So cấu hình: OnePlus 2 - Galaxy S6 Edge - LG G4 - One M9

TDNC
2/8/2015 4:35Phản hồi: 161
So cấu hình: OnePlus 2 - Galaxy S6 Edge - LG G4 - One M9
Bảng so sánh giữa OnePlus 2 với S6 Edge, G4 và M9 cho thấy các máy ngang ngửa nhau về mặt cấu hình, không có nhiều chênh lệch cũng như quá thua sút về mặt tính năng. Chiếc OnePlus 2 có pin to nhất (3.300 mAh) nhưng lại mắc phải hai nhược điểm đó là không có thẻ nhớ và NFC. Đồng thời độ phân giải màn hình cũng chỉ dừng lại ở mức Full-HD.

Vài phân tích:
  • Độ phân giải Full-HD có ưu điểm là bớt hao pin hơn 2K, nhìn bằng mắt thường khó thấy có sự khác biệt về độ mịn của ảnh nhưng khi sử dụng với các loại kính thực tế ảo 3D ví dụ như Google Cardboard thì chất lượng sẽ thua sút các máy 2K rất nhiều.
  • OnePlus 2 và S6 Edge đều không có thẻ nhớ, nhưng S6 Edge đỡ hơn vì dung lượng thấp nhất là 32GB, còn OnePlus 2 thấp nhất chỉ có 16GB và bộ nhớ khả dụng sẽ còn thấp hơn nữa, không có thẻ nhớ sẽ hơi bất lợi.
  • NFC bắt đầu trở thành một tính năng tiêu chuẩn kể cả trên các máy tầm trung nhưng đáng tiếc OnePlus 2 lại không có.
  • Nếu chọn OnePlus 2 phiên bản 64 GB thì sẽ có bộ nhớ RAM cao nhất là 4 GB.
  • OnePlus 2 là máy duy nhất trong số này được trang bị cổng USB-C.
  • OnePlus 2 và S6 Edge có cảm biến vân tay.
oneplus 2.jpg
OnePlus 2

S6 Edge.jpg
Galaxy S6 Edge

LG G4.jpg
LG G4

One M9
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn là những siêu phẩm!
trieu04
TÍCH CỰC
9 năm
Không có Siểu Phẩm Bphone ở đây à? đt hàng đầu thế giới đấy :v
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trieu04 Bê phone chỉ ngồi chung mâm với ip6 6+ thôi
@trieu04 Câu trả lời của bác nhé!!! Ảnh sản phẩm,giá cả,cấu hình 😁 bkav-thu-ve-gan-68-ty-dong-nho-bphone-chi-trong-2-gio-mo-ban.PNG
@trieu04 😁 cho Bphone vào thì mấy con kia k con nào đc tô sáng mất, nt so vào gì cho mác công hở
@technological experience Bphone chí ít phần mềm cũng khá ngon và thân thiện, phần cứng là ổn và cũng thuộc hàng cao cấp.
Ở đây có mấy cái tô đỏ ko thực sự chính xác
- Con M9 cam 20mpx nhưng thực tế chụp kém rất xa so vs G4 và S6, OnePlus 2 chưa có đánh giá nên chưa biết vì vậy ko thể so sánh trên số mpx
- Exynos 7420 bá nhất
- Màn hình 5,5 cũng ko phải là đặc điểm nổi trội, cái này tùy cá nhân
Nếu ko kể con One Plus 2 cá nhân m thấy con G4 vẫn đáng mua nhất nếu xét mấy con ra đầu 2015
@Jameslwoodward Bác nói đúng như em nghĩ 😁
@Jameslwoodward Nếu xét về kiểu dáng và chất liệu, nói chung là người thích cái nhìn đầu tiên thì G4 đã bị loại đầu tiên 😁
quochoi86
TÍCH CỰC
9 năm
Cấu hình này nọ vẫn không mượt = ip sau một thời gian sử dụng
@minhtrihcm Đưa ip sài thử coi chán quá
@minhtrihcm Cái ip ép kính dựng lại chứ gì không thèm bảo vệ ăn roi
@takun92 Hơn nhau là ở cái phần mềm, chứ RAM nsx nào chẳng nâng cấp đc khi họ thấy cần thiết 😃
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@quochoi86 Iphone cũng chẳng phải thần thánh đâu!
baolebao
ĐẠI BÀNG
9 năm
So về giá thì one+ 2 quá bá đạo
g4 với s6 edge thì tùy người thích thui, 2 em kia thì 1 em yếu còn 1 em kô dám dùng 😁 :D
anh lớn anh tha lỗi cho em đó
@cardmanhinh.com Mâm mô cũng có dĩa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!bái lạy cụ!!!!!!!!!!!!
@cardmanhinh.com Chào bác Card màn hình, chúc mừng bác trở thành người nổi tiếng trên diễn đàn tinh tế !!!:D
Năm nay mình thấy S6 và G4 là nổi bật nhất.
S6 vừa mạnh vừa đẹp, cam ngon. G4 thì cũng đẹp, chụp ngon.
Còn mấy con oppo hay asus hay kể cả con 1+2 này mình thực sự ko có cảm tình.
Đã xài zen và oppo trong mấy tuần và mình thấy nó cứ thế nào ấy.
Android thì bắt buộc phải chạy đua cấu hình mới bán đc. VÌ quá nhiều hãng cạnh tranh.
Như apple khỏe. 1 mình 1 ngựa. apple luôn bán đc nhiều 1 phần vì nó tốt, 1 phần vì nó là duy nhất ko có sự so sánh nào, ko có sự lựa chọn nào khác. Còn android thì ôi thôi.
Cứ ra 1 con khủng long, 2 tháng sau là bắt đầu lỗi thời rồi. Giá thì đi xuống. Lại 1 mớ lựa chọn.
Đâm ra dù xài android nhưng mình ít khi giám mua máy mới ra. Cứ nhè 1 năm rồi mua con khủng long của năm trước. Cảm thấy đt m xài nó ko quá hớ. Như ra note 4 thì m mua note 3, chắc chờ note 6 ra mua note 5 thôi.
Còn bạn nào đội apple thì khá tự tin. Trừ mấy bác mua hàng đợt đầu thì khi giá ổn định thì múc chả bao giờ sợ bị hớ, mà xài chán bán lại cũng chả thấy tiếc.
Nên cấu hình cứ so đi so lại, chủ yếu là lòe nhau, hơn nhau 1 tý cũng chả giải quyết đc gì.
Với cái đà đua cấu hình sắp tới hồi kết này. M vẫn linh cảm là 5 năm nữa apple lấy hết thị phần quá. Android cứ tự chạy đua, tự hạ giá, tự nhau chết.
Dù sao mãi mãi chung thủy với dòng Note.
PS: Chủ nhật buồn viết vài dòng. ai ngứa mắt xin đừng trích.
@khanh_hikaru Đã xài qua cả S6 và G4, thấy ưng màn hình và cam G4 hơn
@handbody Uhm cá nhân mình cũng ko thích màn hìn AMOLED của Samsung, thấy màn của LG và Apple ok hơn. Nhưng LG chung thành với cái thiết kế máy xấu quá, có thể nói là tệ nhật trong các hãng smartphone. Nhớ cái thời stupid phone, LG Chocolate trông nó vuông vắn sang trọng thì giờ nhìn mấy con G2 - 3 - 4 ko mê đc 😃
ThaTrickaz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@timmuasim.com k có ý j đâu nhưng e k thích dòng đt samsung vì cái thiết kế cái nào cũng như cái nào tựa tựa nhau lg cũng thế duy có dòng A mới đây và dòng s6 edge note 5 edge của samsung thì coi còn được được e thích thiết kế của oppo vì nó ra những mẫu dt nhìn đẹp 😃 hoặc one plus này cũng dc nó thiết kế cũng khá đẹp 😃 xài thì riết rồi android cái nào cũng như cái nào cả thôi 😃
ThaTrickaz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@timmuasim.com k có ý j đâu nhưng e k thích dòng đt samsung vì cái thiết kế cái nào cũng như cái nào tựa tựa nhau duy có dòng A mới đây và dòng s6 edge note 5 edge thì coi còn được được e thích thiết kế của oppo vì nó ra những mẫu dt nhìn đẹp 😃 hoặc one plus này dc cũng nó thiết kế cũng khá đẹp 😃
con oneplus 2 dùng s810, nhưng hôm trước đọc đâu đó thấy nói cái usb c hiện chưa hỗ trợ sạc nhanh, nên con 1+2 này không thể sạc nhanh được dù dùng củ sạc nào đi nữa
Ben NDH
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói thiệt chơ NFC có thì cũng hay, nhưng hiện tại chưa dùng nhiều lắm nên ko có cũng ko sao, chứ 16 Gb bộ nhớ thì chán lắm, cực chán đối vs Android luôn
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu xét theo giá thì ko con nào qua đc OP2 , con gần nhất với nó là moto X Style 2015
Còn xét tổng thế là G4 đáng mua nhất , cân bằng giữa cấu hình và giá bán
WapXau.CF
ĐẠI BÀNG
9 năm
S6 đẹp, G4 sang trọng, one có vẻ trâu. Ý kiến cá nhân 😁
@WapXau.CF ý bác là htc one hay là one +
WapXau.CF
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson ý em là One M9 :p
trên đây toàn là điện thoại tầm trung, nên k được so sánh với bphone nhé
năm ngoái e dùng s5 e thèm m8. e dùng m8 e lại thèm g3,e dùng g3 e lại thèm z2. e dùng z2 e lại thèm ip6,e dùng ip6 e lại thèm z3, e dùng z3 e lại thèm 6plus,chán 6plus e lại thèm note4,nhưng cuối cùng e lại vẫn dùng 1520 hết năm. nói chung năm ngoái loạt siêu phẩm cứ sàn sàn như nhau. sang năm nay e mới sài s6 1 tháng thì chuyển qua s6e. cũng muốn dùng thử g4 đấy nhưng cảm thấy ko thể bỏ được s6e. thấy năm nay ss làm s6e quá tốt. từ h đến cuối năm chắc chỉ mong mỗi e lumia 950xl thôi,ip6s,6splus chắc vẫn như cũ thôi. đợi ip7 chơi tiếp. thêm cái cảm ứng lực với cái cam 12. là cùng. note4 mọi thứ tin đồn thì cũng đagđể chờ đơi.
ps- rất hóng e lumia 950 xl mở máy bằng mắt
@tranmhoa112 A Có vợ rồi cưng ơi
@nguyenmanh287 Ôi giời pin mà chơi game thì xác định 😃 nhưng màn đẹp máy chạy nhanh mà mỏng thì pin ít cũng chấp nhận đc , k thành vấn đề thật!
Mong bản sau ra cái S6E+ nó có chức năng phơi sáng , thì khéo S6E của mình đc ăn ké chứ S6E+ sợ to quá cầm khó với lại mất đẹp .
e1yg2t
ĐẠI BÀNG
9 năm
hàng android phải 5tr trở lên dùng mới ổn, 8tr trở lên là ngon, chứ dưới 5 tr thì thực sự không có máy nào ổn cả, đc cấu hình thì kém chất lượng, chất lượng tốt thì cấu hình cùi, nhưng vì "cò không tiến" nên cấu hình cao để ngắm thôi 😁
@e1yg2t hàn Sky 850->900 hoặc lg gk gpro dùng ổn mà bác. Có điều phải biết chọn lựa thôi
Ko có NFC lại tốt, ở VN ko mấy ai dùng ...
hiệu năng tuy kém nhưng One Plus 2 đã làm xiêu long em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019