Smart Body Analyzer: cân điện tử có thể theo dõi nhịp tim và đo nồng độ CO2 trong không khí

TDNC
21/3/2013 1:59Phản hồi: 17
Smart Body Analyzer: cân điện tử có thể theo dõi nhịp tim và đo nồng độ CO2 trong không khí
gallery-2 500.jpg

Thời đại công nghệ cao luôn hướng chúng ta đến việc quan tâm sức khỏe của mình hơn. Ngay cả chiếc cân ngày nay cũng có thể biết được luôn nhịp tim của bạn khi đứng lên cân, theo dõi tình trạng sức khỏe và thậm chí còn biết được khi nào trong phòng ngủ có quá nhiều khí CO2, đồng thời nhắc nhở bạn nên mở cửa sổ ra cho không khí trong lành lùa vào. Đó chính là chiếc cân điện tử Smart Body Analyzer giá 150USD của hãng Withings.

Với chiếc cân điện tử này, khi bạn đứng lên máy thì nó sẽ ngay lập tức hiển thị số cân nặng và cả nhịp tim, đồng thời cho biết luôn bạn có đang bị béo hay không. Kết quả sau đó sẽ được tự động gửi không dây đến smartphone qua Wi-Fi hoặc Bluetooth để lưu trữ và lập biểu đồ theo dõi sức khỏe. Đặc biệt máy còn có thể đo mức độ CO2 trong phòng, nếu nồng độ CO2 vượt mức giới hạn cho phép thì máy sẽ thống báo để bạn mở thêm cửa để cho không khí tự nhiên có thể tràn vào phòng mình.

Smart Body Analyzer đang có giá bán 150 USD và sẽ bán ra vào ngày 18/04 này.

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyduc1504
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cân điện tử có nhược điểm là cần đặt lên mặt phẳng tuyệt đối, nếu ko thì mỗi vị trí cho 1 kết quả khac nhau. Trước trót dại mua cân điện tử, thấy cân cơ vẫn dễ dùng hơn.
longt61
TÍCH CỰC
11 năm
rất là tuyệt vời và tiện lợi. có điều chả nhớ lần cuối cùng mình đi kiểm tra sức khoẻ và cân nặng là khi nào
về VN chắc phải gần 10 củ, đành đợi đến khi nào làm đại gia thì mua vậy
thấy nó cũng bình thường so với các công nghệ khủng của thế giớ bây giờ !
bóc tem ah mà k biết nói gì
Chả cần thiết, ai bị bệnh thì dùng máy đo riêng, còn đo ko khí cũng ko để làm gì. Cân cho chuẩn là đc, cái cân ở nhà pin yếu đo mình đang 60kg lên 120kg =)) nhớ cái cân cơ rồi đấy
Cân cơ vẫn chính xác nhất dùng cân điện tử nhiều lúc tưởng béo phì hoặc suy dinh dưỡng. 😁
Nhìn cái cân củng giá trị rồi. Thôi ra mua cái cân hoa quả 2 xị để dùng củng được.
vphuc161
TÍCH CỰC
11 năm
@tienhung3979 Thế cũng nói được, nhạt
Cứ nhớ là phải quan tâm đến sức khỏe của mình, nhưng cứ mỗi khi có độ nhậu lại "quên" !
tranqtuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cân kia ngự ở trên sàn, nước ta ai nặng được dường như ta
CloudNine
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này vẫn chưa bằng cái cân ở trung tâm Fitness California, leo lên cân xong nó báo luôn cả lượng mỡ thừa và lượng cơ thiếu, bụng to ngực lép ra sao, tay trái tay phải ốm yếu ra sao, chân trái nhỏ hơn chân phải bla bla bla... Dell đỡ được
đúng là thời đại công nghệ, ai mà ham công nghệ chắc nhanh nghèo nếu ko có đk mà thích đua đòi 😁
Tiện quá nhỉ
Tin đồn: IP5S sẽ có thêm sensor để cân nặng luôn đó. ;)
Ngon quá. Ko biết có xách tay về VN ko nhĩ..~.~
Kiếm cái để giữ gìn body chuẩn của mình xem sao ;)
Em mẫu trong clip xinh quá..
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
đúng là thời đại công nghệ
có cái cân mà trông xịn thế ko biết :eek:
nhin giống cái modem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM