Smart TV Samsung sẽ tích hợp Steam Link, cho phép stream không dây các trò chơi từ PC

agp8x
15/10/2016 12:32Phản hồi: 72
Smart TV Samsung sẽ tích hợp Steam Link, cho phép stream không dây các trò chơi từ PC
Các dòng Smart TV thế hệ mới của Samsung trong thời gian tới sẽ được tích hợp sẵn tính năng Steam Link, cho phép người dùng có thể stream không dây các trò chơi từ PC lên màn hình lớn. Đây là kết quả của sự hợp tác của hãng điện tử Hàn Quốc và Valve, nhà phát triển của dịch vụ phân phối game Steam rất được giới game thủ PC ưa chuộng hiện nay.

Steam Link hiện tại là một thiết bị bán rời giá 50 USD, cho phép bạn có thể stream các trò chơi từ PC được cài đặt ứng dụng Steam lên TV và điều khiển nó bằng tay cầm Steam Controller. Thật ra chuyện stream trò chơi lên TV rồi trực tiếp điều khiển như máy console không phải là mới, nhưng hiện nay để làm được điều này bạn cần phải sắm thiết bị hỗ trợ với chi phí tương đối tốn kém và khá nhiều hạn chế về mặt kỹ thuật. Chẳng hạn như Nvidia Shield TV hiện nay có giá khoảng 200 USD và yêu cầu bạn phải sử dụng phần cứng card màn hình GeForce 600 series trở lên, ai xài card AMD xem như là bó tay.

Tạm thời vẫn chưa rõ tính năng Steam Link sẽ xuất hiện ngay trên các dòng TV Samsung 2017 hay chúng ta phải chờ những thế hệ tiếp theo. Nếu không có gì thay đổi, hãng điện tử Hàn Quốc sẽ chính thức giới thiệu các mẫu TV 2017 tại triễn lãm CES 2017 diễn ra vào tháng 1 năm sau tại Las Vegas.

Năm ngoái, Samsung cũng đã đạt được thoả thuận với Sony để đem dịch vụ Playstation Now, cho phép stream trực tuyến các trò chơi Playstation 3, lên các dòng TV của mình. Nếu như bạn là người thích chơi game, các mẫu TV mới của Samsung hứa hẹn sẽ là một sự lựa chọn khá hấp dẫn.

Theo FlatpanelsHD
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuibap035
TÍCH CỰC
8 năm
Đừng có nổ ..nửa nha chài..!!
ggunf
TÍCH CỰC
8 năm
@cuibap035 Bạn thích NHAI LẠI hay muốn làm #2 thần thánh?
vythanh168
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mong rằng trong topic samsung này anh em sẽ không ai nhắc tới cái flagship 2016 NỔ TUNG TOÉ của samsung nữa. #GALAXYNOTE7 #NỔ #PHẾ.PHẨM
Để lấp liếm các vụ #ExploseGate , thì hình như ngày nào cũng có tin công nghệ siêu đẳng của Sam đăng trên báo :eek:. Tuy nhiên công nghệ Pin thì vẫn thua tàu :oops:
TPQUANG
TÍCH CỰC
8 năm
@NganTran85 :? bác thuộc hội anti sam chứ đâu thuộc hội cuồng táo đúng ko :? tại thấy ít cmt về táo :?
@NganTran85 Uhm, thế hoá ra Apple cũng xài pin thua cả tàu 😁.
@NganTran85 đánh giá sơ bộ qua các comment: trẻ trâu, rr (tự hiểu) và thù dai
steam không dây? Tắm hơi wireless?
chưa hiểu Steam lắm , có phải dạng như remote destop ko ?
mà có cách nào remote để đánh game ko vì máy chậm muốn nhòm vao máy khác để chơi 😃
@duclinh79. Là nó tải liên tục nội dung game về cho bạn chơi . Chơi tới đâu nó tải tới đó . Không phải cài đặt . Bởi vậy yêu cầu phải có mạng tốt để tải nhanh nội dung
Rồi lại nổ nha 😆 .
Ss nó làm gì nên tội?
Thế này thì còn gì bằng.
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ước mơ của mình là thiết chơi game cầm tay. có thể mạnh như PC. Giơ đây đã có thể dùng công nghệ Stream từ pc sang ios/android + em gamepad
Vẫn chưa hiểu lắm. Vì pc vs tivi đặt gần nhau thì làm luôn cái can hdmi có phải nhanh ko
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Steam link dành cho trường hợp bạn để pc với tivi khác nơi nhau, có kết nối ổn định. Lúc nào bật steam link thì bật luôn máy tính (wake-on-lan), lúc nào tắt thì để máy tự tắt. Tận dụng màn hình rộng, không gian phù hợp với giải trí mà lại gọn gàng, tay cầm sẽ cắm trực tiếp vào steam link chứ không cắm vào pc. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin trên trang steam, cái này giới thiệu cùng đợt với steam machine và steam control.
ufdb
CAO CẤP
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Kiểu như tivi ở phòng khách còn pc trong phòng ngủ đó bạn, 2 cái phải kết nối chung với 1 mạng wifi nữa. Còn đối với người có tivi trong phòng ngủ lun thì cắm hẳn dây hdmi từ máy tính sang cho rùi. Còn ko nữa thì có thể vác cái pc ra phòng khách cắm vô tivi chơi.
Will1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không liên quan : đang có con appe tv gen 4 anh em nào múc không , mới cứng
Năm trc chơi với Sony , năm nay chơi thêm Valve. Kiểu này ae mê game ôm tivi cả ngày 😃😃😃
Hiện tại tính năng stream vẫn còn "gượng ép" lắm, ko có nhanh chóng được đâu. À mà cái tay cầm nhìn hiện đại quá bác nhỉ.
Đám ifân dạo này hoạt động tích cực thật, chắc đợt này được Apple trả lương và thưởng cao lắm đây :eek:
@Naga.Baamboo Không hô hào trực tiếp bomb Note 7 nhưng cũng là bợ ass samsung, hãng đã tạo ra các loại phế phẩm.
@Bạn và 500 Anh Em Sao tổ lái rồi ??? Nãy mạnh miệng bảo người ta hô hào ôm Note7 mà 😃, bị bắt bí là lươn lẹo ngay. Bởi vậy trình bợ ass của chú em còn non lắm, tính chơi trò ngậm máu phun người nhưng bị phản dame 😃
@Naga.Baamboo Non gì. Không lẽ anh đây rảnh tới nỗi đi search lại mấy câu comment của chú? Riêng chú nâng bi bợ ass ai thì forum này ai cũng biết. Còn từ đây về sau chú mày có câu nào bợ ass samsung thì anh sẽ quote lại cho 😃
@Bạn và 500 Anh Em Thôi thôi, tổ lái vậy đủ rồi. Anh biết chú em chỉ nói cho sướng cái mồm thôi chứ chẳng có lý lẻ gì đâu. Nếu có lý lẻ và dẫn chứng thì sẽ ko có câu nói "Không lẽ anh đây rảnh tới nỗi đi search lại mấy câu comment của chú?". Anh thách chú em search cái cmt anh hô hào mọi người giữ lại Note 7 đấy. Dẫn được chú em muốn gì anh cũng cho nhé 😃. Còn từ bây giờ thì chú em cứ bám ass của anh mà quote nhé, anh cho bám thoải mái 😃
jedi9
TÍCH CỰC
8 năm
Có hỗ trợ 2K và 4K không? Chứ TV SS 4K mà stream full HD rồi upscale lên thì vứt. NVIDIA Shield được cái hỗ trợ cả 4K lẫn 2K, hỗ trợ cả codec H.265 nên dùng ứng dụng Moonlight là bá đạo luôn đó.
seven7773
ĐẠI BÀNG
8 năm
khoản update hđh của tv samsung là lởm nhất 😔
thề luôn , mua xong em suhd mà giờ ngồi xem youtube là hết >"<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119