Smartkey ở Honda Airblade 2018

thanhvan_huynh
26/12/2017 11:2Phản hồi: 70
Tình hình là sáng nay em có tậu 1 em AB 2018 smartkey về nhà, nhưng thắc mắc ở chỗ khi anh nhân viên nói là khi ko sử dụng thì nhớ khoá xe, nếu ko sẽ hết bình điện. Nhưng nhà em có 1 con SH mode thì đó giờ đi xa cách xe thì nó sẽ tự khoá điện lại, ko anh hưởng. Cho em hỏi con AB 2018 khi đi cách xa xe bao nhiêu mét thì xe có tự khoá điện như trên SH mode ko ạ
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

smart key của AB nó giống của Lead chứ ko phải như SH hay PCX đâu bác
@phuocgia biết là vậy nhưng em muốn biết cái kia có giống ko thôi
lúc mua ko hỏi cách sử dụng à
@thanhtung211 nghĩ là biết xài nên ko hỏi sâu
chintale315
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe nói smart key của AB mới không có tích hợp luôn trong ECU có phải không các bác, ý là nó cũng chỉ lắp thêm phần smart key thay cho chìa khóa, còn lại thì giống như xe cũ ấy
@chintale315 ai rành xác nhận thông tin ab 2018 ko có tích hợp ECU này hộ mình với, nếu vậy xe ab 2016 lắp thêm SK thì trộm tháo mặt nạ câu dây lại xíu là chạy được hả bạn?
@prokepkep https://baomoi.com/danh-gia-honda-air-blade-2018-them-chat-de-khang-dinh-vi-the/c/24466632.epi
Có tích hợp ECU bộ vi xử lý trung tâm nha cụ.

Bộ chìa khóa thông minh trên Air Blade 2018 hoạt động tương tự như LEAD 2018, tuy nhiên tiện ích hơn khi phát sáng ở các vị trí, giúp người dùng dễ sàng sử dụng hơn. Hệ thống khóa thông minh trên Air Blade sở hữu 2 tính năng ưu việt cùng tích hợp trên thiết bị điều khiển FOB, bao gồm chức năng mở/tắt xe từ xa và hệ thống xác định vị trí xe (dễ dàng tìm kiếm khi để xe ở những khu vực đông đúc).

Ngoài ra, Honda Smart Key cũng có khả năng chống trộm tối ưu khi không sử dụng chìa khóa truyền thống mà thay vào đó, hệ thống điện của xe được mở/tắt thông qua kết nối không dây từ thiết bị điều khiển FOB thông minh đến ECU (bộ vi xử lý trung tâm) của Hệ thống khóa thông minh và xe. Do đó các phương thức đấu điện hay phá ổ khoátrái phép hoàn toàn được ngăn chặn, giúp tối ưu hóa khả năng chống trộm cho xe.

Em cũng mới cưới một em đen mờ 2018. 😃
@kevin_fpts Hôm qua mình cũng lắp bộ SK cho con ab đen mờ 2017 của mình. Trước cũng sợ trường hợp đấu dây, nhưng khi lắp mới biết muốn đấu dây phải tháo banh bộ đầu, mà nếu trộm có thời gian làm điều đó thì xe nào cũng mất. Chúc mừng cụ có xe mới. xe cụ mua chưa giấy là nhiêu vậy?
Giá ổn ko anh
E tính mua 1 con
@nhokphatcute Bản cao cấp bao giấy tờ mua ở head phát tiến là 45tr nha bạn, ốp inox các kiểu thì thêm 1tr
@thanhvan_huynh Có nên dán keo xe ko a. Màu đen bạc á
@nhokphatcute Mình để như vậy luôn ko dán, sau có điều màu bạc trên xe nhìn ko ưng lắm
@thanhvan_huynh Bạn mua màu gì vậy Qay clip review dc ko?
bbz10h.n.a.m
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhvan_huynh ab 2018 bạn mua là bản kỉ niệm 10năm fai ko, có tặng kèm nón bảo hiểm honda xịn theo xe ko vậy.
@bbz10h.n.a.m Mình mua bản cao cấp thôi bạn, bản kỉ niệm 10 năm là màu đen mờ. Airblade 2018 mua là dc tặng nón thôi, ko cần phải là bản gì cả
nếu smk của AB giống Lead thì quá cùi, thà bỏ tiền mua bản tiêu chuẩn rồi lắp thêm smk SH còn hơn,
@ipod touch gen 3 Nghe ông anh nói thì smk ở AB và Lead rất dễ tháo với đấu điện nên ko an toàn lắm. Còn smk SH đấu vô xe AB thì cũng dễ đấu điện. Nói chung mình kĩ tí thì không mất xe đâu
ke2mat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhvan_huynh Dễ đấu lại điện khi trộm nó ko bẻ đc smk mà nó có thừa time dắt xe đi tận đâu rồi mới tháo dàn nhựa đầu ra đấu lại điện thôi ( khi đó thì khoá nào cũng ko an toàn), chứ bình thường tại chỗ làm sao nó đấu lại điện đc .
@ke2mat không biết thời gian tháo mặt nạ đấu dây lại mất bao lâu để anh em đề phòng?
@ke2mat Đấu điện xong phải có mã ID smart key mới chạy đc xe nhé..Phá ra đấu xong k có mã cũng vậy thôi.ok
@thanhvan_huynh Đấu điện xong ko có mã ID thì cũng ngồi nhìn chiến trường nhé.
2m nha anh
Do NVX 125 có smartkey nên honda cũng apply smartkey cho AB thôi. Chứ giá xe AB như vậy không thể có smartkey ngon như SH mode được.
Sao mà hết bình điện kiểu đó đc.nhưng nói chung là khi để qua đêm hay đỗ xe lâu thì cứ tắt kích hoạt khóa thông minh là đc..đỡ lăn tăn lại đảm bảo an toàn.
@Đức 0982174xxx E k biết là có hết điện hay k nữa nhưg đọc đc e cũg ra ktra xe thì thấy mỗi lần bật điện đèn hơi sụp.
Các bác cho em hỏi em có con lead dùng smart key. Trước dùng nút đề để bật/ tắt hệ thống điện. Bật giờ nút đề chỉ bật bật đc chứ ko tắt đc nữa. Có bác nào thạo dậy em cách nào để nút đề on/off đc hệ thống với
@Thiem vien Bác tìm đc nguyên nhân vụ này chưa ạ. Có gì bác cho e xin thông tin với. E cũg đang cbi gặp tình trạng này trên ab
@clgt297 Mình cũng bị như vậy. Hai Bác có fix được vụ này hok. Cho mình biết với. xe mình cũng ab
@kinhvan10 Mình cũng bị sau khi tắt remote lần đầu tiên. Giờ chỉ có bật chứ ko tắt hệ thống được.
chintale315
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa xem 1 clip lắp khóa smart key SH cho AB cao cấp, thấy phải dùng cả 2 remote cũ và của SH thấy bất tiện quá các bác ah
Bác thớt tìm đc nguyên nhân chưa ạ. Cho e kết qả với
Minh noi mua AB 2018 . Đang sử dụng thi tu nhiên lúc bấm nút mở khoá thi Ko còn chớp đèn nhu lúc truoc nữa va khi bấm nút đề cũng Ko còn kêu tiễn tít tít nữa cho minh hỏi tao sao vay . Còn khi thử su dung cái khoá sêcua thi vẫn binh thuong . La do khoá sắp het pin hay sao zay
@Jonny huỳnh Hi bạn, cái này là do bạn đã tắt tiếng khi mở khóa. Để mở lại bạn làm như sau:
Bước 1: Trên smartkey bạn giữ nút tắt/mở đến khi đèn trên smartkey chuyển sang màu đỏ.
Bước 2: Trên smartkey bạn nhấn 1 lần vào nút tắt/mở khi đèn màu đỏ trên smartkey nhấp nháy, ngay lập tức bạn nhấn giữ nút tìm xe. Vậy là bạn đã mở tiếng + chớp đèn rồi.

Để tắt bạn làm tương tự như trên.

Chúc bạn may mắn!
@Duy Van Thanh Có thể do yếu pin trên remote bạn ạ, đi thay pin cái là nó kêu trở lại ak
@Duy Van Thanh Cho em hỏi làm sao tắt tiếng vậy anh
@Jonny huỳnh Chắc bạn bị cấn remote đó, bạn xem clip hướng dẫn để mở tiếng lại là được. Hết pin thì khi mở khóa đèn nó sẽ báo 5 lần nha
https://shopdochoixe.com/luu-y-khi-dung-smartkey-ab-lead-vision/
Bác nào tậu AB 2018 màu xám từ tính cho e hỏi chúc..dàn áo xe e mỏng quá.nhiều chổ bóp vào kêu ộp ẹp nữa..các bác có bị giống e không.
image.jpeg image.jpeg
squall1789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jokisun 47.5 là gồm những phí gì rồi bác,
@squall1789 Là bao gồm tất cả bạn
lethanh231
TÍCH CỰC
6 năm
@Jokisun Bán bao nhiêu bạn
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
6 năm
@lethanh231 2 triệu
Đúng là hơi chát,thanks bác nha!
Nó là smart ngu loại 2 tôi mua cho con vợ leaf cũng có smart ngu như bạn vào thêm bộ chống cướp 1t8 là nó hết ngu liền hà. Remote cách xa 2 mét hú, không dặn núm vệ off hú, thằng nào đụng vào xe hú. Như vậy bạn ko quên tắt chìa khóa không sợ hao bình.😃
@Thanh winner150 Thay bộ ms hay độ lại đay a
Sao lúc mở xe và khóa xe chỉ có đèn mà k có tiếng bíp bíp vậy ad
Sao xe mình mở khóa và khóa lại nó kh có âm thanh vậy ad
@Dũng11092000 Hình như là nhấn giữ nút có biểu tượng cái loa trên smartkey vài giây là âm thanh có lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019