So ảnh chụp nhanh từ HTC U11 và Sony XZ Premium

neoluong
9/7/2017 6:50Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

joby90
ĐẠI BÀNG
7 năm
So sánh cái HDR của máy với DRO của Open Camera.
Thuật toán có vẻ giống nhau nhưng cái của Open Camera làm tốt hơn và cho phép chụp ở 23mpx cho độ chi tiết và màu sắc tốt hơn còn HDR của Sony chỉ có 8mpx.

nay mới ra test trên tay con U11 tại FPT, thật sự quá ấn tượng về chất lượng ảnh mà U11 đem lại, ảnh chi tiết và màu tách bạch, Sony XZ Premium giống đồ chơi khi so chất lượng ảnh với U11.
trai_tinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chụp ảnh trên điện thoại,số lượng ảnh chụp người,chụp nhóm,chụp chân dung là thể loại đc sử dụng nhiều nhất và xem ảnh đó cũng gần với điều kiện thực tế đa số người sử dụng. Vậy mà trong bài ko có thể loại ảnh này. Hơi buồn.
Singh
TÍCH CỰC
6 năm
2 con này thì pin em nào trâu hơn nhỉ. phân vân quá.
U11: thì âm thanh ngon vl, quay video âm thanh sống động như thật, camera cũng thuộc loại top.
XZP: thấy dung lượng pin nhiều hơn tí, camera cũng xém xém u11, và đặc biệt quay video chống rung bá đạo như có gimbal @@ ( cái này u11 thua ), âm thanh thì tệ quá tệ.
Phân vân quá.
@nospecial Mình vẫn thích baas cua sony hơn, do nghe tù thòi walkman phone rồi giờ vãn đang xài 1.em walkan dòng E cũ, nghe vân hay.
@nospecial rất tiếc là k bạn ơi, đã chia tay sony thì thời xperia S, hehe. Minh sau đó chuyển sang ip5, dùng gần 3 năm thì nokia 6 2017, rồi samsung s8+, lại đanh quay về ipX, con X thì tuyệt vời mọi thứ, khổ cái con X nghe nhạc tệ quá, vẫn nghe kèm con Walkman E series thời tống. Nếu bạn thích htc thì triển thôi, rom htc khá mượt, có xài con m7 hồi mới ra thì thấy giao diện sense quá tuyệt.
Singh
TÍCH CỰC
6 năm
mua htc u11 còn bảo hành tại tphcm. ae nào bán 7tr xém xem alo mình 0981 688 927
Muốn chụp ảnh đẹp tôi đã đầu tư cho mình 1 chiếc dslr, nói thật suốt ngày đi lăn tăn dt nào chụp hình đẹp nhất, chi vậy? Chẳng có cái nào chụp đẹp cả, nó chỉ là 1 công cụ phụ trợ cho điện thoại, để dành chụp ảnh gia đình, bạn bè, kỷ niệm, mục đích đó thì cái iphone 5 cũng đã dư sức, còn tốn vài chục triệu đi mua dt để về chụp hình, khùng hả
thg.1812
TÍCH CỰC
6 năm
@duongphatminh Ông này chả có kiến thức gì cả.
Chụp bằng điện thoại xịn có cái sướng lại chụp xong, xem ngay dc bức ảnh đẹp.
Mua cái máy ảnh chuyên nghiệp nhìn cái màn hình bé tí chả có vị gì.
@duongphatminh Mang máy DSLR to bự thấy mắc mệt. Dân chuyên thì DSLR, dân xài điện thoại nó khác.
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
@thg.1812 nói dốt bỏ mẹ, chất lượng ảnh chụp xong nhìn trên DSLR nó đẹp gấp tỷ cái Phone chứ ở đó to với nhìn, đẹp đẹp cc chứ đẹp
thg.1812
TÍCH CỰC
6 năm
Với con người phổ biến thì quá hiếm khi có nhu cầu dùng máy chuyên nghiệp.
Trong các cảnh đời thường chuyên nghiệp ko hơn đáng kể, thậm chí cho người xem ko biết nguồn ảnh còn ko phân biệt được.
Với chả ai hâm ngồi ăn sinh nhật lại mỗi thằng vác cái máy ảnh chụp tọp tọp, trong khi các điện thoại cao cấp hiện nay làm dc tốt các việc đó rồi.
thg.1812
TÍCH CỰC
6 năm
@duongphatminh 150 người mới có 1 người dốt thế này.
Thời buổi dùng smart phone vài tinh tế là nhắc thay bàn phím.
Đúng là thể loại lĩnh quèn Naponeon. Ko đủ kiến thức để nhận nh|_|c nữa mới khổ thay ông bạn chứ
@thg.1812 Chắc bê đê nên kỵ từ bóng gió, haha
@thg.1812 1 thứ trẻ trâu lếu láo
thg.1812
TÍCH CỰC
6 năm
@duongphatminh Cay cú ah? Lom rom quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095