SkyDrive cho iOS cập nhật bản mới, hỗ trợ sao lưu tự động ảnh và video, giao diện phong cách iOS 7

Duy Luân
21/11/2013 23:3Phản hồi: 34
SkyDrive cho iOS cập nhật bản mới, hỗ trợ sao lưu tự động ảnh và video, giao diện phong cách iOS 7

Microsoft mới đây đã cập nhật ứng dụng SkyDrive cho iOS và tính năng bổ sung được nhiều người mong đợi cuối cùng đã xuất hiện: tự sao lưu hình ảnh và video. Trước đây chỉ Windows Phone mới hỗ trợ tính năng này mà thôi. Sau khi bạn nâng cấp, SkyDrive sẽ hỏi bạn có muốn sao lưu ảnh hay không, và nếu bạn truy cập vào phần cài đặt của ứng dụng thì sẽ thêm tùy chọn backup video, cho phép thu nhỏ ảnh trước khi upload. Mặc định nội dung sẽ được sao lưu chỉ khi nào bạn có kết nối Wi-Fi, nhưng bạn vẫn có thể bật tùy chọn backup qua 3G ở cùng mục cài đặt như trên. App SkyDrive mới cũng đã được thiết kế lại theo giao diện iOS 7 với phong cách phẳng và sáng sủa.

Bên cạnh đó, SkyDrive trên iOS giờ đây cho phép bạn mở tập tin văn phòng của mình bằng ứng dụng Office Mobile hoặc OneNote. Nó cũng đã hỗ trợ giao diện đăng nhập mới theo hai bước đối với những bạn đã kích hoạt tính năng này. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về SkyDrive bản mới cho iOS.

Tải về SkyDrive mới cho iOS

Nguồn: App Store
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shintobe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho hỏi dc bao nhiêu gb dA ???
Hay quá, đỡ một bước thủ công

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Vẫn khoái dùng sky driver

dùng để lưu tài liệu chung rất tiện mà ko lo mất nữa chứ 😁

Hình như là 7gb hồi trước đăng kí sớm thì đc 25gb
Chưa em nào cung cấp miễn phí vượt qua em Dropbox của mình (20GB). Nên vẫn xài Dropbox thui
@pvh8x À ừ, quên mất ^^. Nhưng mà hai thằng đó đồng bộ không bằng Dropbox nên mình không dùng. Thích cũng vì tính năng Camera Upload trên mobile của thằng Dropbox.
binhtam
TÍCH CỰC
10 năm
@huygapro từ hồi google plus đồng bộ ảnh tự động tôi đã bỏ hẳn dropbox vì dung lượng nhỏ hơn google - nhìn chung là vậy, không kể các bạn có acc 20GB
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huygapro làm thế nào mà có 20gb dung lượng vậy bạn? chỉ mình được không? thank
@trongngoc89 Bạn vào account dropbox, có một chỗ có link để mời mọi người xài. Mỗi người đăng ký theo link của bạn, rùi dùng trên PC thì bạn sẽ có thêm 500MB
great_wall
ĐẠI BÀNG
10 năm
đây là khác biệt, M$ tạo ra những sản phẩm và dịch vụ tuyệt vời cho mọi ng, nhưng 1 số hãng khác thì không, thích độc quyền, hờ hờ
đã update
dropbox sync chậm như rùa, để thử thằng này xem sao, quan trọng mình muốn backup camera upload lên máy tính mà thằng itunes k cho nên phải xài mấy thằng trược tuyến này
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@silverhand31 lần đầu tiên có người bảo dropbox sync chậm như rùa, dropbox sync video 3-500mb còn nhanh nói j ảnh vài mb. Cái hay của nó là cứ có wifi thì sẽ sync video, còn lại 3g hay wifi sẽ ưu tiên ảnh mà mình ko cần mở dropbox lên mới hay. Mình đã thử qua tất cả sky, google, mega, boxnet thì ko thằng nào ăn được dropbox cả.
Google translate cũng đã update giao diện phong cách IOS 7.
Khoái nhất là khi mấy app update kèm phong cách win 7
vitinhvi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao lại gọi giao diện "mang phong cách iOS 7" nhỉ ? Phải là phong cách Windows Phone 8 chứ. Apple bắt chước wp8 và Android cái giao diện phẳng này mà giờ thành "phong cách iOS7"
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
@vitinhvi
Cái này giành cho iOS nên giao diện nó phải theo iOS chứ bạn !!!!
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@vitinhvi Bạn này nói đúng, WP 8 có phong cách phẳng đầu tiên trên mobile thì phải gọi đúng là phong cách phẳng của WP còn nói thật nếu đã dùng WP hoặc chỉ cần vọc thôi thì IOS vẫn chưa thể "phẳng" như WP8 được.
@kutamitsu Phẳng nhưng mỗi cái phẳng vânz mang một phong cách riêng.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Henrious
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào dùng Copy ko? Ngon như Dropbox
Ít nhất 20GB đấy https://copy.com?r=iOwqXH
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@pvh8x công nhận copy mình cũng mấy chục Gb mà ko xài vì nó chậm
thuytn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sáng này không chỉ Skydrive mà cả Dropbox, Page, Keynote, Number mấy bác này rủ nhau tung ra bản update hay sao ấy. Nhìn chung cải thiện rất nhiều thuận tiện hơn cho người dùng nhất là skydrive với khả năng tự động upload ảnh và giao diện mới tiện lợi
@thuytn Page, number... Là bạn mua hoặc là mua iphone mới được tặng chứ iP5 trở xuống apple đâu có cho tải về free phải ko 😃
thuytn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Communism Ừ mình mới mất em iphone 5 nên đổi máy, trước đây đúng là có mua bộ iwork thật, còn dropbox và skydrive thì miễn phí mà bạn. không thì vào appstorevn tải xuống
@thuytn Dropbox với skydrive thì mình đang xài, tại hóng bộ iW mà đang dùng ios7 nên bó tay. Chắc để nữa có mua máy mới apple tặng luôn 😁
Joy&joy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa update xong, mỗi cloud có 1 chức năng riêng. Theo mình thấy là
1. Dropbox là nơi chỉ lưu dữ liệu, lưu trực tiếp trên máy tính và cloud vì vậy có thể chỉnh sữa mà không cần online, khi nào có kết nối thì tự động đồng bộ
2. Google Drive, vừa lưu vừa có phần mềm cloud xử lý data. Tuy nhiên, trên máy tính Google drive chỉ lưu file dạng Shortcut. vì vậy không có internet thì cũng bó tay, mặc dù sẽ không chiếm bộ nhớ máy tính
3. Skydrive của Microsoft là cloud mà mình đang sử dụng vì nó vừa lưu trên máy tính vừa lưu trên cloud.
Không có internet thì làm việc offline, khi kết nối sẽ tự động đồng bô.
nếu sử dụng online trên browser thì nó cho phép phối hợp nhóm như google drive.
sunpious
ĐẠI BÀNG
10 năm
ồ de! vẫn trung thành với skydrive
ngtandoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ còn có 7G lúc trước 25G ko biết có chuyển không gian lưu trữ giữa hai tài khoản được không nhỉ
quá tuyệt luôn 😁. thấy ngon hơn dropbox nhiều. nhu cầu chỉ cần up photo chứ ko cần up video chi cho nặng
Vậy còn flickr ?? 1tb
formylov
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dropbox của mình 52,8gb rồi cơ, tài khoản gmail, do thằng anh mình dùng glx s4 mà hắn chả dùng những cái này . Đến vào Chplay còn phải hướng dẫn mãi mí khôn ra. Thế là em xin luôn 50gb dropbox. Chả biết đc lâu không hay lại 1 năm thì đau đầu

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019