Slate 8, máy tính bảng Windows 8 dành cho doanh nghiệp của HP?

Duy Luân
27/4/2012 23:10Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho anh cái yahoo di anh là ng hum nay đổi may voi em day
Hy vọng là một tin tốt đối với dân văn phòng
Chúng ta lại chờ đợi thôi 😁
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể Tab win8 bị chê thế chứ khi bán ra thì ng ta lại ùng ùng kéo đi mua cho xem ^^
trungtun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Table + Windows8 = vô đối!
hhlong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungtun Ko phải fan, nhưng mình cũng nghĩ vậy 😃
@hhlong89 mong thế, nhưng các bác đừng chém gió nữa, lúc HP slate w7 ra các bác tung hô nâng bi rồi cuối cùng chả ai mua cả 😃)
hhlong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clonecaida Tui chỉ ủng hộ quan điểm Tab + Win = no1 thôi nhé!

Còn tất nhiên nếu mua thì sẽ chờ Sony ;), bởi luôn mê thiết kế của Sony
prin77
CAO CẤP
12 năm
@clonecaida Hơn 50% mem tinhte là chỉ tung hô và chém chứ không mua..=))
watch2629
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiểu dáng thiết kế khá mỏng và đẹp mắt. Chờ đợi WINDOWS 8 một trải nghiệm mới,sự cạnh tranh mới 😃. tăng lợi ích,giảm giá thành người dùng.Cài được phần mềm windows trên PC thì tuyệt với . Chờ đợi là hành phúc !
lúc nào cũng so với ipad thế 😃
chờ xem thế nào nào 😁
ducphu06
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chơi đế chế trên máy tính bảng đi, nếu chơi đc chắc nhiều người phát cuồng quá :rolleyes:
ducphu06
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về cơ bản nếu sử dụng X86 trên máy tính bảng thì thực sự W8 bá đạo. Các phần mềm trò chơi trên Win thì miễn bàn
Mình không hiểu là tính giả trí của WIN 8 thua IOS và ANDRoID ở điểm nào ?
Hay các bác dùng Ios và android chỉ khi nào nhìn thấy anh em cầm máy tính bàng Win 8 chạy Dota hay Kiếm thế hoặc nhảy Audition các bác mới chịu thua 😃

Còn về giá bán thì bản Win 7 Pro hiện là 145$ Giá win 8 sẽ không cao hơn thế. Thậm chí mình đang nghĩ đến việc Ms sẽ Upgrade free cho các bản Win 7 hợp pháp hiện tai 😃
và bác đừng bảo với tôi là bác sài thử rồi và cảm thấy tiện lợi hơn so với giao diện và star truyền thống nha 😃
@hanhph0ng thôi đi trực với chả quan, ngu mà tỏ ra bám bổ, nó chậm hơn nhiều cà, cái metro chi sài cho mtb thôi.bác mở giao diện metro xong bật ứng dụng nó lại nhảy trở ra desktop đã thấp phiền hơn rồi, chưa kể nó không có cây thư mục như trong thanh star cực kì khó chịu khi tìm một thứ gì đó
Mình không iết nhưng cái win 8 này chạy mượt hơn win 7 nhiều mình dùng từ CP mà chưa thấy một cái bất tiện nào cả.
Với những cái game như Kiếm thế với Dota thì khỏi phải chuyển. Tốc độ xử lý của AE nhanh đến chóng mặt. Nhưng mình chỉ e là máy tính bảng thì Card màn hình chịu sao nổi nhiệt để chơi game khủng nhỉ. Còn mấy cái game như chém hoa quả với bắn chim thông thường thậm chí Pes 2012, alphalt ... trên WIN 8 nó chả ăn thua gì chúng ta ko cần phải quan tâm 😁
lamlewee
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm bửa mình có đọc 1 đoạn cmt của 1 bạn trên tinhte viết nôm na như thế này : "khi MTB chạy Win8 được tung ra thị trường thì Ipad vs tablet Android sẽ trở về vị trí của nó là Đồ Chơi" mình nghĩ củng đúng vì thực chất theo 1 cách suy nghĩ nào đó ipad và tablet android không thể gọi là máy tính bảng..có lẽ nên gọi ipad vs tablet android là smartphone phóng to..thì đúng hơn..
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamlewee Đồng ý, ipad và iphone chẳng có gì khác ngoài cái kích thước ,một cái to một cái nhỏ, cả android cũng thế. Nhưng không thể phủ nhận đó là một sản phẩm tồi.
Dẫu sao cũng chúc w8 thành công.
minhthelong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamlewee bạn học tiếng việt có chuẩn hok vậy?
Cái CASIO fx 500 bạn gọi là gì nhỉ?Đấy cũng là cái máy tính đấy bạn!Nó chỉ thực hiện các phép tính thui nhưng là cần câu cơm cho khối ng rồi!iPad hay android tablet sao gọi là smartphone đc?Nó có gọi điện thoại hay nt đâu?!Bạn nào từng xem "nhiệm vụ bất khả thi" sẽ thấy mấy cái đồ chơi công nghệ iPhone,iPad,Galaxy SII sẽ giết ng như thế nào?
lamlewee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhthelong có lẽ bạn là ifan và có lẽ bạn đang học mầm non nên không hiểu những gì mình viết..để mình viết lại cho bạn đọc nhé... "khi MTB chạy Win8 được tung ra thị trường thì Ipad vs tablet Android sẽ trở về vị trí của nó là Đồ Chơi" mình nghĩ củng đúng vì thực chất theo 1 cách suy nghĩ nào đó ipad và tablet android không thể gọi là máy tính bảng..có lẽ nên gọi ipad vs tablet android là smartphone phóng to..thì đúng hơn...đọc xong nếu bạn còn chưa hiểu thì đúng là bạn đang học Mầm Non thật !!
minhthelong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamlewee Bạn thì kém mà tỏ ra nguy hiểm!Smartphone là điện thoại thông mình!Tớ nói đến đây mà bãn ko hiểu thì thiệt là ko biết nói gì hơn!iPad và tablet android đâu có gọi dt đc nên đâu thể là smartphone!
thế bạn hiểu chữ "tương thích" ứng dụng là gì nhỉ?có phụ thuộc cấu hình máy ko?Ví dụ 1 số game cần card đồ họa mới chạy đc,thì máy tớ ko có card nhưng cài window 8, game ấy tương thích với win 8 máy nhà tớ à?=> vẫn chạy nhưng ko mượt chắc!Bạn nói cứ nư mấy anh bán hàng iT ,nói chỉ để bán hàng!
iFan hay android fan thì ko dùng windows chắc
"à nhân tiện bạn xuống trường mầm non hỏi thử xem bọn con nít có hiểu những gì bạn nói ko?"
Còn tớ thì tớ là sv năm cưới trường HVQY rùi
ko thử sao biết
anhtri09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple Đi Tiên Phong nhưng Microsoft mới là kẻ thống trị...ko còn lời gì chính xác hơn nũa
anhtri09
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐẦU TO ÓC NHƯ TRÁI NHO người ta nói đến như zậy mà còn ko hiểu.còn cãi cố,NGUY HIỂM ZẬY MÀ KO HIỂU SAO BỊ ĂN GHẠCH ÍT THẾ,còn nếu là sv năm cuối HVQY thì tốt nhất la ngỉ đi vừa rùi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019