Smartphone thể hiện màu sắc trên màn hình như thế nào, Android 8 có thể làm gì để màu đúng hơn?

Duy Luân
20/11/2017 22:49Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nvmnghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
dci p3 rộng hơn srgb, sao vẫn dùng 8bit mà lại không bị banding?
@nvmnghia Amoled banding vãi tè còn gì. Tv oled cũng vậy.
nvmnghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA không thấy nói nhiều về amoled banding. mà có thể còn lquan đến pentil nữa. t đang nói chung dci p3. lcd cũng có dùng dci p3 nhưng chưa thấy kêu gào banding
@nvmnghia LG C6 thì là RGB filter nhé, banding như mọi thứ oled khác
nvmnghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA ok nhưng đang nói về màu dci-p3 mà ==.
Vậy Android 8 có thể làm gì để màu "Tây" hơn ko? 😃
huycuong91
TÍCH CỰC
6 năm
Để phân biệt chất lượng hơn thua, chắc bây giờ khó. Ngày trc khi LG ra tấm nền Ips thì phải công nhận hơn hẳn LCD ở thời điểm đó. Ròi các hãng về có tinh chỉn lại.
Máy mình kích hoạt dcip3 lên màu nhạt, hơi ấm hơn so với normal...oneplus3t. thấy dễ chịu hơn. Còn bảo đẹp hơn thì k bit tnao
Độ chuẩn màu iphone đã có từ thời retina rồi
Chỗ chỉnh màu màn hình ip ở chỗ nào đấy các bác. Tìm mãi k ra
copee
TÍCH CỰC
6 năm
Bởi vậy anroid như con nàng xinh đẹp vậy, phải hỉu ý, hỉu dc sẽ phục vụ ae phê hơn con tê tê
Ios như cô nàng sang trọng xinh đẹp dễ dãi, mà cái gì dễ wa lại chóng chán
gửi ifan, android ko phải tự nhiên mà tồn tại mạnh mẽ từ bao lâu nay, mỗi hdh có ưu đỉm riêng
bphone màn đẹp này
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cãi nhau làm gì cho lắm. Các ông cứ cố cãi màu của iPhone được calibrated chưa chuẩn hẳn. Okay chấp nhận luôn. Nhưng mà màn Apple calibrates xem trên màn chuẩn không bị hoảng nhé, chứ sAmoled của Samsung qua bao nhiêu là đời chỉnh hình xong sang máy khác nhìn hoang mang lắm kìa...
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vtb center “Mấy em nó chụp choẹt up lên có gì phải ườm rà thế” nghe là tôi biết ông “thông thái” cỡ nào rồi 😃 smartphone hiện đại lên, ngta muốn tích hợp những cái hiện đại nhất, đơn giản trải nghiệm thì ông kêu là không cần như vậy. Uả như ông cầm phát chụp xong rồi up, vậy cả triệu apps photo and video trên appstore với playstore để chưng hả ông 😃 nói cũng nghĩ xíu đi anh bạn 😃
@n_hnam0711 Xin lỗi ông nhá, ông thử hỏi xem hàng ngàn em trên Face up hình lên đó có dùng những phần mềm như ông nói không? hay là 90% người dùng iphone đó hàng ngày dùng những phần mềm gì? nếu ông hỏi được tức là câu trả lời. Nhiều khách hàng của tôi không biết đến icloud là gì, ko biết đến itune là gì, lấy gì cài cắm này nọ. Chụp hình xong cái là up thôi. Còn nêu như các em nó muốn sống ảo thì cam 360, thì thay vì SS nó ảo sẵn không tốt hơn sao mà phải chụp cho thật xong rồi đưa vô phần mềm sửa này sửa nọ chi cho mệt vậy? amateur thôi mà. Có cần phải màu mè vậy không?
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vtb center Lạy 😃 bác ở chỗ nào mà bảo là chụp hình xong up liền thế. Đây em bảo bác ạ, 90% chụp xong up liền thì cả triệu apps edit hình với clips sống bằng niềm tin à bác? Nói cũng có lí lẽ, ít ra nghe cũng đừng chứng tỏ mình... chứ bác. Nghe như bác làm tiệm đt à, thế mà "itune" 😃 đùa cái kiếm cơm của mình bác cũng không nhớ rõ được spelling thì em cũng phục 😃 À bác này, iPhone nó chân thực bác chỉnh sang ảo được chứ SS ảo bác chỉnh cho nó trung tính lại thế nào đây bác? Còn nữa cam360 😃) cái app này nó phế tới mức bị bỏ dần vì filter quá ghẻ rồi mà bác còn nói. Em phục 😃

Đưa vào app chỉnh thì có người muốn ảo banh ra, cái này thì xài iPhone ra ảnh thực vẫn chỉnh cho nó ảo đuược nha. Còn có người KHÔNG MUỐN LỐ chỉ kéo sáng nhẹ, chỉnh tí contrast, fade,... thì có kéo một hồi ss ra ảnh vẫn cứ "sai" nha bác. Nhìn trên máy khác nó khác hẳn

Còn amateur tức là người không chuyên, chứ không phải là ông nội mà xài đt chụp xong không chỉnh nha bác 😃

Thân
@n_hnam0711 Chỉ là màn của SS thể hiện ảo diệu đẹp hơn thực tế thôi chứ ảnh chụp của nó vẫn là thực. Đổ ra máy tính thì biết chứ gì. Nhưng nói thật nhìn trên cái màn của SS vẫn thích hơn mấy cái màn nhạt nhạt nước ốc ấy. Cá nhân tớ là như thế. Tớ dùng cả 2 nên tớ biết. Nhìn màn SS xong nhìn màn iphone chán phèo. Xem gì liên quan đến màu sắc là dùng SS không. Còn iphone chỉ đơn giản nghe gọi và nhắn tin...hết.
có lẽ cần phải học về khoản màu mè này
DATA 4TH
ĐẠI BÀNG
5 năm
Eizo còn sống mà !
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thích cái có màn hình càng lè loè loẹt càng tốt . Màn hình tái mét mình không thích. Thực ra khi gửi ảnh sang máy khác. Ảnh xấu là do máy đó không thể hiển thị hết các bit màu. Khi đó người ta đổi cho máy đó chụp ảnh xấu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019