Số lượng điện thoại được kích hoạt trong mùa Giáng sinh 2017: Apple nhất, Samsung nhì, Huawei 3

Duy Luân
27/12/2017 22:39Phản hồi: 117
Số lượng điện thoại được kích hoạt trong mùa Giáng sinh 2017: Apple nhất, Samsung nhì, Huawei 3
Theo công ty phân tích Flurry Analytics, Apple là hãng có nhiều máy được kích hoạt mới nhất trong tuần Giáng sinh năm nay (19/12 đến 25/12) với tỉ trọng 44%, còn cụ thể bao nhiêu máy thì Flurry không nói chi tiết do họ giấu số để bán báo cáo. Theo sau đó là Samsung với tỉ trọng 26%, và không bất ngờ khi các hãng điện thoại Trung Quốc như Huawei, Xiaomi, Motorola, Oppo cũng lọt vào top đầu. Xu hướng này hơi giống với năm ngoái, Apple giữ nguyên vị trí, Samsung tăng 5 điểm phần trăm. Flurry nhận xét Samsung có thể đang thống trị thị trường toàn cầu nhưng để dùng làm quà tặng hay mua sắm vào mùa lễ hội cuối năm thì Apple vẫn là lựa chọn số 1.

Trong số những máy Apple được kích hoạt nói trên thì có 15,1% là iPhone 7, 14,9% là iPhone 6, đứng thứ ba là iPhone X với 14,7%. Còn theo số liệu từ một công ty khác là Localytics, ở riêng Mỹ, chiếc máy được kích hoạt nhiều nhất lại là Pixel 2 và Pixel 2 XL, sau đó mới tới iPhone X ở hạng ba và iPhone 8, iPhone 8 Plus ở hạng tư. Hai chiếc Note 8 và S8 của Samsung đứng gần cuối bảng trong số top 10 máy được kích hoạt nhiều nhất.

Khi nhìn về kích thước màn hình, các máy phablet màn hình từ 5 đến 6,9" chiếm tới 53%, những máy nhỏ hơn từ 3,5" đến 4,9" thì chiếm 35% trong khi các tablet cỡ lớn như iPad (chỉ tính model LTE) có tỉ trọng 8%. Trong các năm qua những mẫu phablet đang ngày càng được ưa chuộng hơn và năm 2017 cũng không là ngoại lệ.

Nguồn: Flurry, Localytics
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thứ 3 nhưng mà tỉ lệ cũng ko hơn 4 5 6 là mấy
Sam thì mọi phân khúc, Apple bán toàn máy cao cấp, nên chứng tỏ App lãi hơn sam nhiều
@movingangels bạn nói sai rồi. Ngược lại ms đúng. Trong doanh thu của Sam có phần của Apple
@vnstockguru 400$ thì cao cấp cái gì!
@vnstockguru Nếu 400$ là cao cấp thì A8 2018 cũng dc gọi là cao cấp à ???
@phuongvh.apple Các công ty thống kê họ lấy mức giá đó để thống kê các range/segment điện thoại. Bởi thế nên, 10 cái cao cấp bán ra thì có tới hơn 8 cái là của Apple.

Có thể, sau này các mức này được thay đổi khi những chiếc premium đã có giá cả 1k Trump. Nhưng hiện nay thì chưa.
ôi đắng mề thay
@lekhanhtrung123 Kinh nhỉ, như thế cừu có béo lên tý nào ko ???
@phongba046 Đc cái sp tốt nhất thì còn sướng hơn cả no bụng
@lekhanhtrung123 Thật sự là như vầy. Ngoại trừ anti-fan Apple hoặc fan cuồng anroi ra thì ko ai không thích iphone cả. Khi bạn tặng quà bạn thường sẽ tặng món quà mà xác suất người nhận thích nhiều hơn. Dĩ nhiên, ở đây không có thể có lựa chọn nào tốt hơn iPhone. Samsung đẹp mấy, có nhiều tính năng mấy đi nữa thì người ta không chắc rằng người nhận có thích không. Ở đâu cũng vậy gọi là xu thế. iPhone đang là sản phẩm được số đông ưa thích
@Dong_ho_the_ky_com Tặng là phải tặng đồng hồ xịn, tặng hàng nhái người ta đấm vào mặt cho, định sỉ nhục người ta à 😃
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Noen mua ip tặng ghệ khuyến mãi 3 con sâu.
thấy vắng bóng seeders hay anti nhỉ😃
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@Barbatos Doanh thu không như mong muốn, nội bộ đang lục đục về lương thưởng cuối năm. Rảnh đâu mà sheed
@vitkon Note bét bảng - thọt quá rồi lấy đâu lương, lấy đâu sức mà seeder
@Barbatos Động vào ổ kiến lửa làm gì ông ơi. Thấy bọn này tốt nhất là tránh xa. Động chạm vào chúng nó là chúng nó bu lại như ruồi, ăn nói mất vệ sinh lắm.
@Barbatos Vô biết nói gì giờ :v
Hóng bô lão @luanth, @vtbcenter vào bật mode chửi sheeple =))
@Timkelvin Screenshot_20171228-123125.png Screenshot_20171228-123024.png Bên đó đang chạy cmt cho cuối năm nên khó gặp lắm
@lekhanhtrung123 Chuẩn. Năm nào cungc thế
Truong0977
TÍCH CỰC
6 năm
@lekhanhtrung123 Mình có đọc cái cmt của thằng này bên số hoá lúc trưa. Mình có trả lời mà số hoá ếo đăng bài cmt của mình
@Truong0977 Sohoa đâu có đã cmt bất lợi cho thân chủ của mình
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
6 năm
ifan vẫn là nhất
Carl
CAO CẤP
6 năm
Một nửa dân số thế giới là cừu nhỉ 😃
@Carl Bạn nên phân biệt "Cừu" và "Người dùng iPhone". Sau khi phân biệt đc thì bạn sẽ hiểu: Khi họ gọi Cừu, nếu bạn là Cừu thì bạn sẽ lên tiếng. Còn nếu bạn không phải thì bạn k cần phải quan tâm, đếm xỉa gì tới họ, vì họ đâu có gọi bạn. VN có câu: Có tật thì giật mình
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
Đt thèng sám sùng mâm nào cũng có, mà mâm nào cũng chẳng ra gì
Chẳng hiều nó sx cho nhiều bán cho ai trời
người ta mua quà tặng thì phải chọn quà có giá trị có chất lượng nên Apple nhất là đúng rồi..Samsung đúng theo phải cuối cùng mới đúng ;);)
@uochuý1489Quốc Huy Mua iPhone X tặng xếp, gấu bởi chúng nó trẻ trâu, mù công nghệ
Ta đây trưởng thành mua Galaxy J2 Prime ! Hô hô!
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@SuperQLNN 😆 đền quỳ. và trẻ trâu, mù công nghệ nhưng mà tặng nó được lấy lại 10 con X . tặng con j2 prime nó đuổi mẹ việc, mất mịa gấu D:
@SuperQLNN mù công nghệ..mà người ta làm sếp..còn trưởng thành rành công nghệ thì làm công :rolleyes::rolleyes:
Chúc mừng Apple, luôn có niềm tin tuyệt đối vào các sản phẩm của Apple hơn là SS 🆒
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
tucammoi
TÍCH CỰC
6 năm
năm nay tinhte phát triển quá mua con cua này làm tất niên choa sang, hehe...

Mâý thằng Tàu k đùa với nó dc đâu đấy, nó cũng thuộc hạng top chứ k phải dạng vừa 😁
@baotuan Máy tàu dùng cũng ngon mà bác :D, chẳng qua dân mình hơi kỳ thị đồ tàu từ xưa nên có thành kiến thôi
Vào xem trẩu của 2 hãng lớn nhất nhì thế giới đá nhau
kết 2 cái phone đầu lắm mà ko có tiền
Vị trí thứ 3 so vs thứ 4 có hơn bao nhiêu
ngon v.mà sao 14,9% là iPhone 6? đứng thứ 2 luôn. chắc mua tặng ông bà nhiều
Doanh nhân, người yêu công nghệ dạo ít ghê ta 😁
Mua iPhone X tặng sếp, gấu bởi chúng nó trẻ trâu, mù công nghệ!
Ta đây trưởng thành mua Galaxy J2 Prime xài ! Hô hô!
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@SuperQLNN bởi thế muôn đời b cũng chỉ mua nổi con J2 thôi :v
@gadem Ng ta đang đá mấy thằng seeder ông ơi
@Dong_ho_the_ky_com Chú ấy chắc mới vaò!
@Dong_ho_the_ky_com ông kia cũng đá xéo ông này thôi mà?
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Cứ cái đà này thì làm sao thằng già lại cái Tim Cook nó biết tôn trọng người dùng ?
@quyit84 Giảm hiệu năng mà mấy con 6 bán ầm ầm vượt cả s8 với n8 kìa. Sao máy chậm khổ thế mà người ta vẫn chơi =)) Ko biết mấy con android càng update càng nhanh như s5 ra cùng đời ip6 giờ ko biết còn chạy đc không =))
@quyit84 giờ ms biết IOS làm chai pin luôn 😁
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
@kstn_hut_hat iOS 11 làm chai pin. Cụ thể:
- Máy mình là 7plus (iOS 11.2.1), xài bình thường không chơi game nặng, đúng 1 năm check thì nó báo chai 3.4%
- Máy vợ mình xài 6plus (iOS 10.3.3), xài 2 năm, check pin thì nó báo chỉ chai 3.9%
@quyit84 Pin xài sau 1 thời gian thì nó chả chai. Cái đó không liên quan gì đến OS nhé. IOS 11.2.1 release chưa đc tháng mà bảo do nó? Bác không thể so 2 máy đc. 2 máy của bác có cùng phần cứng ko?, cùng dùng các app cùng time ko? Sạc y hết nhau ko? 1 năm nữa bác check xem pin bác chai bao nhiêu? Vì sao pin chai mời bác gg search sẽ ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019