Sơ lược đánh giá airpods2

Abraham Nguyen
28/3/2019 0:40Phản hồi: 29
Sơ lược đánh giá airpods2
Mới quất 2 em airpods 2, nói chung giá đẹp nên lấy. Chưa tới 4 củ (bản sạc dây) tại Singapore.

Đánh giá sơ qua:
1. Pin trâu hơn rõ rệt, tối ưu có thể sau 2 năm thì thêm bớt đôi chút trong thuật toán xử lý và có chăng là nhờ tăng chuẩn bluetooth.
2. Kết nối lúc chuyển giữa các thiết bị nhanh hơn rất nhiều. Chưa tới 1s, bản 1 chắc hơn 1s. Nói chung tính năng này phù hợp cho ai có nhiều hơn 1 thiết bị apple và cần chuyển qua lại nguồn âm thanh. Nhanh dã man và tàn bạo.. nếu apple viết thêm đoạn tự chọn nguồn phát mà ko cần vào bluetooth để pair thì chắc vẫn không đối thủ thêm vài năm nữa. Nhg họ chưa viết ..
3. Hey siri gọi tạm ok, nhưng mà không nhạy lắm. Chắc cần update phần mềm với cái này ko có theo giọng nói của mình nên ko chuẩn xác bằng trên đt hay watch. Tức là ai hey cũng được., ko quyết định người gọi có là chính chủ hay không. Cái này là đương nhiên vì cái tai nghe quá nhỏ, không đủ sức chứa hay xử lý tín hiệu theo dạng cá nhân hoá. Mình chờ đợi 1 bản nâng cấp firmware để tối ưu cái việc gọi này.
4. Bluetooth phiên bản mới nên ổn định và hình như là đi được xa hơn mới mất kết nối, chất lượng âm thanh có vẻ được cải thiện đôi chút nhờ kênh chuyển được nhiều dữ liệu hơn.
5. Có vẻ size gen 2 to hơn 1 chút đỉnh và mặt nhựa làm nhám hơn chút nên mang vô có vẻ khít hơn, cái này là đánh giá hơi chủ quan nhưng khá nhiều người có đánh giá tương tự.. lưu ý một chút chút đỉnh thôi.
6. Độ hoàn thiện vẫn tởm như đời một. Nhất là phần dán kết nối trên vòm tai nghe, vẫn không được kít và bám bụi. Mấy giây là có đường chỉ đen. Ae nào muốn 1 thiết kế hoàn hảo hơn gen 1 nên chờ gen 3.

7. Kháng nước: rất tiếc vẫn không, tức là không thể sử dụng dưới mưa,.. tính năng này đáng mong chờ nhất nhưng có vẻ apple để dành cho the new airpods để hút máu..
8. Giá cả thì bằng gen 1.. trên lý thuyết mình nghĩ ae ko nên chọn gen 1 vào thời điểm này nữa, sẽ có cập nhật firmware và đảm bảo gen 2 sẽ ngon hơn.
9 chất lượng âm thanh: mình cảm nhận chất âm phù hợp nghe gọi là chủ yếu, âm thanh thì như hạch rồi, nhưng tính thực dụng nên mình vẫn dùng, nghe gọi rất rất ổn, galaxy buds chất âm tốt hơn nhưng mic như củ cải.. bản gen 2 không có gì hơn nhưng có vẻ là mới xài nên chưa burn in đủ, nhưng âm thanh có vẻ trong hơn chút đỉnh, bass có hơn 1 chút ít. Sau 1 tháng mới có đánh giá hơn được, nói chung chất âm hơn gen 1 một ít, không thực sự rõ, trừ khi nghe nhạc chất lương cao và chú ý chi tiết. Nghe nhạc mình vẫn dùng tai trung cấp Mashall monitor.
10. Cách phân biệt gen 1 và 2. Cảm quan nhìn ko thể phân biệt được., chỉ có thể 1 coi hộp đằng sau hộp giấy là (c) 2018 là gen 2, còn lại là (c) 2016 là gen 1. Check serial trên web hoặc coi part number cho ai rành hơn. Dễ nhất cứ mang vô và hey siri..

Tóm lại nên mua bản nào, nên mua 2 đừng mua 1 nữa..
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có cái chấm phân biệt 1 và 2 thì phải
@longbc Bản sạc không dây thôi nha bro, dù sạc iphone không dây nhưng mình ko ham sạc không dây tai nghe. Kk. Nên vẫn lấy bản thường.
@Abraham Nguyen ok, mình cũng không thích sạc không dây vì nó nóng máy, hại pin
le_nam_16
TÍCH CỰC
5 năm
@Abraham Nguyen mình cũng giống bạn, k ham sạc không dây cho lắm nên ỏrder bản thường
le_nam_16
TÍCH CỰC
5 năm
mình cũng order và chờ hàng về đây 😁, mà coi review tụi nước ngoài về khả năng kết nối xa thì ver 1 và ver 2 đi xa mất kết nối quãng đường là y chang nhau :D
Đang quan tâm chuyện đeo chặt và không bị rớt như bản 1
@Abraham Nguyen e đeo quăng quật sml cung k bị văng. nếu tai bác bé thì đành mua bọc cao su đó, se k lo rớt nưa
@Nguyenhao91 Bt lại r bro.
@le_nam_16 tai mỗi người mỗi khác nha bạn tuỳ cơ địa hình dáng của tai người dùng 😃
le_nam_16
TÍCH CỰC
5 năm
@aquarius hehe. đúng thật là vậy
TMinh911
ĐẠI BÀNG
5 năm
2 ko to hơn 1 và khoảng cách kết nối là như nhau nếu up 1 lên firmware mới nhất nhé
@TMinh911 Trên lý thuyết sẽ xa hơn nhé bác. Thực tế chưa có firmware mới
TMinh911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Abraham Nguyen lý thuyết thì đúng là xa hơn nhưng nhiều ng đã test thực tế là ko xa hơn, cái cần là thực tế, và firmware mơi nhất cho airpods 1 6.3.2 đã có r nhé
@TMinh911 Chờ tương lai thôi bro. Đo thì chắc chắn nó sẽ hơn. Dù 1 mm cũng sure là hơn..
yamjc9
ĐẠI BÀNG
5 năm
m đầu tháng 4 qua sing. bác cho e hỏi là địa chỉ mua ở đâu ạ. vì e đi theo đoàn du lịch nên định tách doàn đi ghé qua đó mua
@yamjc9 Apple orchard. Hoặc tiệm nào bán cũng đc, chúng giá mà
yamjc9
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Abraham Nguyen thế thì ngon rồi, e chưa xuất ngoại bjo, k biết dùng thẻ visa quẹt để mau hàng thì họ tính ntn bác nhỉ?
@yamjc9 Tiền mặt đi pa, thẻ vn mà phí chuyển ngoại tệ mất tiền.

Mình ở sing luôn nên ko rõ thẻ vn sao
Thời điểm nào mua ap1 ngon vậy ae, nó có rớt giá không ạ ?
@ThanhTuIP bây giờ thấy bán còn 3tr5 - 4tr, giá vậy ngon rồi
Airpods có firmware mới sau một thời gian khá dài ở 3.7.2 và giờ là 6.3.2. Mọi người có thấy khác biệt hay cải thiện gì không?

@bud's Cá nhân mình thấy tốc độ kết nối nhanh hơn rõ rệt.
Mình sạc vỏ hộp ap2 hơn 1h mới đầy pin trong khi ap1 của bạn mình chỉ cần 30ph, mình mới mua ap2 thôi, ai dùng ap2 lâu rồi cho mình hỏi như thế là bình thường hay có lỗi
@thanhnam18 Kha Oke siri ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019