{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhte7484
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dia chi & so dt

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@tinhte7484 Bạn add nick dưới chữ ký mình vào mình nhắn qua cho
anh gửu cho em folder đó vào gmail cho em không phải gửu link không qua mediafire nữa.
cài TV là gì vậy anh?
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dhlb.vn Teamviewer
anh chờ em tý em đang cài teamvew.
anh oi! ID; 363 643 579. pas: 8424
em cảm ơn anh! chúc anh ngủ ngon. để em tự tìm hiểu, có gì mai em lai nhờ đến anh
anh phuteo ơi anh có cái trình xem ảnh mặc định của x2 ko cho em xin với. Mà cái rom cook của anh ak, hình như ko có dùng camera trước được thì phải.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Bạn down file Gallery2.jpg về đổi tên thành Gallery2.apk. Muốn dùng camera trước vào Camera chọn vào cái hình máy ảnh có mũi tên xoay vòng đó
@phuteo ko có cái hình đó lun anh. E cài lại stock thì có qua cái cook của anh là mất cái biểu tượng đổi camera đó liền. TKS A
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Copy add nó vào IDM để down về
@phuteo Ý em nói là cái camera ak ko có cái biểu tượng đổi camera lun. Còn rom stock thì vẫn bt rom cook up xong bị mất cái biểu tượng đó ak
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Chắc a xóa mất cái app nào đó nên mới bị vậy để a xem lại đã
anh oi! em vẫn chưa làm được theo hướng của anh ở trang1. Sau khi mở file MT6577_Android_scatter_emmc.txt xong quay lại chương trình nhấn chọn vào nút download và để nguyên đó để setup driver - Tắt nguồn tháo pin để vài giây sau đó lắp pin lại rồi gắn Cable kết nối điện thoại với PC(lúc này nguồn mở hay chỉ cắm pin vào không bật nguồn hay máy ở trạng thái nào khi kết nối pc vậy anh) - PC sẽ tự động cài đặt driver cho diện thoại sao em lam nó toàn báo lỗi, anh cứu em với!!!!
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dhlb.vn Up rom thì DT phải tắt, lỗi cài driver ntn em chụp cái hình a mới biết được
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Có bro nào ở HCM muốn giao lưu và tìm hiểu về Limo X2 không nhẩy ?
bạn phuteo cho minh hỏi root cho con limo x2+ thì bộ nhớ trong trống được bao nhiêu và ram được bao nhiêu
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@THANHTRUNG77 Root chỉ như là quyền Administrator trên PC thôi nó giúp ta xóa sửa cài đặt file tùy ý ko có tác dụng tăng bộ nhớ trong, dung lượng bộ nhớ trong là do file EBR1 trong rom quy định. Thực ra thông số 4GB ROM thì đã mất khoảng 500MB-1Gb cho HDH Android + hơn 2.5GB ta thấy trong cài đặt phần còn lại do định dạng phân vùng (ext2-ext3-ext4-fat...) sử dụng.Với 2.5GB còn trống bạn ko dùng hết được đâu vì mặc định Sky Limo nó yêu câu để data trên thẻ nhớ (VD data của Anphalt 7 hay Pes 2012).Còn muốn ram trống nhiều thì dùng app tắt các phần mềm tự khởi động không cần thiết...máy mình 512MB ram lúc nào cũng trống khỏang 200MB
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em giup minh voi loi nay ko biet keu ai.
Tinh hinh la nhu the nay minh sai sim tra sau mua mi200. vao trang web tai 1 file x ve nhung may tu dong chuyen sang 1 dia chi la 205.xxx.xxx.xx z do hoac 109.... cung vay file cua minh tro thanh file x.zip size 63kb cai lai rom cug vay. Nhug chuyen sag sim khac thi download binh thuong. Hoi viettel thi no trl kiu potay.com. anh em co huog nao giai quyet jum minh voi minh cug la voc su nhug dah potay. Ko le mua het 200k dc 3G5 ve coi tin tuc. Hjz
@nguyendinhbaocdc07
Bạn Phú ơi, có cách gì fix vị trí trên bản đồ quá xa vị trí thực tế không, xài được compass nữa. À, bạn chỉ mình tắt các ứng dụng hệ thống khi khởi động. Mình tắt nhiều lắm rồi mà sao xài lướt web chút xíu là ram chỉ còn khoảng 100
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 Máy mình dùng 3g hay wifi chỉ sai khoảng 30m
minhw705
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Tôi cũng dùng Limo x2+, nhưng chán cái Map của nó quá, cái bản đồ không có chế độ tự động chỉnh hướng theo la bàn. Cài cái compass vào thì không hoạt động, không biết hướng nào là Đông, tây, nam, bắc. Rung chạm màn hình cảm giác nó cứ xộc xệch thế nào ấy.
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hjz sim 3g binh thuon download van ngon mak. Nhug may hom roi ko dow dc nua. Qua sim thuog thi down vo tu nhug mat tien. Ko le viettel choi mih
vnvn121212
ĐẠI BÀNG
11 năm

😃 Thứ 7 CN ea xài limo x2 x2+ giao lưu cafe đi nào 😃
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@vnvn121212 Chiều CN bro nào muốn tìm hiểu về android đăng ký nha mình sẽ chủ xị traning những gì mình biết cho các bro, 5 bạn trở lên nhé
vnvn121212
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Chiều t7 đi bác ! sẵn ae họp mặt cafe cà pháo giao lưu luôn ! CN này chiều có việc rồi !
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@vnvn121212 Thứ 7 mình phải đi làm rồi tới 21g mới về.Nếu chiều cn ko được thì tối cn
minh dùng sim thường sinh viên bỏ vào dcom coi phim va đơnn tẹt ga
trantuan266
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác phuteo có thể nói cho em rõ ràng cái bạckup được không ah? Nhờ cả mọi người trên diễn đàn ai có hướng dẫn bằng hình ảnh cho dể hiểu, em dùng mà không thể nào backup được( mọi người thông cảm lần đầu dùng có lẽ cần phải học hỏi nhiêu) thanks cả nhà!!
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@trantuan266 Muốn backup phải flash file CWM hoặc TWRP
trantuan266
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo thế cho em hỏi là flash file CWM hoặc TWRP mình phải làm thế nào ah?
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@trantuan266 Đọc trang 1
trantuan266
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo muốn cài được CWM hoặc là TWRP mình phải root máy trước hay là backup trước được hả anh ơi. Em download file CWM hay TWRP toàn là file .img không biết cho vào đâu cả? hic
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@trantuan266 Bó tay.E đọc kỹ hết trang 1 chỗ nào ko hiểu mới hỏi đừng hấp tấp
Máy
Mình lúc nào cũng trên 3000m, chán ghê
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 Bạn up rom mình post lên xem có cải thiện ko
Mình úp rồi, nhưng khpong có cam trước nên quay về rom gốc. Nhưng lạ nghe, mình down rom cook của bạn về giải nén file/folder tên là ngayfthangnam gì đó. Mình vô recovery restore file/folder đó xài ok, nhưng sau đó mình restore rom gốc thì đứng hình. Mình dùng phim cứng cài lại rom của bạn cũng đứng luôn. Trong khi thẻ nhớ thì bị khóa, máy không khởi động được thì thẻ nhớ cũng hết xài, lấy ra ngoài đưa vào latop cũng không được (mình dùng nhiều máy android rồi không có vụ này nghe). Cuối cùng lượm mót đâu được thẻ nhớ 1gb đưa vào latop copy rom gốc sang thẻ rồi đưa vô máy restore lại xài được tuần rồi chưa có vấn đề gì. Mình cũng root luôn rồi, nhưng xài rom gốc không sướng. Bạn cho hỏi thẻ nhớ dùng trong đt rồi lấy ra dùng với máy tính không được là sao? Bạn chỉ mình fix đc không
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 PC mà cũng ko nhận được là do quá trình format thẻ ko hoàn thành, rom cook đã xóa file restore nên nó bị vậy bạn vào được android tắt máy lắp lại thẻ xem sao
vnvn121212
ĐẠI BÀNG
11 năm
có rom của x2+ ko bác ! nhận đc 1GB Ram đó
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@vnvn121212 Mình dùng x2 nên ko có nhưng nếu máy bạn chưa root thì backup lại đi
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vnvn121212 Limo x2 nhan 1g ram ha. O dau z.
Dicky_Ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendinhbaocdc07 Skyphone Limo X2+ mới có ram 1Gb bạn nhé.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Mình phải có máy x2+ thì mới biết nó build rom ntn để nhận 1gb ram

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019