So sánh 3 màu của iPhone: Space Grey - Black - Jet Black, máy màu Đen khi trầy sẽ như thế nào?

TDNC
13/9/2016 8:56Phản hồi: 447
So sánh 3 màu của iPhone: Space Grey - Black - Jet Black, máy màu Đen khi trầy sẽ như thế nào?
iPhone 7 và 7 Plus không còn màu xám (Space Grey), thay vào đó có thêm hai màu Black (đen mờ) và Jet Black (đen bóng). Trong bài này mình chụp cả 3 màu để các bạn thấy được sự khác nhau của chúng ngoài thực tế. Hai máy Black và Jet Black là máy thử nghiệm và chúng đã bị trầy khá nhiều trong quá trình sử dụng. Kể cả máy màu đen mờ cũng dễ dàng lộ ra những vết trầy.

Gần cuối bài mình có để mấy tấm hình chụp rõ vết trầy của hai máy màu đen. Máy màu đen mờ mặc dù khó trầy hơn màu đen bóng nhưng một khi đã trầy rồi thì các vết trầy sẽ hiện lên khá rõ ràng và có màu nhạt hơn màu vỏ. Bản thân mình thấy vết trầy của nó còn khó chịu hơn cả vết trầy của máy màu Silver.

Từ trái qua: màu xám Space Grey (iPhone 6s), màu đen mờ Black (iPhone 7) và đen bóng Jet Black (iPhone 7 Plus)

Mặt trước của cả ba máy đều có màu đen

Đây là máy màu đen mờ (Black)

Các vết trầy có màu nhạt hơn màu vỏ

Quảng cáo

Còn đây là màu đen bóng (Jet Black), các vết trầy xuất hiện còn rõ ràng hơn

Quảng cáo

Cám ơn cửa hàng Minh Tuấn Mobile đã cho Tinh Tế mượn máy. Ở cửa hàng đang có sẵn máy iPhone 7 để anh em tới trải nghiệm.
447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toàn vết trầy sâu và rộng
@quangthegtvtk49 Sao không làm kính nhỉ????
Vỏ đẹp rồi lại lắp cover thì.....
Màu nào rồi cũng chờ giá dow cả.android còn nôn vì giá chấp nhận được, chứ ip nôn chi cho bị chém banh xác.
tuann2
TÍCH CỰC
8 năm
@ngaythu6-lamuor Nó chém vì từ thời khai thiên lập địa của nó là hàng cao cấp tèng tèng, mà chỉ khi nào đời máy đó nó kg còn làm nữa bạ mới mua đc giá rẻ. Bạn mua náy về dùng rồi bán lại vẫn ok. Còn ông bạn Hàn của mình thì từ thơi khai tiên lập địa của ông là hàng hạ sỹ tèng tèng, khi bán máy đc nhiều thế là anh đổi thành siêu phẩm. Nhưng mua về hôm qua hôm nay anh hạ giá.
chắc cái vỏ lấy cảm hứng thời 3Gs nhỉ, vậy mà các thím cứ nhao nhao vì cái "nhựa bóng" đó
ShynHy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Matte black với silver đẹp nhất
Nhìn 7+ cứ như đồ nhựa
Tay mồ hôi nặng như mình thì...
Xài quái gì mà hao thế 😔
Đen bóng chắc phải đeo case thôi, chứ dùng không 1 tháng chắc toét lưng 😆
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
@Montecarlo Đeo case nó trầy còn mau hơn nữa, 2 cái rồi (ip6, A7) kỹ lắm đeo case, nó vô bụi, cát nó trầy còn mau hơn nữa
@Montecarlo Lồng khung kính,bỏ vào hộp nữa.
@Montecarlo đeo case thì dùng màu nào chẳng được:rolleyes:
chắc giống mấy con 5c
Nói thật là nếu ko có Logo quả táo thì e cứ nghĩ là cái máy Tàu cấp thấp nào đó các bác ạ. Còn có Logo thì tưởng là hàng nhái iP, nhất là con vỏ bóng.
@vipcodon1090 Nói chuyện lịch sự tý bác ơi.... Mẹ cha mất tiền cho ăn học... thầy cô mất công ráo dục. Chả có nhẽ học lắm bằng thừa sao?
vipcodon1090
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yesicrazy9x M đọc báo thôi. K thích đôi co. Nhưng lúc nào vào đọc tinhte cũng có mấy thằng cuồng đập vào. Mà cũng quanh đi quẩn lại có vài thằng đó. Bức xúc thì nói toẹt ra cho nó vuông. K cần b dạy đời
O91-3933333
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khẩu trang xanh Cụ nhìn tinh mà. Mấy cái ảnh vừa xem. Đâu phải máy iphone xịn. Hàng fake mà
@vipcodon1090 Em không dạy đời đâu bác ạ. Nhiều lúc e cũng sai bỏ xừ ra ý chứ. Giờ lớn rồi ăn cơm xã hội nhiều mới thấy thấm cái câu ông bà dạy từ tấm bé. Sẩy chân thì vớt được chứ sẩy miệng thì không. Còn bác đôi co làm gì cho mệt không thích thì cứ bơ đi cho xong chứ cmt công khai thế người ta đọc lại đánh giá này nọ. End
Like cho đen mờ. Góp gạo thôi
Dùng ốp trong là ngon. Lo gì. Apple cũng đã khuyến cáo rùi...của bền tại người.

Với lại, quan trọng là pin của em nó đừng bùm là đc rùi. Chứ như siêu phẩm kia mà bùm thì chán lứm...
heorung52
TÍCH CỰC
8 năm
@Khẩu trang xanh Có ốp lưng mà cát dzô cũng trầy thôi, có khi còn nhiều hơn. Nên quăng luôn cái ốp, nhìn cho sexy😁:D
hoanghamburg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khẩu trang xanh Sửu nhi.
tungvu1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khẩu trang xanh Dùng ốp lưng thì cần gì quan tâm đến màu, chất liệu vỏ, độ trầy ...
ninamy238
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn mặt kính camera trầy kiểu đấy chắc mấy bác để nó xuống đường rồi đứng lên lướt ván cmnr, văng vật kiểu đấy thì đến kim cương cũng trầy chứ nói gì tới cái a lô.
Màu đen bóng nhìn yêu quá rồi đấy. về dán decal mỗi tháng thay 1 lần là OK, ko dán da, ko ốp lưng gì ráo, làm mất đi nét đẹp và độ mỏng của em nó. khekhe
@Quang Ngọc 2401 Trước mình có mua loại miếng dán dập sẳn ( kiểu như dán màn hình nhưng bằng decal) không cần phải cắt, cứ lột ra là dán vào thôi. Sau này hy vọng ip7 có miếng giống vậy khỏi phải sợ hơ lửa và cắt.
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuocxuan2004 Giờ còn ai dán keo trong ko bác,và keo trong có loại nào tốt mà ko làm bay sơn ko ,mình thấy khi dán keo trong ngta lấy dao lam rạch rạch ớn quá,bác có kinh nghiệm gì cho mình biết nha,mình muốn dán cái gì trong suốt để thấy dc rõ mặt sau của máy chứ ko thích xài case.thank bác
@ngaythu6-lamuor Cho em hỏi thêm Case là ốp lưng hay là bao da ý nhỉ. 😁 Ipad em hiện tại thì đang dùng bao da Ozaki rồi.
hamyty
CAO CẤP
8 năm
Ko có màu xanh hơi buồn. Mình hợp màu xanh.
Starks
TÍCH CỰC
8 năm
@hamyty Màu đen và màu xanh là cùng mạng thủy đấy bạn 😃, nếu bạn là mộc hợp màu xanh thì cũng hợp màu đen...
hôm nay lướt nét thấy có bác show hàng em 5C độ sơn đen bóng, đẹp ngang 7 :v nói đùa chứ vẫn thích grey như trên 6 và 6s, tiếc là apple bỏ mất rồi, màu grey khá sạch, đẹp, ko đen quá (đen quá làm mất đường nét của máy) và men dùng vẫn rất ok, sang màu đen mờ và đen bóng có chút j đó hơi tối và làm mất dáng chiếc đt (riêng màu đen mờ thấy giống trên ip5 blak, còn đen bóng ko có gì đặc biệt, nhìn như tự đi sơn đen xì chiếc đt vậy, chưa kể là nó giống bản ip3 trước đây, hoặc nhìn qua rất giống vỏ nhựa :3 ), tất nhiên dùng bt thì hầu như ai cũng dùng ốp nên ko phải vấn đề gì lớn. Các bác thích cứ triển thôi 😁
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nghĩa.Tinh Tế nhưng nó xước cả cụm camera và xước tệ như nhựa thì có bọc, ốp cũng ko ăn thua đâu. thấy mấy máy oppo giờ ít xước lắm. (so với giá tiền thì quá đắt đỏ) chán
@ngocdoai9999 đúng đó, chưa biết nó sẽ xước thế nào, phải đợi chuột bạch mới biết bác ạ 😁 dùng ốp mà sạn hay bụi bẩn vào nó còn xước ghê hơn, :3 bản màu đen chắc chắn nhanh tã rồi, xước dễ mà dễ lộ vết
cach bác cho e hỏi ốp trong loại nào tốt nhỉ
@tinhhuvo_01 nillkin ok làm rất tinh xảo lại vừa khít lỗ loa lỗ míc rất khớp.
apple ra đen bóng để bán case mà haha
@StickyChannel Đeo bcs thì mua đen bóng làm méo gì. Thanh niên rỗi việc.
myanh219
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thông thường thực tế sẽ đẹp hơn trong hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019