Số pixel trên camera điện thoại: lên lên xuống xuống rồi lại lên lên

Duy Luân
25/7/2018 20:28Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n3.9592
TÍCH CỰC
6 năm
các bạn đừng phủ nhận khả năng của smartphone chứ .. bữa nay có nhiều sản phẩm chụp k kém gì DSLR. và tất nhiên k thể so sánh Smartphone vs DSLR cao cấp như Sony A9 đc...
@n3.9592 máy ảnh DSLR và microless nó hơn smartphone ở 2 thứ cơ bản
1 là kích thước cảm biến lớn ( hơn xx lần so với smarphone)
2 là có hệ thống lens (ống kính) đồ sộ và đắt tiền trăm triệu cũng có
nói chung smarphone không có 2 yếu tố trên thì ở hiện tại và tương lai xa cũng sẽ không bao h chụp ảnh băng 1 cái máy ảnh 😃
vuongcuong87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@n3.9592 A7 còn thua mà so a9 ^^
kr_13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@n3.9592 Chỉ cần mỗi ý "DSLR cao cấp như Sony A9" là hiểu nội dung của thớt nc vô giá trị rồi 😃
@n3.9592 Chém ít thôi cụ ơi cảm biến như cái hột gạo ý cho pm có tốt lắm đi nữa đi thì cũng ko qua phần cứng dc đâu ạ..chất lượng lens cũng thua luôn.phần mềm máy ảnh cũng có..h chấp bất kì con smp nào so sang mấy con máy rẻ tiền của fuji film như xe1 tầm 5củ nó đã vả cho sấp mặt rồi chứ đừng có nói là bằng
thanhhung029
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quan trọng là chất lượng linh kiện,giá tiền của camera đó, điện thoại tàu giá rẻ có 20 chấm thì cũng ko bằng 12 chấm trên đt mắc tiền.
@thanhhung029 Mình nghĩ 1 bộ phận không nhỏ nguời dùng smarphone có hiểu 20 "chấm" định nghĩa nó là gì
vuongcuong87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điều cơ bản nhất là 1 cai smartphone chỉ đẹp khi chup và xem trên smartphone kể cả p20 và ipx,đặc biệt uo fb thì rất đẹp. Nhưng khi dem cùng ảnh đó bỏ lên pc xem thì chả có ai rảnh ngồi tranh cãi giữa 2 cái với nhau.
@vuongcuong87 ĐÚng là khi xem trên desk hoặc là up lên face thì chất lượng 2 thằng 1 trời 1 vực liền
tuanurani
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Doan Phu Hoa Bác đầu tư cho mình cái filter nd1000 mình lấy Smartphone chụp cho bạn coi.
vuongcuong87
ĐẠI BÀNG
6 năm
2 phút trước
Đây là 2 anh 1 từ ipx 1 từ 1 em máy ảnh. Đừng nói e dìm chi mắc công . cùng 1 dia diem cùng 1 goc máy. Nhưng noi cho công bằng thi iox chup xem tren dt rat dep và uo fb rat dep và tưc thì.còn ảnh này chép vào pc và xem lai thì ọe
Cai anh từ cam ko hieu sao ko up truc tieo dc.click vào cái nha ae
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Sao không thấy Nokia hồi sinh 1020 và 808 nhỉ
12MP hiện nay là quá ít. Zoom lên nhìn nó rỗ.
Trên 20MP sẽ ổn hơn.
Thiếu câu chốt Nokia 7 plus quen thuộc.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
cảm biến nào chăng nữa thì vào tay bác Sư Tử là ngon hết 😁
Nhắc lại mới nhớ con Lumia 1520 đầy kỉ niệm bị đứa cháu làm vỡ. Giờ xài tạm con Xiaomi note 3 pro mà thấy chụp hình xấu hơn và lag. Nói chung chụp đẹp hay xấu còn do người chụp, chứ mình chụp máy gì nó cũng xấu cả. Không như bác Tuanlion chụp vẹo gì cũng thẳng.
Nhiều ông cứ so cam đt với cam chuyên dụng thấy nó buồn cười. Đừng bao giờ đem so cam của đt với cam chuyên dụng (kể cả compact). Giới hạn vật lí (khẩu độ, tiêu cự, cảm biến,...) khiến cho đt vẫn mãi chỉ là đt, có chăng ở 1 góc độ nào đó nó sẽ tiến gần hơn vs cam chuyên dụng chứ không thể ngồi cùng mâm. Về khoảng cam thì các hãng đt chỉ tự đấu đá nhau thôi chứ đừng đem so sánh vs Camera chuyên dụng (DSLR, Microless, Compact,..) vì nó rất khập khiễng.
Mình tưởng 4s vẫn là 5mxp chứ nhỉ?
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
Số chấm cao chỉ để hù người dùng là chính
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
cam cũng không quan trọng bằng cấu hình và hinh dạng chất lượng
venda90
ĐẠI BÀNG
6 năm