Smartphone màn hình OLED đã chiếm 45,7% thị trường, năm sau sẽ qua mặt các dòng dùng màn hình LCD

agp8x
25/8/2018 7:51Phản hồi: 158
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang thắc mắc ko hiểu vì sao 1 loại màn hình loè loẹt, nịnh mắt ,ko chuẩn màu mà lại đc dùng nhiều, và giá còn cao hơn loại kia ?
@nguyenmanh287 Vì OLED tiết kiệm pin hơn LCD, OLED hiển thị màu đen cực sâu nên xem video trong phòng tối cũng tốt hơn LCD
@nguyenmanh287 Thế mới gọi là : " gãi đúng chỗ ngứa " đấy bạn ạ
@nguyenmanh287 nịnh mắt chỉ khi thằng chủ nó muốn thôi,chứ căn chỉnh lại thì nó vẫn thật mà
namsla
TÍCH CỰC
6 năm
màn amoled công nhận đẹp thật nhất là cong cong trên mấy con s8 s9 nhưng có mỗi cái lưu ảnh màn hình mãi không khắc phục dc, thay màn thì dõ dắt, máy thì nhanh mất giá ^^
OLED nó đen và sâu hơn nên phê hơn. Nếu lấy tay có xoa xoa hay miết thì rất bót ...
Thế mới bảo cho SS làm chuột thí nghiệm rồi lúc nào được thành quả thì Táo mới xài
Về giá trị không hợp lý lắm thì phải. Màn hình OLED trên iphoneX đắt gần gấp đôi các màn hình LCD các loại thông thường mà sao chênh lệch trong bài chỉ có vài trăm triệu đôla vậy?
j0h4n
ĐẠI BÀNG
6 năm
Béo Sam và LG
Oled sắp lên ngôi
Mình vẫn thích LCD hơn. Sợ burn-in lắm rồi. Cái nào có OLED cũng bị.
@Hoàng Ngu Sy hic con lumia 730 của mình cũng bị burn in 😔
Ôi VL SS display :3
Xấp xỉ 96% thị trường thì đến lúc nào mới có người khác soán ngôi?
Hy vọng giá màn OLED sẽ ngày càng rẻ để nhiều người đc trải nghiệm!
và mình hóng bạn trẻ TDNC suốt ngày ra rả bài ca màn oled màu sắc rực rỡ blah blah, giải thích vài lần rồi là nó thích gam màu nào là nó thể hiện đc hết chứ ko phải do tấm nền, đúng là mod công nghệ nhưng nhiều khi kiến thức chả có méo gì.
Thời mấy con S5 trở về trước nhìn màn Oled xấu kinh khủng. Giờ thì vượt trội nhiều so với LCD rồi, công nghệ thay đổi theo ngày tháng thật thú vị, cảm thấy may mắn vì được sinh ra trong thời kỳ công nghệ bùng nổ 😁
Màn trên ipx công nhận trong và đẹp. Màu sắc chuẩn.
Khi apple dùng màn hình oled thì ... ^^
@ometa020983 Thích cái suy nghĩ của bạn 😁
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
Bản thân chưa từng nhìn vào màn hình Oled bgio. Ko biết đẹp thế nào nhỉ?
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
@agp8x Chủ top cũng lên Reddit chém gió à 😁
Sao cái gì Samsung làm tốt bán chạy là cứ bị dìm hàng vậy ta , miệng đời sao cái quần è nào nói cũng dc thiệt bó tay . Cá nhân mình rất ủng hộ các sản phẩm hàn quốc như Samsung , LG ....... !
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyennhut0507 Tại vì là vầy nè.
http://m.genk.vn/tin-ict/samsung-bi-phat-nang-vi-thue-nguoi-noi-xau-doi-thu-2013102419251944.chn
Trà Sâm
TÍCH CỰC
6 năm
Oled đen thì rất đen nhưng trắng thì như màu cháo lòng. Ips thì ngược lại @@
Trà Sâm
TÍCH CỰC
6 năm
@Trà Sâm Trắng thì tinh khôi nhưng đen thì như màu xám nhờ nhờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế