{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Với giá tiền đó bạn được nhiều hơn mong đợi những lỗi trên chỉ là lỗi nhỏ mình chỉ cần 5 phút là sửa xong, do time này đang bận nên chưa hướng dẫn kỹ được cho các bro
Thanks phuteo đang kẹt tiền để vài ngày nữa có tiền cưới em x2 về sài thử hj ^^
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Thêm nữa là pin của nó hơi chuối
Phuteo ơi có cách nào kiểm tra xem pin có đúng là 2k8 không nhỉ, chứ theo mình pin khoảng 1k6 ak nếu đúng pin 2k8 làm gì mà hết nhanh đến thế
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Mình đã mua máy rồi thì pin 1k5 hay 2k8 thì cũng phải chấp nhận thui. Mình thấy ngoài vụ pin ra thì máy này khá ok đấy, mình dùng hơn 1 tháng rồi chưa thấy lỗi gì lớn cả
mình chạy Flash_tool.exe để dowload về máy nhưnng ko đc, bạn hướng dẫn mình với THANK'SSSSSSSSSS
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Ý bạn là chạy flash_tool.exe để flash rom đó hả
đúng rồi bạn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn phải nói rõ là bị ntn hoặc chụp lại cái hình thì mình mới gỡ cho bạn được chứ nói chung chung như vậy thì bó tay
tks bác phuteo 1 bài viết rất hoàn hảo về limo x2 này, mong sao cộng động sẽ phát triển rom cook cho limo x2 nhìu
Mình thấy cái CWM hướng dẫn lằng nhằng quá. Bác nào làm được rồi thì hướng dẫn cụ thể trên Limo X2 di. Tks!!!!
@namcaothu Đầu tiên là máy phải root, tiếp theo là down cái recovery link trang 1 copy vào SD card => lên CH play down Mobileuncle toots. vào Mobileuncle chọn recovery update nó sẽ tìm đc file recovery-ta.img nhấp vào và nó sẽ tự reboot và máy đã có recovery
@thanhvt1992 Đây là backup thôi chứ chưa up rom đúng không bác?Em thắc mắc cái CWM uprom kìa. Mà trước kia em đã back bằng cách 1 rồi, giờ lại backup, liệu những phần mềm đã có còn không hay Rom trở về ban đầu của nhà sx???Mà mình nghĩ đã có rom của bạn phuteo up lên rồi thì cần gì back up, đó là rom gốc luôn rùi đúng ko?và chỉ việc dùng cái CWM up bản rom 2,5G bộ nhớ trong ?
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@namcaothu Backup hay Restore nó đều nằm trong CWM. Mình khuyên các bạn nên backup hay restore bằng CWM vì nó an toàn và dễ sử dụng
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy là bạn sẽ ko bao giờ cần đến TT Bảo Hành nữa vì nếu có lỗi bạn chỉ cần restore là ok, mà rom của bạn là 807Mb hay 2.5Gb
@phuteo của mình 2.5GB bác àk, Ram free khoảng 200MB khi không chạy app nào, cái retore này khá là nặng khoảng 600MB
Máy mình vẫn rom gốc, Ram 807M, đã root. Mình đã xóa những file như bạn ghi ở page 1 nhưng ram vẫn chỉ trống khoảng mấy chục M @@. Thế là sao bạn nhỉ? Máy vẫn hoạt động bt.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@namcaothu Bạn dùng app Autorun Manager Pro tắt hết những app khởi động lúc nạp hdh vd: Map, Bluetooth, Camera...
sao em root gòi dung lượng vẫn 807 zạ phuteo
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Root chỉ là lấy quyền điều khiển cao nhất giống admin trên pc thôi lam sao tăng bộ nhớ trong được
Nếu hiện lên bảng thông báo cứ việc nhấn OK.Sau khi mở file Scatter xong quay lại chương trình nhấn chọn vào nút download, nhưng mình ko download được như hình trên 100% ( của mình 0 bytes cứ đứng im ngồi chơi ) bạn giúp mình với THANK"SSSSSSSSSS
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Bạn cho cía hình máy bạn bị lỗi thì mình mới trả lời được chứ bạn lại lấy hình mình đưa lên cũng như ko
Phuteo cho mình xin số đt àh mà phuteo ở tp.hcm hay ở đâu cho mình địa chỉ chắc thứ 7 này mình mua x2 nếu phuteo o tp.hcm thì đi cafe chơi nhờ chỉ giáo thêm
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@Lghoainam Mình nhắn vào inbox cho bạn rồi đó
Mình vào dc CWM rồi nhưng không restore được file Rom bác up lên @@?? Làm thế nào bác???
Bác phuteo đâu rồi?trả lời em phát. Em vào CWM->restore nhưng không chuyển đến file Rom mà bác up. Huhu.
@namcaothu cũng bị y như bác, chắc chờ phuteo hướng dẫn lại thêm thôi
làm thế nào để tăng bộ nhớ thành 2.5gb anh phuteo chỉ lun đ. TKS nhìu
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz File rom của mình up lên sẽ tạo bộ nhớ trong 2.5GB
Vào backup and retore => backup rom máy sẽ backup lại rom hiện tại và còn nguyên những app và setting. muốn retore lại thì vào backup and retore => retore => 26.11.xxxx gì đó. Muốn có đc retore thì down cái rom trên trang 1 cuối bài giải nén copy vào thẻ nhớ
@thanhvt1992 em làm ik như vậy mà retore ko được, bấm vào retore thì nó vẫn bt như vậy không có => 26.11.xxxxx gì đó
@thanhvt1992 ak dc gòi tks bác vs bác phuteo nhá
Có thời gian bác làm 1 bài hướng dẫn chi tiết cho mọi người tham khảo đi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019