốn kiểm tra tất cả các tài khoản thì vào website naptien.viettel.vn để kiểm tra ( không mất phí ) còn mạng khác thì tham khảo thêm http://naptien.mobifone.com.vn/wap/xhtml/card/guide.jsp http://naptien.vinaphone.com.vn/SSOLogin.aspx .
chia sẽ kinh nghiệm cho bạn nào mới sài sky 710 nhé. ( rất cổ ) ^^. bất tiện ở cái là sạc không đụng hàng và nhanh đứt ở 2 đầu nên mình dùng thép cố định nó lại sài hơi bị lâu ^^
À có cái này chắc một số bạn vẫn chưa biết là mỗi lần ai gọi đến mà bận k nghe máy được thì nhấn phím hôm 3 giây nhé . nó sẽ ghi âm tin nhắn thoại.
@jonkenvnn Bác mới nghĩ ra trang nạp tiền viettel hay thế mà em ko biết ✌️D

Gửi từ Vega x của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@jonkenvnn Room việt hóa fix nhắn tin tổng đài thế nào hả bác.
luanpho
ĐẠI BÀNG
10 năm
rom miui nào ngon nhất bh hả các bác
Cứ dùng tùy vào từng máy.e đang dùng rom của bác hn8x.xét về phong cách thì em thấy kết.giao diện.bắt mắt.nhưng xét về ổn định chưa thuyết phục lắm.
Mọi người ơi, tình hình là máy e không nhắn tin được. vào sms, setting thì sms center number k set được.vậy h fix sao mọi người.
@heopooh
kiếm em sam sung ghẻ or BB add my number(số điện thoại của tôi) vào là ô kê
bilonk56
TÍCH CỰC
10 năm
ở đây có hỗ trợ cho máy A830K ko các bác...e up lại room gốc nhưng bị treo LOGO 😔
@bilonk56 bác qua vegaviet nhé, bên đấy nhiều người dung hơn
mrtien37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bilonk56 Wipe partiton thử xem

Sent from my LG-F160L using Tapatalk 2
ghê.lên LTE rồi cơ à.up lỗi thì up lại theo kiểu online chung cho sky đó bạn.nhanh nhất.còn nếu vào REC thì nhiều phương án.có rom nào hot k các bác
Các pro cho e hỏi máy e k root đc giờ làm thế nào nhỉ.

Sent from my IM-A710K using Tinhte.vn mobile app
bạn tìm app rootdanang.apk trong tinhte thử đi
tinnhan247
ĐẠI BÀNG
10 năm
E up rom online hiện thế này là sao vậy các bác. Trước giờ vẫn up bt mà sao hôm nay up mãi không được. Cứ xoáy mãi ở phần cài usb gì gì đấy . 1 lúc nó hiện cái bảng này chịu không dịch được
luanpho
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinnhan247 đấy là nó đang cài driver đấy, ok rồi 1 lúc là đc
ae cho hỏi mình dùng rom miui v3 của boyhamchoi sao dùng link2sd hay các app khác đều ko chuyển đc app sang thẻ nhớ
dùng miui #1 ý.dùng của boy k ổn định lắm,mình dùng miui #1 chuyển bình thường mà
tinnhan247
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kingtb09 Bác dùng rom đấy có khi nào bị khởi động lại máy không. Mình dùng 1 ngày bị reset mấy lần liền. Hay tại nó xung đột với cái holo locker nhi
có ai biết sao mình dùng fb có bật dữ liệu nền mà có tin nhắn ko thấy rung ko thấy chuông ko có cả thông báo trên thanh noti luôn, mình dùng rom miui ở #1 trc dùng rom gốc thì vẫn thấy có noti
Con này ae vẫn xài à

Sent from my GT-P7300 using Tinhte.vn mobile app
tinnhan247
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dajca303 Mình thấy nó vẫn dùng tốt mà
mrtien37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinnhan247 Máy dùng ngon ko bác

Sent from my LG-F160 using Tapatalk
tinnhan247
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrtien37 Ngon bác ạ . Còn con nào thank lý nốt đi bác. Cho cả nhà e dùng 710k
có ai gặp tình trạng như mình ko; ai gặp mà xử lý đc rùi cho m biết với nhá.Máy của m trc khi mua về thi lắp sim mobi gọi đc tắt cả các nhà mạng nhưng khi mình root lại và cài bản room khác đã thử rất nhiều room nhưng giờ lắp sim mobi goi cho vina ko nghe đc ko thay may của m có chuông ại giúp với
tiephien2
TÍCH CỰC
10 năm
bác @kidmiss còn miếng dán màn hình cho 710k không bác ơi
miếng dán bác ra tiệm kêu nó cắt cho một cái là được thôi
có bác nào bị giống mình không
máy up rom MIUI vh của bác n70 thì xài ok, chỉ bị 3g hơi chập chờn tốn pin
còn lại tất cả các rom khác đều không nhận SIM, fix theo cách sửa build.prop cũng không nhận, mà mình đang muốn thử dùng các bản rom khác
bro nào biết cách fix thì chỉ mình với
@vnesehere Chắc máy bác hỏng khay sim 😃

@nightknight174 cậu ơi cho mình xin file fix cpu 100 ở máy bạn vs fix *101# nó bị max cpu hix cho mình xin vs
@mrbinbn Nếu bác dùng rom gốc thì khởi động lại nó bị max cpu. Thế nên copy fire fix tra xong tk là lại phải cop lại file cũ. Mình cũng làm thế mà. Còn ko bác có thể chuyển sang rom miui ko bị max cpu

@nightknight174 miui còn những lỗi gì nhỉ
@mrbinbn camera trước, tiệm cận, phát wifi. nói chung MIUI là ít lỗi nhất
Ui zời con này từ thời xưa rùi. 6 năm rồi

Sent from my HS-F1 using Tinhte.vn mobile app
Rom nào dùng ổn nhất vậy các bác? 😁
Mình chỉ cần fix sms, ussd thôi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM