SmartTouch - mọi thao tác trên điện thoại android chỉ với 1 cú vuốt

Vanhop_1611
17/3/2016 1:39Phản hồi: 99
SmartTouch - mọi thao tác trên điện thoại android chỉ với 1 cú vuốt
Xin chào mọi người, hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn phần mềm mang tên "Smart Touch". Vậy Smart Touch là gì, và vì sao chúng ta nên sử dụng nó?
Smart Touch là 1 phần mền tiện ích giúp mọi người sử dụng những thao tác cơ bản của điện thoại android 1 cách dễ dàng nhất. Những chức năng Smart Touch có thể làm là:

° Edge Menu như trên Galaxy S6
° Thay thế hoàn toàn 3 phím điều hướng
° Tắt màn hình tự động khi bỏ túi quần
° Danh sách ứng dụng hay dùng
° Bật tắt đèn pin
° Hiển thị ngay cả khi ở màn hình khóa vẫn hiển thị giúp ích khi chỉ mở điện thoại để xem giờ -> có thể cài double tap ở app để tắt luôn màn hình

==> Sự khác biệt của Smart Touch so với những phần mềm assitive touch như trên Iphone?
Sự khác biệt lớn nhất nằm ở trải nghiệm của người dùng, đó là thay vì mở danh sách các chức năng và chọn , người dùng chỉ cần vuốt theo các hướng trái, phải, trên, dưới hoặc chạm 1 lần hoặc 2 lần để thực hiện các chức năng đã cài đặt trong ứng dụng như : mở danh sách ứng dụng yêu thích, bật tắt đèn pin, khóa màn hình, quay lại, mở danh sách ứng dụng đang chạy, mở thanh thông báo, quay về trang chủ, mở 1 ứng dụng bất kỳ....

Link : https://play.google.com/store/apps/details?id=smarttouch.uet.edu.smarttouch

Đây là video mình quay về ứng dụng mọi người xem để hiểu hơn về Smart Touch :

Chú ý: Nếu bạn đang sử dụng điện thoại của hãng XIAOMI , sau khi cài đặt xong bạn vui lòng làm theo hướng dẫn trong video sau :

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up
Up cho ai quan tâm
upupupupupupupup
ứng dụng hay và khá hữu ích với máy của mình
@Không Hiểu Nổi Cảm ơn bạn, mong bạn ủng hộ ứng dụng của mình 😁
ứng dụng của ng việt phải ủng hộ chứ 😁
rất cần nhwuxng người như b 😁
ủng hộ ng vieejt dụng hàng việt mà 😁
@Không Hiểu Nổi Cảm ơn b nha :D
up
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ứng dụng hay 1 (y) cho dev 😃
@MDN-Team Cảm ơn bạn nhé 😁
up
MI3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ứng dụng hay, ủng hộ cho hàng việt.
@MI3 Cảm ơn b nhé 😁 . 1 2 hôm nữa sẽ có update mới ạ
bien19ndg
ĐẠI BÀNG
8 năm
ứng dung Hay, 1 like😁
@bien19ndg Cảm ơn b nhé :D
sieunhanbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
được, nhưng ai tét xem tốn pin ko, vì chạy cả khi khóa máy thì chắc tốn pin lắm
@sieunhanbo Có chạy khi khóa máy đâu bạn 😁 mk bảo là nó nổi cả khi màn hình vẫn ở trạng thái khóa, chứ ko phải ở trạng thái tắt
sieunhanbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa định cài
vừa định cài nhưng nghe trên gplay bảo là bị dính lỗi phím navi gì ah, đã sửa được chưa bạn :D
@sieunhanbo Cái lỗi là khi bạn soạn tin nhắn, 3 phím đó bị ẩn đi, cái đó mk xác nhận 1 vài máy bị, máy mk thì ko bị. mình sẽ update ngay trong ngày hôm nay :D b cứ cài đi rồi sẽ có update ngay thôi
sieunhanbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
đúng là có thiếu mất chức năng ra menu bác ạ :d
cài rồi bác, để dùng thử rồi mình góp ý :v
@sieunhanbo cảm ơn b nhé 😁 mk ko hiểu cái menu là cái gì, bạn nói dõ hơn đưuọc không, b dùng góp ý mình với nhé. mk sẽ update liên tục theo ý kiến của ng dùng đến khi nào hoàn thiện thì thôi :D
sieunhanbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanhop_1611 phím menu 3 chấm, thời adroid trước ý bạn. Chức năng như vào setting hay option ý. Chẳng hạn ở màn hình chủ dí nút rêcent nó ra chức năng menu đó
@sieunhanbo à, vì cái đó từ thời android cũ, android mới bỏ cái đó và cho luô vào trong màn hình ứng dụng rồi 😁 vì vậy mk thấy cái đó hơi thừa
sieunhanbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanhop_1611 lên MM 6.0 sao ko ẩn toàn bộ navi đc nhỉ, để thử xài cái app của bác 😔
Chỉ có thể ẩn ở từng ứng dụng :(
@sieunhanbo mình chưa có 6.0 nên cũng ko test đc :p , nên cũng ko dõ làm như nào bác ạ :(
trong ứng dụng mk có thể cài đặt cho nó ẩn được đấy, nếu nhiều ng yêu cầu mk sẽ cho tuỳ chọn ảnh 3 phím ý đi
up
m,n trải nghiệm đi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019